เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 04:26:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่ามองข้ามลูกโม่  (อ่าน 9277 ครั้ง)
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 09:31:06 AM »

Grinผมก็เป็นอีกคนนึงที่ รักลูกโม่ครับ..... เวลาไปเที่ยวป่า ผมชอบพก m 19 - 357 ครับ Grin

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 10:05:07 AM »

Grinไม่เคยมองข้ามอยู่แล้วครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 11:09:13 AM »

Grin ปืนอะไรประเภทไหนก็แล้วแต่ ใช้ให้ดี ใช้ให้ถูก อยู่ที่ตัวคนใช้ครับ Grin

........ Grin Grin..เห็นด้วยกับคุณใหม่ครับ..มี ลูกมาก ลูกน้อย ไม่สำคัญ ขอให้ฝึกใช้จนชำนาญเป็นพอ... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ตุ้มเม้ง
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 11:16:29 AM »

คำที่ว่ากัน "สูงสุดสู่สามัญ" ค้นพบได้ในสัจธรรมของปืนลูกโม่นี่เอง
msirimas
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 11:18:06 AM »

เช่นกัน.. เมื่อก่อนมองข้ามลูกโม่ ชนิดไม่ค่อยสนใจใยดีครับ! ที่บ้านมี .22 อยู่กระบอก นอนแอ้งแม้งในลิ้นชักเป็นปีๆไม่เคยไปยุ่งอะไรกับมัน ปัจจุบันหลังเรียนจบหลักสูตรที่ต้องใช้ลูกโม่อบรม  ก็เลยรู้สึกชอบขึ้นมาเยอะ!
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 11:32:00 AM »

ผมก็เล็ง เอ็ม 60 2 นิ้วไว้เหมือนกัน เล็งนานจนเมื่อยแล้ว มันแพงเหลือเกิน
ผมก็ใช้ตัว 3 นิ้ว ฟูลลักส์ อยู่ครับ....แต่ก็ยังอยากได้ 2 นิ้วAir weight....เตะหนักไม่กลัวครับ.....กลัวน้ำหนักตัวครับหนักมากพกยาก.....เคยเอา 3 นิ้วใส่กระเป๋ากางเกงตอนวิ่งฟาดขาเจ็บพอควรครับ

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 11:56:05 AM »

ลูกโม่ที่เห็นพวกฝรั่งเศสใช้นั้น  ทราบหรือปล่าวครับว่าเป็นยี่ห้ออะไร   เพราะถ้าเป็นของที่ฝรั่งเศสทำเอง จะเป็น custom ผมเคยลองยิง .357 ของฝรั่งเศสครั้งนึง  แม่นสุดๆครับ แต่จำไม่ได้แล้วว่ายี่ห้ออะไร Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ตำรวจม้า
คิดก่อนพูด ไม่พูดทุกอย่างที่คิด จะดีกว่าใหม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ชมรมกีฬายิงปืนกองปราบปราม

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 11:59:59 AM »

ขึ้นชื่อว่าปืนไม่เคยดูถูกสักชนิดครับ มีความน่ากลัวเหมือนกัน ถ้าเกี่ยวกับการใช้งานอยู่ที่คนใช้ ถนัดและชอบมากกว่า

ขงจื้อกล่าวไว้ว่าในแต่ละวัน มีสามหนทาง ที่ข้าเฝ้าใต่ถามตัวเองว่า ในแต่ละวันข้าได้ปฏิบัติหน้าที่ของข้าต่อผู้อื่นด้วยความซื่อสัตย์แล้วหรือยัง
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 12:12:11 PM »

........ปืนไม่มีลูกก็ยังเคยช่วยชีวิตเพื่อนของผมมาแล้วครับ   ปืนปลอมก็ยังมีคนเอาไปปล้นร้านทองได้สำเร็จแล้วก็มีครับผม  ที่สำคัญผมว่าถ้ามีแล้ว   เอามาจับ  เอามาลูบ  เอามายิงให้มันชินมือ  ชำนาญการใช้ของของตนเองมากน้อยเพียงใดมากกว่า  บางท่านมีปืนจริง   แต่ก็ได้ชื่อว่ามี  รุ่นพี่ของผมท่านหนึ่ง  แกมีปืนก่อนผมด้วยซ้ำแต่จนแล้วจนรอดผมไม่เคยเห็นแกยิงเลยสักครั้ง  แต่ตัวแกชอบมาลองยิงของผม  เพราะว่าเวลาเราจะซ้อมยิงก็จะแจ้งกันพากันไปเป็นกลุ่มในบ่อดินของเราเอง  แต่ตัวท่านไม่เคยเอาปืนไปเลยครับ  จนสุดท้ายแกสารภาพว่า   ปืนถ้ายิงบ่อย ๆ มันจะพังและสึกหรอเร็ว  ที่สำคัญ เสียดายลูกปืน  โถความคิดของรุ่นพี่ของผม   ปล่อยแกซักคนละกันไม่ว่าแกแล้ว........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 12:38:21 PM »

ขึ้นชื่อว่าปืนซะอย่าง คุ้มกันเราได้หมดครับ..อยู่ที่ความถนัดคับ

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 12:38:44 PM »

ความเห็นส่วนตัว ลูกโม่ ครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
samasakh
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 01:20:33 PM »

ตกใจ ฝึกยิงให้แม่น...แล้วเลือกลูกโม่ครับ หลงรัก
เพชร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

รักในหลวง

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 01:53:50 PM »

นอกเหนือจากความสะดวกแล้ว  ยังได้ความคลาสสิกอีกครับ
MP 10-4 คือปืนกระบอกแรกในชีวิต  กระบอกที่ 2 คือ M 67-1  ปัจจุบันใช้ M 686-4  อนาคตอยากได้ M 25 ครับ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 02:19:57 PM »

Wink ดีหมด แหล่ะครับ Grin ลูกโม่ ,ออโต้ ขอให้เป็นปืนเรา เหอะ Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
peanrch
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 03:23:48 PM »

ผมใช้ลูกโม่m15แม่นมาก
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์