เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 04:16:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่ามองข้ามลูกโม่  (อ่าน 9242 ครั้ง)
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 10:20:45 PM »

Grin ปืนอะไรประเภทไหนก็แล้วแต่ ใช้ให้ดี ใช้ให้ถูก อยู่ที่ตัวคนใช้ครับ Grin

อ๋อเหรอ........ ที่แท้เป็นอย่างนี้นี่เอง.......... ผมก็หลงโทษปืนอยู่ตั้งนาน........... เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาหลายกระบอก............ คราวหน้าจะลองเปลี่ยนคนใช้ปืนดูครับ Grin

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 11:28:54 PM »

แล้วไป
ใจหายหมด อ่านเร็ว ๆ นึกว่าเปลี่ยนคนในบ้านดู....... Grin

PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:12:28 AM »

อยากได้มาเชยชม สักกระบอกเหมือนกันครับ แต่ยังไม่พร้อม(โดน ผบ.ทบ. เพ่งเล๊งอยู่ครับ) หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 08:37:15 AM »

ไม่เคยมองข้าม/ไม่เคยดูถูกครับ จะออโตฯหรือลูกโม่ถ้าอยู่ในมือคนอื่นผมกลัวเท่าๆกัน

ซุกลูกโม่.357ไว้ในรถอย่างถาวรเหมือนกันครับ  :Smiley
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 08:39:35 AM »

อ๋อเหรอ........ ที่แท้เป็นอย่างนี้นี่เอง.......... ผมก็หลงโทษปืนอยู่ตั้งนาน........... เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาหลายกระบอก............ คราวหน้าจะลองเปลี่ยนคนใช้ปืนดูครับ Grin

Grin ว่าแล้วกระบอกในโลโก้ก็เปลี่ยนมาให้ผมใช้เหอะพี่เอ็ม เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

e27hu "รักในหลวง"
One man standing.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 09:03:20 AM »

ลูกโม่กับออโต้ผมชอบพอๆกันนะ  แต่เรื่องความมั่นใจให้ลูกโม่มากกว่า  โดยส่วนตัวชอบ S&W Model 19 ตั้งแต่ได้อ่านเรื่องของ Bill Jordan น่ะครับ  อยากยิงได้เร็วๆและแม่นแบบนั้นบ้าง

Tee Smith.
Jarnoi
มองไกล ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 10:13:25 AM »

ที่ว่าแบบไหนดีกว่าข้นอยู่กับความชอบและความสะดวกในการใช้งานของแต่ละท่านครับ เพราะว่าปืนทุกแบบน่ากลัวหมดครับไม่ว่าจะเป็นออโต้หรือลูกโม่ สำหรับผมจำนวนในการจุกระสุนไม่ใช่เรื่องหนักใจเลยครับ จุเท่าไหร่ก็ได้...ทุกครั้งปืนไม่บรรจุกระสุนผมยังกลัวเลยครับ
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 10:34:18 AM »

เวลาเดินทางไปต่างจังหวัด..................ผมใช้ปืนลูกโม่เป็นปืนหลักติดรถเสมอครับ

แฮะๆ..ผมหมายถึงลูกโม่เหมือนกัน..น่ะครับ...ไม่บังอาจใช้ถึง .357(ไม่มีปัญญา)

ใช้เหมือนกับพี่มะขิ่นครับ...ลูกโม่ .38 สมิทชิพ....เวลาขับรถเดินทางตจว.สำหรับผมครับ
ไม่เหมือนกันครับ ..... พี่มะขิ่น ใช้ 357 ..... Grin
เวลาเดินทางไปต่างจังหวัด..................ผมใช้ปืนลูกโม่เป็นปืนหลักติดรถเสมอครับ

ใช้เหมือนกับพี่มะขิ่นครับ...ลูกโม่ .38 สมิทชิพ....เวลาขับรถเดินทางตจว.สำหรับผมครับ
ไม่เหมือนกันครับ ..... พี่มะขิ่น ใช้ 357 ..... Grin

mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:11:46 PM »

เป็นอย่างท่าน SINOP ว่า ผมคิดว่าเมื่อเกิดเหตุยิงกัน ถ้าไม่โดนซะก่อน สิ่งที่ต้องทำคือเข้าที่กำบัง และหาทางตอบโต้เพื่อหลบหนีต่อไป ท่านอื่นคิดว่าไงบ้างครับ 

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:48:55 PM »

ไม่เคยมองข้าม ครับ แต่ มองเฉย ๆ เพราะ ปืนใหม่ ๆ มันแพงอ่ะ มือสองสภาพดีๆ ก็หายาก
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:58:26 PM »

แล้วไป
ใจหายหมด อ่านเร็ว ๆ นึกว่าเปลี่ยนคนในบ้านดู....... Grin

กะจะเอาไปลงหน้าซื้อขายอยู่เหมือนกันครับ........ เก็บตังค์หา 686 สักกระบอก Grin Grin Grin แต่คำนวณไม่เป็นว่าสภาพกี่เปอร์เซ็นต์น่ะ Huh

NaiMai
แลกกับกระบอกที่เป็นโลโก้ของนายใหม่ก็ได้ครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 01:09:17 PM »

เป็นอย่างท่าน SINOP ว่า ผมคิดว่าเมื่อเกิดเหตุยิงกัน .... สิ่งที่ต้องทำคือเข้าที่กำบัง ...ท่านอื่นคิดว่าไงบ้างครับ

..  คิดเหมือนกันครับ.. กับคนมือถือปืนด้วยกัน.. สำหรับตัวผมเอง สิ่งแรกถ้าทำได้..
    คือผละหาที่กำบัง หรือย่อตัว เพื่อแนบกับพื้น .. พ้นจังหวะแรกที่เป็นยุทธวิธี ไปแล้ว ..
    จะมีครรลองที่ควร.. ตามมาเอง   ..  Smiley

โต๊ะประกอบม้านั่ง ใน มหา'ลัย  ไม้จริงหนา ๑ นิ้ว แม้จะทน กระสุน .๒๒๓  ไม่ได้
    แต่มันช่วยพราง ไม่ให้เห็นเป้าได้..  Smiley

siesta
Boun giorno
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 05:09:16 PM »

ที่ผ่านมาผมก็มองข้ามไปดู พวก Semi Auto เพราะคิดว่าทันสมัยและลูกดกดี  ตอนนี้สงสัยว่าคนมือเล็กอย่างผมนี้ต้องใช้ปืนโครงเล็กด้วยหรือเปล่าถึงจะเหมาะ  ถ้าไม่สนใจว่าต้องจุมาก   เช่น โครง เจ หรือ เค Shocked :Smiley
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 07:30:19 PM »

ปืนลูกโม่ ไม่อยากจะมองให้เสียสุขภาพครับ ..........มองแล้วไม่สบายใจ เกิดกิเลสอยากได้

คิดถึง เอ็ม19 ของท่านต๊อกจัง ตัวนั้นที่ไปทำด้ามกะผมน่ะแหละ...
ตอนนี้เธอเป็นไงบ้าง สบายดีป่าวครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 08:00:36 PM »

ผมว่าทั้งลูกโม่และ เซมิฯ ต่างก็มีข้อดีในตัวเองเยอะเหมือนกันนะครับ
แต่ที่สำคัญที่สุด อย่างที่พี่ๆ บอก คือ อยู่ที่คนใช้มากกว่า
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์