เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:33:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กาแฟขี้ช้าง  (อ่าน 2649 ครั้ง)
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 05:52:03 PM »

กินโอเลี้ยงดีกว่า...

โอเลี้ยงเค้าชงมาจากผงกาแฟครับน้า  อิอิ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 06:01:43 PM »

ให้ช้างกินกาแฟเข้าไปเยอะ ๆ มันจะทำให้ช้างนอนไม่หลับรึเปล่า ?   ตกใจ
คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

วันหนึ่งน่าจะบับคับให้ช้างกินเป็นร้อยกิโลฯ มั้ง ?
เห็นมันไม่ได้ย่อยสลายเม็ดเลยนี่ ร่างกายมันคงไม่ดูดซึมคาเฟอีน มันคงไม่ตาค้างหรอก

มันก็คงจำใจกินเพื่อให้ขี้เพราะเจ้าของบังคับ  แต่มันก็คงกินกาแฟไม่อร่อยหรอกเพราะไม่ใส่น้ำตาล ไม่ใส่นม

ข้อมูลบอกว่า "...เอนไซม์ในกระบวนการย่อยอาหาร จะทำให้โปรตีนในเมล็ดกาแฟที่มีคุณสมบัติทำให้เกิดรสขม
แตกตัวกลายเป็นโมเลกุลขนาดเล็ก เมื่อโปรตีนถูกสลายให้ลดลง ความขมจึงลดลง..."

ผมว่ามันน่าจะย่อยเอาคาเฟอีนออกมาด้วยนะ ?  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 06:05:51 PM »

โอเลี้ยงเค้าชงมาจากผงกาแฟครับน้า  อิอิ

หุหุหุ...ที่ชอบโอเลี้ยงเนี๊ยะ...มันดีตรงไม่ต้องจ่ายตังค์เอง..ครับ...เพราะพี่โอเลี้ยง...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 06:44:09 PM »

หุหุหุ...ที่ชอบโอเลี้ยงเนี๊ยะ...มันดีตรงไม่ต้องจ่ายตังค์เอง..ครับ...เพราะพี่โอเลี้ยง...
แล้วถ้าพี่โออารมณ์ไม่ดีล่ะ

สงสัยจะได้กิน โอยั๊วะ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 06:45:15 PM »

ไม่ลองไม่รู้

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:01:14 PM »

แล้วถ้าพี่โออารมณ์ไม่ดีล่ะ

สงสัยจะได้กิน โอยั๊วะ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

ยังดีนะที่พี่โอขาเจ็บไปข้าง..

เลยโดนแค่โอoneติน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:03:19 PM »

ชอบโอเลี้ยงเหมือนกันแต่ต้องยกล้อครับ ยังดีที่ไอ้คนคิดมันดูแล้วสัตว์เลี้ยงที่ใกล้ตัวกระเพาะมันเล็กไม่งั้นนนนนนนน..........เลยเอาช้างแทน.........(อาจไม่ได้ชื่อกาแฟขี้ช้าง..555555.....)
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 12:00:28 AM »

นานมาแล้วที่ไม่ได้กินกาแฟอร่อยๆ. ที่บ้านก็งั้นๆ สตาร์บั๊กก็งั้น. อเมซอนก็งั้นๆ ร้านทั่วไปยิ่งไปกันใหญ่
ที่ไหนกาแฟอร่อยบอกผมบ้างครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:29:21 AM »

ผมเป็นคนชอบกาแฟนะครับ แต่อันนี้ก็เพ้อเจ้อเกินไป  Undecided

What man is a man , who does not make the world better?
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 05:47:09 PM »

กาแฟอร่อยบางที อยู่ที่บรรยากาศเหมือนกันนะครับ ถ้าให้ผมเลือกนั่งสตาร์บั๊ก หรืออเมซอล(ในปั๊มป.ต.ท.ใช่ไม๊) หรือบ้านไร่กาแฟ ผมขอจิบข้างกองไฟในราวป่าดีกว่า ไม่ก็จิบแก้หนาวมันบนห้างเลย(กะลังหนาวพอดีช่วงนี้)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 07:25:48 PM »

ผมลิ้นจรเข้ชิมกาแฟไม่เป็น    พูดถึงเรื่องกาแฟแล้วขอสอบถามต่อครับ 

แล้วหม้อต้มกาแฟที่ใช้แรงดันตามภาพนี้จะได้กาแฟรสชาติเป็นยังไงครับ   Huh

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์