เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:22:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Kimber 1911ขนาด .45 ACP รุ่นไหนน่าใช้สุด  (อ่าน 52445 ครั้ง)
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:45:35 PM »

ผมชอบรุ่นลำกล้อง 5 นิ้วมาตรฐานที่มี 2 สี (สไลด์ดำโครงขาว หรือกลับกันก็จำไม่ได้ซะแล้ว) ศูนย์หลังโบมาร์ แต่ไม่ชอบเส้นกันลื่นเฉียง ๆ ที่ส่วนหน้าของสไลด์เลย ผมว่าทำแค่ข้างหลังอย่างเดียวก็พอ พอไปทำตอนหน้าด้วยดูน่าเกลียดพิลึก และคิมเบอร์ก็ทำตอนหน้าแถมมาให้ทุกรุ่น
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 06:19:34 PM »

วาสนาน้อยครับ ได้ใช้แต่รุ่นCustom II ธรรมดา แถมเป็นปืนมือ2อีกต่างหาก แต่ก็ภูมิใจและไม่ผิดหวังครับ
ปืนดีมากๆ ถ้าเงินน้อยหรืองบประมาณจำกัดน่าหามาใช้ครับ

ผมก็งบฯน้อยครับ มองๆตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 06:48:36 PM »

งบจำกัดแต่ก็เอาทีมแมทช์2ครับ  :-*
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:51:44 PM »

เมื่อก่อนผมเชียร์ทีมแมชท์ทูขาดใจคับ...

แต่วันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ลองแรปเตอร์ของท่าน LE แล้วประทับใจมาก...

เสียดายกลัวด้ามจะเป็นรอยง่ายแค่อย่างเดียว...

ที่เหลือเยี่ยมมากคับ...Grin

ขอบคุณที่ช่วยเตือนครับพี่รุต

นึกๆๆ แล้วผมก็ยิ่งกลัวด้ามเป็นรอยหรือเกล็ดเสียเหลี่ยมไดโน่ฯ หมดครับ เลยอยากหาวัสดุที่แข็งกว่าไม้ ไปหาดูในเวปต่างๆ ไม่เจอประกับด้ามแรปเตอร์สำรองเลย ทั้งไม้ทั้งวัสดุอื่น เมื่อก่อนเคยเจอของเลียนแบบทำด้วยเรซิ่นแต่ตอนนั้นยังไม่ได้ตัดสินใจจะซื้อปืน ดูไปดูมาเลยสั่งประกับด้ามคิมเบอร์ Warrior มาครับ วัสดุ G10 แข็งป๊อก ทนมือและลายไข่ปลาก็เข้าๆ กับลายเล็บแรปเตอร์บนสไลท์กับหน้าด้ามเหมือนกันครับ ว่างๆ เปลี่ยนโฉมเป็นแนวลุยเต็มที่ ประกับด้าม G10 สีทรายนวลตัดกับเหล็กปืนสีดำก็คงดูดี

โดนทั่นL/Eปาดหน้าไปอีกแร้วววว ทั้งเร็วกว่าแถมรุ่นใหม่กว่าอีก.....ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับ ขึ้นกทม.เมื่อไหร่จะไปขอลูบๆคลำๆมั่งเน้อ  Grin
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:09:50 PM »

นึกๆๆ แล้วผมก็ยิ่งกลัวด้ามเป็นรอยหรือเกล็ดเสียเหลี่ยมไดโน่ฯ หมดครับ เลยอยากหาวัสดุที่แข็งกว่าไม้ ไปหาดูในเวปต่างๆ ไม่เจอประกับด้ามแรปเตอร์สำรองเลย ทั้งไม้ทั้งวัสดุอื่น เมื่อก่อนเคยเจอของเลียนแบบทำด้วยเรซิ่นแต่ตอนนั้นยังไม่ได้ตัดสินใจจะซื้อปืน ดูไปดูมาเลยสั่งประกับด้ามคิมเบอร์ Warrior มาครับ วัสดุ G10 แข็งป๊อก ทนมือและลายไข่ปลาก็เข้าๆ กับลายเล็บแรปเตอร์บนสไลท์กับหน้าด้ามเหมือนกันครับ ว่างๆ เปลี่ยนโฉมเป็นแนวลุยเต็มที่ ประกับด้าม G10 สีทรายนวลตัดกับเหล็กปืนสีดำก็คงดูดี

