เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 12:28:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเดินหลังวัง ถามราคาลูกกระสุน .38 ไฮดร้า ช๊อค และ ลูกปราย  (อ่าน 10107 ครั้ง)
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 08:08:46 PM »

ใครจะใช้กระสุนอย่างไรก็แล้วแต่ชอบ แล้วแต่ความเห็น และแล้วแต่ความจำเป็น
แต่ชีวิตของผม ผมเห็นว่าไม่ใช่สิ่งของทดลองหรือล้อเล่นกับกระสุนมาตรฐานต่ำ
ปืนโคลท์คิงคอบร้าของผม บรรจุกระสุนเฟดเดอรัล .357 ไฮดร้าช็อก 158 เกรน

ผมเห็นด้วยกับ ความเห็นที่ว่า กระสุนชนิดไหนก็ได้ถ้ายิงเข้าจุดแล้วตายเหมือนกัน แต่กระสุนลูกปราย หาเกลียวหัวกระสุนไม่เจอครับ ยกตัวอย่างกรณีที่ รถคุณยางแตกในทางเปลี่ยวมืดเวลาไป Off road กับแฟนสาวแสนสวย แล้วต้องจอดเปลี่ยนยางอะไหล่ บังเอิญมีคนไม่หวังดีมา 1-2 คนผ่านมาพอดีพกปืนมาด้วย จะเข้ามาจี้ และชัวส์จะต้องฉุดแฟนสาวคุณแสนสวยของคุณไปข่มขืนแน่ๆ และด้วยความที่ เป็นนักแข่ง ยิงโบวลิ่งพิน ทำให้ชักและเหนี่ยวไกได้ไวกว่า ซัดเข้าหัวเข้าไปคนละนัด ถามครับว่า ถ้าจะต้องยิงคนร้ายตาย คุณใช้ลูกแบบไหนยิงแล้วสบายใจกว่ากันครับ ระหว่างหัวลูกปรายกับ หัวบอล (ยิงคนคงไม่สบายใจหรอกครับแต่ถ้าจำเป็นก็ต้องเอาตัวรอดครับ) อันนี้แค่สมมุติเหตุการณ์ซึ่งอาจเกิดขึ้นได้เท่านั้นครับ ยังไม่ใช่เรื่องจริง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2006, 08:30:48 PM โดย G. BKK » บันทึกการเข้า

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
charich
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 08:29:15 PM »

ขอออกความเห็นครับ หัวลูกปลาย ถ้าผมใช้ ก็คงเจตตนาแค่ขู่เท่านั้น มิใด้หวังชิวีตแต่อย่างใด
แต่ถ้าขู่แล้วยังกล้าอีก อันนี้ขอป้องกันตัวเลยครับ
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 09:14:18 PM »

Wink  ส่วนตัวผม  ผมนิยมหัวบอล ครับมั่นใจในการทำงาน ไม่มีติดขัด

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 08:25:42 AM »

เมื่อวานไปเดินหลังวังมาครับ ถามราคากระสุน.38 ไฮดร้าช๊อค +p ราคา นัดละ 60 บาท และ หัวลูกปราย นัดละ 120 บาท ยี่ห้ออะไรจำไม่ได้ของ USA อยากถามผู้รู้ครับ ว่า แพงไหมครับ ถ้าแพงราคา ที่ควรจะป็นอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ส่วนกระสุนลูกซอง หรือ กระสุนทุกชนิด ของ bullet master เขาบอกไม่มี โรงงานไม่ส่งให้ หาซื้อลำบาก

ผมเคยซื้อกระสุน ไฮดร้าช็อค+P .38 ของเฟดเดอรัล ในราคา นัดละ 45 บาท เมื่อ 4-5 เดือนที่แล้ว.....................ตอนนี้ขาย 60 บาท แสดงว่าราคาขึ้นมามากตั้ง 33%

ส่วนกระสุนลูกปราย .38 ของ CCI ราคา 120 บาท.......................แสดงว่ายังไม่ขึ้นราคาครับ เพราะเห็นขายราคานี้มา 2-3 ปีแล้ว

คิดว่าคงตอบคำถามได้ตรงวัตถุประสงค์นะครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 12:14:02 PM »

เรียนท่านผู้การ มะขิ่นด้วยความเคารพและนับถือครับ
กระสุนลูกปราย .38 ของ CCI ราคา 120 บาท ( อยากเห็นหน้าตาของกระสุนลูกปราย .38ของCCI )
 ขอความกรุณาท่านผู้การมะขิ่นช่วย อธิบายรายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ
  อีกอย่างถ้าจะหาซื้อร้านในกรุงเทพฯ ร้านไหนมีขายครับ
               กระผมขอขอบพระคุณกับคำตอบล่วงหน้ามากครับ
opart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 12:57:42 PM »

ผมใช้ลูกหัวบอลธรรมดาครับเพราะกับซ้อมปืนเป็นประจำ เลยเอามาติดปืนครับ

เหมือนกันครับ..........ผมใช้ .45 กระสุนที่ติดปืนใช้หัวบอลธรรมดา  และจะเปลี่ยนกระสุนชุดใหม่ประมาณ  2 - 3   เดือน ......เวลาซ้อมจะยิงทั้งลูกจริงและลูกซ้อม....
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 01:54:06 PM »

เรียนท่านผู้การ มะขิ่นด้วยความเคารพและนับถือครับ
กระสุนลูกปราย .38 ของ CCI ราคา 120 บาท ( อยากเห็นหน้าตาของกระสุนลูกปราย .38ของCCI )
 ขอความกรุณาท่านผู้การมะขิ่นช่วย อธิบายรายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ
 อีกอย่างถ้าจะหาซื้อร้านในกรุงเทพฯ ร้านไหนมีขายครับ
 กระผมขอขอบพระคุณกับคำตอบล่วงหน้ามากครับ

รูปครับ.................กระสุนลูกปราย ของ CCI

ร้านที่ขาย..............ร้านสายใจ  ร้านกันแอนด์กาย  ร้านอ๊อฟชั่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2006, 01:57:13 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 02:08:57 PM »

ท่านผู้การฯครับ...ยังตอบคำถามไม่ครบน่ะครับ..แฮ่ๆ...คืออยากรู้เหมือนกันครับ...

Tew@75
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ใช้ชีวิตให้เต็มที่...เต็มที่กับชีวิต

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 11:09:51 AM »

เชื่อมั้ยครับว่า ลูกซ้อม .38 spl LWC ยิงโดยเข้าก็ตายเหมือนกัน  ตกใจเคยเห็นแล้ว บานเป็นนำตาเทียนเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

การจู่โจมย่อมชนะการตั้งรับเสมอ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์