เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 06:22:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเลือกซื้อปืนครับ  (อ่าน 2905 ครั้ง)
nares
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 11:54:30 AM »

สวัสดีครับ ผมกำลังจะซื้อปืนครับมีงบประมาณ 80000 บาบครับ ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับว่าจะเอาตัวไหนดีครับ อยากได้ 9มม. ครับยี่ห้อรุ่น ไม่เกี่ยงครับ ขอให้มีความแม่นยำที่ดี คงทน แข็งแรงครับ มีปัญหาใช้งานน้อยครับ   ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ เออ หรือ ไม่ก็จะเป็นลูกซองครับขอคำแนะนำด้วยครับ พอดีมีเดี่ยวลูกซองอยู่ครับแต่เก่าแล้วครับไม่กล้ายิงครับ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:16:14 PM »

ตามงบเลยครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,15506.0.html

เผื่อคุณเข้าหน้าซื้อขายไม่ได้ครับติดต่อเองนะครับช่วยเอาข้อมูลมาให้ 
ขายปืนประเภท 1911 ยี่ห้อ คิมเบอร์ รุ่นสแตนเลสทาร์เก็ตทูว์  ขนาดกระสุน 9 มม. 1 กระบอก

ทะเบียนปืน 47xxxxx ออกเดือน พฤศจิกายน  ป.4 กรุงเทพ ไม่ขายโอนลอย ราคา 80000 บาท (แปดหมื่นบาทถ้วน)

อายุปืนกำลังรุ่นๆเลยครับ 1 ปี 5 เดือนเองครับ

ของแต่งที่จะให้ไปกับปืน

แม็ก 2 ตัวสแตนเลสของ MI มากะปืน 1 รวมเป็น 3 ครับ

ศูนย์หน้าไฟเบอร์ฯ 

บ่อแม็กพร้อมเมนฯของเอ็ดบราวน์ 

ขอรั้งปลอก 1911 ของวินสัน

ชุดลั่นไกซิลินเดอร์แอนด์สไลด์ 3 ชิ้น ไกคมกริบไม่ถึง 2 ปอนด์ 

อุปกรณ์เดิมๆของปืนคืนไปให้ด้วยทุกชิ้นครับเท่ากับว่าได้ปืนเดิมๆ+ของแต่งครับ

ความแม่นยำเกินคำบรรยายครับสนใจจะลองยิงก่อนก็ได้ว่าแม่นจริงหรือเปล่า

ติดต่อ 01-3270919 หากโทรไม่ติดตามด้วยเบอร์ 02-2379549 เบอร์นี้ติดต่อได้ตั้งแต่ 4โมงเย็นถึงเที่ยงคืนครับ

รายละเอียดรูปภาพปืนและอื่นๆรอคืนนี้ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2006, 12:23:41 PM โดย cqb_tai » บันทึกการเข้า

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:27:06 PM »

วรกฤษ เด็กเส้นวุ้ยยยย  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:29:47 PM »

งบ 80,000 มีตัวเลือกเยอะเลยครับ สำหรับ 9MM

จริงๆแล้วแต่จุดประสงค์ของท่านเจ้าของกระทู้ครับ พกพา เผ้าบ้าน ยิงแข่ง

ถ้ายิงเล่นผมเชียร์ให้ซื้อปืนลูกดกครับจะยิงมันส์

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:33:53 PM »

Winkครับถ้าดูที่งบ แล้วไม่ผิดหวังแน่ๆครับ จากข้อมูลที่ได้รับมาในเวป หลงรัก
ปืนกระบอกนี้ ได้ราวัลมาให้เจ้าของมากมายครับ.............ทั้งสวยงามและแม่น น้ำลายหก

nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 12:58:10 PM »

9 มม. มีงบตั้ง 80000 เดินเลือกหยิบเอาเลยครับ Grin สบายๆ Grin

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 05:31:21 PM »

Cheesy งบขนาดนี้มี GLOCK กับ CZ น่าสนใจน่ะครับลองศึกษาหาข้อมูลในเวปนี้ดูมีสมาชิกโพสเกี่ยวกับปืน 2 ยี่ห้อนี้อยู่มากทีเดียว  Cheesy ขอให้ได้ปืนสมดั่งใจหวังน่ะครับ  Cheesy

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 05:40:48 PM »

Cheesy งบขนาดนี้มี GLOCK กับ CZ น่าสนใจน่ะครับลองศึกษาหาข้อมูลในเวปนี้ดูมีสมาชิกโพสเกี่ยวกับปืน 2 ยี่ห้อนี้อยู่มากทีเดียว Cheesy ขอให้ได้ปืนสมดั่งใจหวังน่ะครับ Cheesy

ช่วงนี้ถ้าซื้อ CZ หรือ Glock  Grin Grin Grin ก็คงมีเงินเหลือ ซื้อลูกซองอีกซักกระบอก Grin Grin Grin

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 05:46:22 PM »

