เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:22:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องอาวุธปืนโครงการฯครับ  (อ่าน 7903 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:37:20 PM »

ของผมระยะที่ 2 รอ 7 เดือนกว่า ๆ ครับ....เป็นของสมิธฯ โดยมากของ สมิธฯ จะไม่ค่อยมีปัญหา.....ยี่ห้ออื่น เจ้าหน้าทีบอกว่าขั้นตอนยุ่งยากกว่าสมิธฯเลยได้รับของช้าครับ.....สโลแกนปืนโครงการก็คือ "ได้แน่ แต่ช้ามาก ๆ ๆ " ครับ...
nukarn
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:44:25 PM »

แหม...กระทู้นี้ โดนใจจังครับ (กำลังศึกษาอยู่พอดี)  ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้และสมาชิกที่กรุณาตอบทุกท่านครับ  Grin  แต่รอนานๆ นี่ ขอคิดอีกหน่อยดีกว่า กลัวเงินจมครับ
chai1093
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:56:57 AM »

ขอรบกวนถามเพื่อนๆสมาชิกว่า ปืนสปิงฟิลอาโมนี MODEL PX 9151L ( ขนาด.45) เป็นปืนที่มีจุดดีและจุดด้อยอย่างไรบ้าง วานเพื่อนๆช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 11:01:42 AM »

แล้วการจองโดยตรงกับ รด. ล่ะครับ ไม่ทราบท่านใดมีประสบการณ์ครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 11:06:42 AM »

ปืนโครงการฯ ส่วนใหญ่ ซื้อแล้วขายต่อไม่ได้ ถึงคราวจำเป็นจะต้อง เปลี่ยนปืนให้เป็นเงิน
จะลำบากนะครับ ควรพิจารณาด้วย

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 11:18:08 AM »

ปืนโครงการฯ ส่วนใหญ่ ซื้อแล้วขายต่อไม่ได้ ถึงคราวจำเป็นจะต้อง เปลี่ยนปืนให้เป็นเงิน
โครงการของ กฟผ. ห้าปีครับถึงจะโอนได้
ไม่ทราบว่า หจก.บ้านหม้อ ไว้ใจได้มากน้อยเพียงใดครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 11:27:17 AM »

ข้อความโดย: ฅนปั่นไฟ 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
อ้างจาก: สีอำพัน ที่ วันนี้ เวลา 11:06:20 AM

โครงการของ กฟผ. ห้าปีครับถึงจะโอนได้
ไม่ทราบว่า หจก.บ้านหม้อ ไว้ใจได้มากน้อยเพียงใดครับ

โอนได้ในห้าปี ดีจังครับ เพราะส่วนใหญ่ที่เห็น โอนไม่ได้
ของ หจก บ้าน.... ดูที่สัญญาเป็นหลักนะครับ ผมได้มาชุดหนึ่ง
อ่านแล้ว สัญญาเลียนแบบของ สอ อส แต่การจ่ายเงินต่างกัน
ที่ต้องจ่ายกับห้างฯ แทน รวมทั้งระยะเวลาการส่งมอบปืนด้วยครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 11:28:38 AM »

ส่วนใหญ่ซื้อปืนโครงการฯคงไม่ค่อยจะได้เปลี่ยนมือนะครับ....
ผมสั่งของโครงการฯกท.เกษตร...ทางสน.อส.แจ้งว่าปืนกำลังตอกทะเบียน..ต้นเดือนพ.ค.รับปืนได้
แจ้งให้เพื่อนสมาชิกท่านใดที่สั่งจองได้ทราบครับ (เป็น CZ กับ NOR.)
สอบถามความคืบหน้า ที่ 02-2781009 ครับ

pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 11:57:19 AM »

พอไหวไหมครับกับปืนโครงการฯของ กฟผ.
รายละเอียดโครงการ

ตัวอย่างสัญญา

ภาพตัวอย่างและราคา

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 12:15:09 PM »

ข้อความโดย: ฅนปั่นไฟ
ใส่การอ้างถึงคำพูด
อ้างจาก: สีอำพัน ที่ วันนี้ เวลา 11:06:20 AM

