เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 04:26:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามความรู้เกี่ยวกับลูกซองครับ  (อ่าน 2474 ครั้ง)
xxx
Full Member

คะแนน 33

« เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:29:46 AM »

ถ้าเป็นแบบประเภทปั๊ม ควรซื้อยี่ห้อไหนดี ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ตอนนี้เท่าที่เดินดู บางร้าน บอก เรมิงตัน ราคาประมาณ 25000-30000 บาท ไม่รู้รุ่นไหน บางร้านมีขาประทับไหล่พับได้ บางร้าน ด้ามเป็นแบบปืนพก แต่ร้านแขกนี่ ตกใจครับ ยี่ห้อ ฟาร์บอาร์ม  ของประเทศเช็คบอก 49000 บาท ปืนเช็คราคาไม่น่าสูงขนาดนั้น  อยากถามครับว่า  ราคาจริงของแต่ละยี่ห้อ หรือรุ่นควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  และควรซื้อรุ่นไหนดี  ส่วน เบเนลี่ ไม่ไหวครับแพงไป  ส่วนราคาลูกกระสุนลูกซอง ซื้อที่สนามหายากไหมครับ ลูกโดด ลูกปราย 9เม็ด ฯ ราคาต่อนัดประมาณเท่าไหร่ และที่สนามมี ลูกโดดขายไหมครับ ที่ไหนช่วยบอกด้วย  ตอนนี้ยังไม่กล้าซื้อครับ กลัวโดนราคาขูดรีดเพราะไม่ทราบหรือ updateราคาปืนลูกซองเลยครับ ทราบแต่ปืนพกเท่านั้น  ช่วยแนะนำด้วยครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:33:44 AM »

:Smiley

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,15052.0.html
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:56:46 AM »

ถ้าเป็นแบบประเภทปั๊ม ควรซื้อยี่ห้อไหนดี ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ตอนนี้เท่าที่เดินดู บางร้าน บอก เรมิงตัน ราคาประมาณ 25000-30000 บาท ไม่รู้รุ่นไหน บางร้านมีขาประทับไหล่พับได้ บางร้าน ด้ามเป็นแบบปืนพก แต่ร้านแขกนี่ ตกใจครับ ยี่ห้อ ฟาร์บอาร์ม ของประเทศเช็คบอก 49000 บาท ปืนเช็คราคาไม่น่าสูงขนาดนั้น อยากถามครับว่า ราคาจริงของแต่ละยี่ห้อ หรือรุ่นควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ และควรซื้อรุ่นไหนดี ส่วน เบเนลี่ ไม่ไหวครับแพงไป ส่วนราคาลูกกระสุนลูกซอง ซื้อที่สนามหายากไหมครับ ลูกโดด ลูกปราย 9เม็ด ฯ ราคาต่อนัดประมาณเท่าไหร่ และที่สนามมี ลูกโดดขายไหมครับ ที่ไหนช่วยบอกด้วย ตอนนี้ยังไม่กล้าซื้อครับ กลัวโดนราคาขูดรีดเพราะไม่ทราบหรือ updateราคาปืนลูกซองเลยครับ ทราบแต่ปืนพกเท่านั้น ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขออนุญาตแนะนำนะครับ..................

ปืนลูกซองแบบปั๊ม สำหรับชั่วโมงนี้ ไม่มียี่ห้อ/รุ่นไหนนิยมเท่า Remington 870 ครับ.............ราคาอยู่ในช่วงที่คุณกล่าวครับ .............ควรเดินดูเปรียบเทียบราคาหลายๆร้าน

ปืน Remington 870 มีหลาย version ครับ ..............ราคาถูก-แพงตามแต่ละแบบ.............เท่าที่เห็นในตลาด จะมี ลำกล้อง 18 นิ้วศูนย์ลูกปัด,ลำกล้อง 20 นิ้วศูนย์ไรเฟิล ,ลำกล้อง 26-28 นิ้ว ศูนย์ลูกปัด..................ซึ่งตัวพานท้ายและกระโจม ก็มีทั้งแบบเป็นซินเทติค ไม้บีชและไม้ลามิเนต..................

เวลาจะซื้อเพื่อนำไปใส่ด้ามปืนพก...............แนะนำรุ่นที่เป็น ลำกล้อง 18 นิ้วศูนย์ลูกปัด พานท้ายซินเทติค..............เพราะจะตอกเลขทะเบียนไว้ที่กระโหลกปืน.................ถอดพานท้ายเปลี่ยนใส่ด้ามปืนพกหรือพานท้ายแบบพับฐานได้ง่าย......................ส่วนด้ามปืรพกและพานท้ายแบบพับฐาน แนะนำให้ซื้อแยกต่างหาก เพราะถ้าให้ร้านเปลี่ยน เขาจะเอาพานท้ายซินเทติคแท้ๆของปืนเก็บไว้

ผมมีปืนลูกซอง Fabarm อยู่กระบอกหนึ่ง ขอยืนยันว่าเป็นปืนจากประเทศอิตาลีครับ..............แต่ปืนยี่ห้อนี้ เคยให้ HK เยอรมันผลิตให้.................ใครที่บอกว่าทำจากประเทศเชค เขาให้ข้อมูลที่คลาดเคลื่อนกับคุณครับ.....................ส่วนเรื่องราคา ปืนยี่ห้อนี้ราคาจะสูงกว่า Remington 870 นิดหน่อย แต่ไม่โอเวอร์..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1]
  พิมพ์