เห็นด้วยครับ ว่าถ้าซื้อ Glock หรือ CZ จะได้อุปกรณ์เสริม และกระสุนไว้ยิงเล่นอีกเยอะ และ/หรือ อาจจะเอาลูกซอง 5 นัด อีกสักกระบอก Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 06:34:26 PM »

9 มม. มีงบตั้ง 80000 เดินเลือกหยิบเอาเลยครับ Grin สบายๆ Grin

งบขนาดนี้...เจ้าของกระทู้คงได้แต่ปืนเกรดBครับ....งบยังห่างจากปืนเกรดAเยอะ
แต่ก็ไม่ต้องห่วงครับ....เพราะยังไงๆ ปืนเกรดB ก็ยิงดีกว่าเกรดA...ที่เผลอๆบางครั้ง เอาข้างลูกฟาดเป้าซะอีก  Grin Grin Grin

เจ้าของกระทู้อย่างงนะครับ....ผมยืมกระทู้แดกดัน...ร้านปืนบางร้าน....

ขออนุญาติให้ความเห็นบ้างครับ....งบขนาดนี้มีตัวเลือกเยอะเลย หาข้อมูลในนี้ได้ มีอยู่เยอะมาก ถูกชะตาตัวไหน ลองserchดูจากกระทู้เก่าๆ แล้วมาถามเพิ่มเติมได้ครับ.....ส่วนราคาก็ลองโทรไปสอบถามหรือไปเดินเล่นหลังวังดู (ซึ่งเพลินมากๆ) บอกไปเลยว่าจะเช็คราคา....บอกไปเลยว่า ใครถูกก็จะซื้อร้านนั้น....มุขนี้ใช้เฉพาะมีป3ติดตัวไปด้วยนะ...ถ้ายังไม่มี ใช้ไม่ค่อยได้ผล

ขอให้ได้ปืนดีและถูกใจครับ....สาธุ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 06:50:21 PM »

ลองเดินดูจากร้านขายมากมายที่ดิโอลสยามพล่าซ่าและรอบๆ จะได้ดูรูปแบบของแต่ละยี่ห้อ ลองขอดูตัวจริงที่แสดงอยู่ว่าจับแล้วเหมาะกับมือท่านหรือไม่ด้ามเล็กหรือใหญ่เกินไปแล้วสุดท้ายก็ราคาครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 07:02:06 PM »

มีเงินเกือนแสนบาทน่าจะซื้อปืนรุ่นใหม่แกะกล่องคุณภาพดียี่ห้อดังได้สบาย หากศึกษาข้อมูลดีๆอาจจะได้ปืนตั้งสองกระบอก สั้นหนึ่งยาวหนึ่งด้วยซ้ำ ลองเดินจับถือดูแถวหลังวังบูรพา มีข้อควรระวังอย่าพึ่งตัดสินใจหลงเชื่อคารมย์คนขายเร็วเกินไป หากอยู่ต่างจังหวัดก็โทรสอบถามราคาเปรียบเทียบดูก็ได้ ต้องใจเย็นๆนะครับอย่ารีบร้อน โรงงานปืนเขาผลิตขายแข่งกันอยู่แล้ว ร้านที่สมาชิกแนะนำก็มีหลายร้าน ร้านที่ไม่แนะนำก็มีเยอะ ศึกษาในเว็บดูก่อน สอบถามคนที่รอบรู้เรื่องปืน ระวังคนรู้ไม่จริง ให้แน่ใจว่าชอบและถนัดตรงตามวัตถุประสงค์ของตัวเอง
          ที่สำคัญอีกอย่างคือการขออนุญาต ถ้านายอำเภอเห็นชอบด้วยก็ไม่มีปัญหา อยู่ที่การประสานงานครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 01:06:24 AM »

สวัสดีครับ ผมกำลังจะซื้อปืนครับมีงบประมาณ 80000 บาบครับ ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับว่าจะเอาตัวไหนดีครับ อยากได้ 9มม. ครับยี่ห้อรุ่น ไม่เกี่ยงครับ ขอให้มีความแม่นยำที่ดี คงทน แข็งแรงครับ มีปัญหาใช้งานน้อยครับ ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ เออ หรือ ไม่ก็จะเป็นลูกซองครับขอคำแนะนำด้วยครับ พอดีมีเดี่ยวลูกซองอยู่ครับแต่เก่าแล้วครับไม่กล้ายิงครับ

CZ 75 SP 01  ค๊าบบบบ   แม่น  ทน  แข็งแรง  ไม่มีปัญหา...มีแต่คนอยากได้   Grin Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 01:08:15 AM »

ส่วนใหญ่จะพกทั้งวันหรือเก็บไว้ที่บ้านละคับ Huh Grin
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 02:59:00 AM »

Wink งบขนาดนี้ :Smiley ใจเย้นๆ Grin หาข้อมูล :Smiley อาจได้ทั้ง 2กระบอกครับ :Smiley 9mm., ลูกซอง Remington 870 Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์