เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:27:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆที่อยู่เกาหลี หรือเดินทางไปเกาหลีบ่อยๆครับ  (อ่าน 859 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 04:34:28 PM »

พอดีผมสนใจเจ้ากล้องถ่ายรูปโทรได้ของซัมซุงอยู่รุ่นนึง อยากทราบว่าราคามือ2ที่เกาหลีอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

Samsung W880

ข้อมูลโดยละเอียดครับ
http://www.siamphone.com/spec/samsung/w880.htm
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 04:37:50 PM »

เมื่อก่อนมือถือแถมกล้อง เดี๋ยวนี้ กล้องแถมมือถือ คิก คิก

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 04:42:09 PM »

เมื่อก่อนมือถือแถมกล้อง เดี๋ยวนี้ กล้องแถมมือถือ คิก คิก

ตัวนี้ทางซัมซุงวางไว้ในตลาดมือถือครับพี่ แต่หนักไปทางกล้องมาก 12 ล้าน ซูมออปติคอลได้3เท่า
ส่วนฟังชั่นมืออยู่แค่ระดับพื้นฐาน โทรเข้าโทรออกไม่ใช่สมาร์ทโฟนด้วยซ้ำครับ ฮ่า ฮ่า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 04:52:53 PM »

ผมว่า อยากได้ตัวนี้เพราะแปลกมากกว่าใช้งานจริง
ใช้งานจริง มือถือถ่ายรูปได้ น่าใช้กว่าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 04:59:26 PM »

ผมว่า อยากได้ตัวนี้เพราะแปลกมากกว่าใช้งานจริง
ใช้งานจริง มือถือถ่ายรูปได้ น่าใช้กว่าครับ

ไม่มีมือถือรุ่นไหนถ่ายได้เท่าตัวนี้แน่ครับพี่ซับ  เรื่องของเรื่องคือผมไม่ชอบหิ้วอะไรพะรุงพะรัง ขอมือถือที่ถ่ายได้แจ๋วๆซักตัวก็โอเค
ส่วนมือถือที่ถ่ายรูปดีๆพวก Nokia Lumia เลนส์ Carl Zeiss ราคาสะดุ้งล่ะพี่
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 05:07:11 PM »

ลองดูตัวนี้ครับ...

http://news.siamphone.com/news-09962.html?viewport=desktop

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 05:16:57 PM »

http://news.siamphone.com/news-09962.html?viewport=desktop

ตัวนี้โทรเข้าออกไม่ได้ครับ ใช้เน็ทได้อย่างเดียว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 05:24:02 PM »

ตัวนี้โทรเข้าออกไม่ได้ครับ ใช้เน็ทได้อย่างเดียว

ผมใช้ Jelly bean อยู่ 2 ตัว โทรได้หมดครับ.. แต่ก็แปลกใจว่าทาง Siamphone บอกไม่รองรับ.. คุณอั้มอยู่ กทม. ลองไปดูตัวเป็นๆอีกทีครับ...

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 06:45:11 PM »

ผมใช้ Jelly bean อยู่ 2 ตัว โทรได้หมดครับ.. แต่ก็แปลกใจว่าทาง Siamphone บอกไม่รองรับ.. คุณอั้มอยู่ กทม. ลองไปดูตัวเป็นๆอีกทีครับ...

พี่ตั้วใช้ Samsung Galaxy Camera ตัวนี้อยู่เหรอครับ ผมเช็คจากหลายที่แจ้งตรงกันว่าตัวนี้เป็นกล้องดิจิตอล โทรเข้าออกไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2012, 06:48:42 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 08:55:44 PM »

พี่ตั้วใช้ Samsung Galaxy Camera ตัวนี้อยู่เหรอครับ ผมเช็คจากหลายที่แจ้งตรงกันว่าตัวนี้เป็นกล้องดิจิตอล โทรเข้าออกไม่ได้ครับ

เปล่าครับ ผมใช้ note2 กับ tab2 10.1 เห็นโทรเข้าออกได้ทั้งคู่เลยเข้าใจว่าระบบปฏิบัติการเดียวกัน น่าจะโทรได้เหมือนกัน... ขออภัยด้วยครับ... ไหว้

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:14:21 PM »

เปล่าครับ ผมใช้ note2 กับ tab2 10.1 เห็นโทรเข้าออกได้ทั้งคู่เลยเข้าใจว่าระบบปฏิบัติการเดียวกัน น่าจะโทรได้เหมือนกัน... ขออภัยด้วยครับ... ไหว้

อ่อ.......... มันอย่างงี้ครับพี่ สมาร์ทโฟนเหมือนคอมพิวเตอร์นั่นแหละครับ มีซอฟท์แวร์ และ ฮาร์ดแวร์ ต้องแยกกัน
ถ้าเรามีซอฟท์แวร์ชั้นดีเช่นโปรแกรมปรับรูปจากกล้องเว็บแคม  แต่ไม่มีฮาร์ดแวร์คือกล้องเว็บแคม
หรือเรามีโปรแกรม Skype มีเน็ทแรงๆ แต่ไม่มีชุดไมค์+หูฟัง เราก็ใช้Skypeโทรศัพท์ไม่ได้

เหมือน Samsung Galaxy Camera นี่แหละครับ ใช้OSรุ่นใหม่เหมือนสมาร์ทโฟน แต่ไม่มีฮาร์ดแวร์สำหรับการโทรศัพท์มันก็ใช้โทรไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:30:57 PM »

น่าเสียดายนะ อุตสาห์มีตั้ง quad-core 1.4 GHz

แต่เล่นเกมส์ไม่สะดุดชัวร์ครับ... คิก คิก

หน้า: [1]
  พิมพ์