..หวงเนื้อหวงตัวจริ๊ง...ไม่ยอมให้ยลโฉมเลยน่ะครับ.... หลงรัก
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:26:23 PM »

..หวงเนื้อหวงตัวจริ๊ง...ไม่ยอมให้ยลโฉมเลยน่ะครับ.... หลงรัก
ใช่ Smiley

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:19:30 PM »

Wink พูดถึง KIMBER  เอ๊ะเราก็มีอยู่กระบอกนึง... Wink Custom Target II +ประกับงาช้าง

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
เด็กขนส่ง
...ชนชั้นผู้น้อย..ที่เฝ้าคอยการแก้ไข...
Full Member

คะแนน 2

"Justice In The Barrel"

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:25:03 PM »

แอบอิจฉา...นิดๆครับ...ฝากไว้ก่อน วันหน้าของเรามั่ง..

"ฉันเรียนรู้เพื่ออยู่เพียงตัวและจิตใจ เป็นมิตรแท้ที่ดีต่อกัน"
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:41:36 PM »

เดี๋ยวกระทู้กลายพันธ์ นะครับ มีอยู่ 1 หน่วยครับ kimber ใช้ประจำครับยังไม่มีตัวอื่น เลยน่าใช้ที่สุดครับตัวนี้เลย compact custom

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2006, 03:14:42 PM โดย cqb_tai » บันทึกการเข้า

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:11:38 PM »

แอบอิจฉา...นิดๆครับ...ฝากไว้ก่อน วันหน้าของเรามั่ง..

ในกรุของพี่ไก่มีTeam Match II + Pro TLEประจำการอยู่นี่นา

มีคิมเบอร์เจ๋งๆอยู่2รุ่น2กระบอกแล้วนี่ทั่น แล้วจามาอิจฉาอารายครายยยย   :Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2006, 10:29:06 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
engine1 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:17:37 PM »

อยากรบกวนท่าน LE ขอดูรูป Raptor ด้วยครับ สะดุดตาและชอบมากเลยรุ่นนี้ เหล็กล้วนใช่ไหมครับรุ่นนี้
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:32:10 PM »

เมื่อก่อนผมเชียร์ทีมแมชท์ทูขาดใจคับ...

แต่วันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ลองแรปเตอร์ของท่าน LE แล้วประทับใจมาก...

เสียดายกลัวด้ามจะเป็นรอยง่ายแค่อย่างเดียว...

ที่เหลือเยี่ยมมากคับ...Grin

ขอบคุณที่ช่วยเตือนครับพี่รุต

ด้ามแรปเตอร์วันก่อนเห็นใน eBay พร้อมๆ กัน 2 ราย แต่ประมูลจบไปแล้วที่ 76 กะ 82 เหรียญ แพงไม่ใช่เล่น..

ผมเองใช้ทีมแมทช์ทูอยู่ ก็ประมูลด้ามมาเก็บสำรองไว้แล้ว เผอิญจังหวะดีได้มาในราคาประมาณ 50 เหรียญ   Grin

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 11:13:34 PM »

ที่มิคเวย์ขายด้ามKimber Raptor Grips ที่ราคา63.99เหรียญ เป็นของใหม่ถูกกว่าebayหลายบาท
เวลาประมูลของต้องรู้ราคาตามร้านด้วยครับ จะได้ไม่ซื้อผิดราคา

Product #: 930455
Manufacturer #: 1100613   
Our Price: $63.99
wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 11:25:09 PM »

ท่าน Tiger wut ด้ามงาช้างสีขาวใช้อะไรทำความสะอาดครับ ของผมสีออกเหลืองๆ
ไม่ขาว
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 11:25:48 PM »

อยากได้ แกรนด์แรพเตอร์   งะ.. น้ำลายหก น้ำลายหก

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์