เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:27:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องอาวุธปืนโครงการฯครับ  (อ่าน 7908 ครั้ง)
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 12:46:36 PM »

ขออนุญาติสอบถามความคิดเห็นเรื่องอาวุธปืนโครงการฯ เรื่องมีอยู่ว่า หน่วยงานของผมได้รับหนังสือเวียนเรื่องดังกล่าว ดูจากราคาแล้วน่าสนใจเป็นอยากยิ่ง ยกตัวอย่าง SP-01(05) ราคา
อยู่ที่ 43,xxx ก้อเลยเกิดความอยากได้บ้าง เมื่อมีการพูดคุยกันก้อเกิดประเด็นขึ้นมาว่าอัตราเสี่ยงสูง ว่าเงินจะสูญ บางท่านยกตัวอย่างว่ามีการล้มโครงการหลายราย รอนานบ้าง ปืนคนละเกรดบ้าง ตามหนังสือมีการทำสัญญาส่งเงินล่วงหน้า10 % ที่เหลืออีก 60 วัน โครงการหมดวันที่ 30 พ.ค.
       อยากรบกวนขอคำแนะ พี่ๆที่เคยซื้อ หรือเคยทราบข่าวเกี่ยวกับโครงการฯ ว่ามีปัญหารอะไรบ้างมั้ย เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ ขอบคุณครับ หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 01:22:15 PM »

ที่แน่นอน ปืนมีเกรดเดียวครับ

ที่น่าจะแน่คือการได้ปืนจากโครงการนี้

หมดเวลาจองปลาย พ.ค. น่าจะเป็นร้านไทยเนฯ ผมก็ได้เวียนครับ อยากสั่งรุ่น Compact P01

ถ้าอยากเลือกยี่ห้อ/รุ่นอื่นด้วยลองดูของที่ร้านปืนบ้านหม้อร่วมโครงการสิครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 01:27:50 PM »

โครงการฯไหนครับ...พอมีข้อมูลมั้ยครับ..

* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 01:55:46 PM »

Grin  โครงการระยะ 3 ทำสัญญา กับ สน.อส. โดยตรง ได้ของแน่นอนเพียงแต่ช้าหน่อย  Grin

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
mETEr
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 03:37:40 PM »

โครงการ สน อส ร้านไทนเนฯ ครับ

mancz75
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 04:07:02 PM »

ผมสั่งปืน CZ 75p-01 โครงการ ตชด.กับห้างฯปืนสี่พระยา เมื่อปลายปี47 จ่ายเงินครบแล้ว ทางห้างฯ แจ้งให้ทำใบ ป.3 ตั้งแต่ ธ.ค.48 ตอนนี้ เม.ย.49 แล้ว โทรไปถามเขาบอกว่าปืนยังไม่เข้า ใบ ป.3 เหลืออีก 2 เดือน ไม่รู้เป็นอย่างไร? ใครเป็นเหมือนผมบ้าง? ช่วยบอกที?
ปล. ตร.ภูธร Huh
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 07:24:18 PM »

ร้านปืนบ้านหม้อไม่แน่นอนนะคับ Angry เพราะจ่ายเงินกับทางร้านไม่ได้ผ่านหน่วยงานทางราชการ
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 07:47:56 PM »

Grin  CZ  ของยังไม่เข้าครับแต่ถ้าจะเปลี่ยนเป็นสมิธ ลองติดต่อ สน.อส. ครับ ทราบว่า มีคนที่จองแล้วไม่ชำระเงิน ถ้าชอบสมิธ ขอเปลี่ยนได้ครับ   สวัสดิการทุ่นรุ่นที่จอง ซีแซดและเบเร็ตต้าจะช้า

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 08:01:54 PM »

czp-01ของพ่อ โครงการกับห้างฯสี่พระยา จองต้นปี 48 ได้รับตอนมีนาคม 49 ครับ
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 08:11:48 PM »

Grin  เห็นมั๊ย ๆ ใช้เวลาเป็นปี กว่าจะได้รับ ท่านที่จองไว้ใจเย็น ๆนะครับ  หลงรัก

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 09:35:23 PM »

อยากได้ปืนเร็ว ชัวร์ ส่งถึงบ้าน ราคาถูก ต้องโครงการของ ห้างหุ้นส่วนจำกัด พ.ห้างปืนวังบูรพา เขามีวิธีการบริการที่ดีเยี่ยมต้องขอชมเชยคนคิดเก่งการตลาดจริงๆ ชิงความได้เปรียบโครงการอื่น เริ่มตั้งแต่การเสนอโครงการ จัดเจ้าหน้าที่ออกไปประสานกับลูกค้าโดยตรงแบบถึงลูกถึงคนเลย มีปืนตัวอย่างไปให้ลูบคลำดูด้วย
ไม่ต้องไปรับปืนที่ กทม.ทางห้างจะนำมาส่งให้ถึงที่ มีแบบฟอร์มให้กรอกเสร็จขอมัดจำ 10%เมื่อห้างใจถึงลูกค้าจะเหลืออะไร กด ATM แทบไม่ทัน ค่ามัดจำก็พอๆกับค่ารถไป กทม.นั่นแหละ แต่หลายคนก็หลายเงิน ทางห้างจ่ายค่ารถคนเดียวได้ลูกค้าอีกเพียบเป็นกะตั๊ก รอแค่สามสี่เดือนก็ได้ปืนไปแล้ว นี่อีกไม่กี่วันก็จะไปส่งปืนอีกแล้ว 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
mETEr
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 11:49:44 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:27:52 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,14566.0.html

รายละเอียด ตาม link นี้ไงครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:29:39 PM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:33:07 PM »

โครงการฯไหนครับ...พอมีข้อมูลมั้ยครับ..

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์