โอนได้ในห้าปี ดีจังครับ เพราะส่วนใหญ่ที่เห็น โอนไม่ได้
ของ หจก บ้าน.... ดูที่สัญญาเป็นหลักนะครับ ผมได้มาชุดหนึ่ง
อ่านแล้ว สัญญาเลียนแบบของ สอ อส แต่การจ่ายเงินต่างกัน
ที่ต้องจ่ายกับห้างฯ แทน รวมทั้งระยะเวลาการส่งมอบปืนด้วยครับ

ทำไมโครงการเหมือนกัน  แต่ โครงการ มีโครงการ โอนไม่ได้ กับ โอนได้ภายหลัง 5 ปีละครับ

งง..นะนี้

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 12:23:42 PM »

ทำไมโครงการเหมือนกัน แต่ โครงการ มีโครงการ โอนไม่ได้ กับ โอนได้ภายหลัง 5 ปีละครับ

งง..นะนี้
โครงการฯอื่นๆ โอนไม่ได้หรือครับ ถ้าอย่างนั้นผมไม่ทราบเหมือนกันครับ ตามรายละเอียดโครงการฯของ กฟผ. หน้า 3 ข้อ 12 กำหนดว่าไม่สามารถนำไปจำหน่ายให้บุคคลอื่นได้ภายใน 5 ปี ฯลฯ แสดงว่าหลังจาก 5 ปีก็สามารถโอนได้ครับ
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 02:13:33 PM »

ขออนุญาติครับ โครงการร้านปืนบ้านหม้อนี่เคยมีคนได้รับปืนมั้ยครับ ผมจองไว้ตั้งแต่ปลาย ธ.ค.48 จนบัดนี้ยังเงียบอยู่เลยครับ ขอให้พิจารณาด้วยครับ Cool Cool Cool Cool Cool Cool

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 02:19:45 PM »

ลองอ่านสัญญาของปืนบ้านหม้อดีๆนะคับ อย่างของ สน.อส.เราจ่ายเงินกับทางสน.อส.แล้วออกใบรับเงินให้อันนี้แน่นอนคับเพราะจ่ายให้กับทางการ แต่ของปืนบ้านหม้อนี่ถ้าเข้าร่วมกับทางกรมการปกครองจริง ทำไมไม่จ่ายผ่านทางหน่วยงานราชการละคับ จ่ายผ่านหน่วยงานทางการเงินของ กฝผ.ก็น่าจะดีนะคับ แล้วในสัญญาไม่ได้ระบุว่าจะคืนเงินเราด้วยนะคับ กรณีร้านผิดสัญญาภายในระยะเวลาเท่าใด Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2006, 02:00:23 AM โดย werasak » บันทึกการเข้า
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:19:02 PM »

ลองอ่านสัญญาของปืนบ้านหม้อดีๆนะตับ อย่างของ สน.อส.เราจ่ายเงินกับทางสน.อส.แล้วออกใบรับเงินให้อันนี้แน่นอนคับเพราะจ่ายให้กับทางการ แต่ของปืนบ้านหม้อนี่ถ้าเข้าร่วมกับทางกรมการปกครองจริง ทำไมไม่จ่ายผ่านทางหน่วยงานราชการละคับ จ่ายผ่านหน่วยงานทางการเงินของ กฝผ.ก็น่าจะดีนะคับ แล้วในสัญญาไม่ได้ระบุว่าจะคืนเงินเราด้วยนะคับ กรณีร้านผิดสัญญาภายในระยะเวลาเท่าใด Huh
อย่างนี้ก็ไม่น่าไว้วางใจนะซิครับ ตกใจ
เท่ากับว่าสัญญาไม่รัดกุมใช่ไหมครับ มีความเสียงสูงที่จะสูญเงินฟรีๆ
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:27:41 PM »

ที่กรมฯ แถวบางขุนนนท์ ของผมทำสัญญารัดกุมตามข้อตกลงกับปืนบ้านหม้อ มัดจำ 10% ให้ร้าน ส่วนเงินที่เหลืออยู่ที่กรมฯ ถ้าปืนมาแล้วให้มารับส่วนที่เหลือครับ Cool

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์