เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:26:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Kimber 1911ขนาด .45 ACP รุ่นไหนน่าใช้สุด  (อ่าน 52544 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 02:44:52 PM »

ต้องดูจุดประสงค์การใช้งานครับ เพราะทำให้ได้ตัวเลือกว่าจะเป็นรุ่นไหนไซส์ไหนแคบลง  3"-มีคอมแพคกับอัลตร้า, 4"-โปร 5"-คัสตอมหรือทาร์เกต, ใช้ศูนย์ต่อสู้หรือยิงแข่งขัน, วัสดุโครงเป็นเหล็ก อัลลอยด์ หรือโพลิเมอร์ แล้วก็ค่อยมาดูออพชั่นกับหน้าตาอีกที

ผมใช้ Eclipse Pro II อยู่ ลำกล้อง 4" สแตนเลสล้วน ศูนย์ต่อสู้ไนท์ไซท์ พกพาสะดวก จัดศูนย์ง่าย  ติดใจและเชื่อมั่นในคุณภาพของคิมเบอร์

เคยลอง CDP-อัลตร้า ของคุณ West ชอบโครงอัลลอยด์ที่เบาและดูแลง่ายกว่า  ระยะ 15 เมตรลงมายิงไม่ต่าง  ตอนนี้หากขอเพิ่มได้ก็อยากได้ทั้ง CPD ทั้ง ทีมแมทช์ และแรพเตอร์ เหมือนกัน  แต่อีกมุมก็คิดว่าใช้กระบอกใดกระบอกหนึ่งเป็นหลักดีกว่า เลยพยายามตัดใจไม่คิดถึง....(หาวิธีลดกิเลส Grin Grin Grin )

ถามคุณEclipseProครับ.....
ด้ามของEclipse Pro II เป็นด้ามยาวแบบเดียวกับTarget หรือ สั้นแบบCompact CDP II ครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 02:49:56 PM »

เข้ามาชมครับ ยังไม่มีปืนรุ่นนี้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
bk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 02:58:06 PM »

Grinแอบดูครับ.มันบาดตาบาดใจ Grinสวยทุกรุ่นเลย.
kornkzj95
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

Drive a Legend Drive a Land Cruiser

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 03:00:16 PM »

ด้ามของ Pro เท่ากับ Target/ Custom ครับ

ปืนของ Kimber แบ่งขนาดออกเป็น 4 ไซส์
Custom - ลำกล้อง 5" ขนาดมาตรฐาน 1911 รุ่นใหม่จุ 8+1
Pro - ลำกล้อง 4" นอกนั้นขนาดเท่ามาตรฐาน 1911 (8+1)
Compact -  ลำกล้อง 4" แต่ด้ามสั้น กระสุนน้อยกว่า Custom และ Pro 1 นัด (7+1)
Ultra -  ลำกล้อง 3" ด้ามเท่ากับ Compact  (7+1)

คำตอบก่อนหน้านี้ผมลง Compact ผิดที่ครับ  ต้องอยู่ในขนาดความยาวลำกล้อง 4" ไม่ใช่ 3" ครับ (กลับไปแก้แล้ว...ขออภัยด้วยครับ Tongue)

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 03:40:23 PM »

หลงรัก เชียร์ Team Match II ครับ หลงรัก คุ้มสุดๆ ได้ทั้งสวย :Smiley ป้องกันตัว :Smiley แข่ง :Smiley แต่งครบจากโรงงาน หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 03:51:05 PM »

ฟันธง ทีมแมทซ์ ราคาประมาณ 92,000 -94,000บาท ครับ แต่ถ้าสไลด์เป็นเหล็กก็ แกรนด์แรพเตอร์  ราคา 98,000 - 1XXX,XXX ครับผมก็สนใจอยู่ครับ หลงรัก

หลงรัก หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

...เห็นด้วยครับ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 03:54:17 PM »

เมื่อก่อนผมเชียร์ทีมแมชท์ทูขาดใจคับ...

แต่วันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ลองแรปเตอร์ของท่าน LE แล้วประทับใจมาก...

เสียดายกลัวด้ามจะเป็นรอยง่ายแค่อย่างเดียว...

ที่เหลือเยี่ยมมากคับ...Grin
IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 04:12:37 PM »

เห็นแล้วน้ำลายหกเลย
- เก็บตังค์
- ไปเซ้าซี้นายอำเภอ
- ไปสู่ขอ
 เฮ้อ!!! ฝันกลางวันอีกล่ะเรา  Grin Grin Grin
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 04:26:27 PM »

วาสนาน้อยครับ ได้ใช้แต่รุ่นCustom II ธรรมดา แถมเป็นปืนมือ2อีกต่างหาก แต่ก็ภูมิใจและไม่ผิดหวังครับ
ปืนดีมากๆ ถ้าเงินน้อยหรืองบประมาณจำกัดน่าหามาใช้ครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 04:29:59 PM »

วาสนาน้อยครับ ได้ใช้แต่รุ่นCustom II ธรรมดา แถมเป็นปืนมือ2อีกต่างหาก แต่ก็ภูมิใจและไม่ผิดหวังครับ
ปืนดีมากๆ ถ้าเงินน้อยหรืองบประมาณจำกัดน่าหามาใช้ครับ

ตัวนี้แหละดีอยู่แล้วครับพี่  สวย  แม่น  ถูก  Smiley
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 04:40:15 PM »

ถ้าป.3ของ่ายราคาปืนถูกกว่านี้อีกซักนิดจะดีมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 04:48:07 PM »

เมื่อก่อนผมเชียร์ทีมแมชท์ทูขาดใจคับ...

แต่วันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ลองแรปเตอร์ของท่าน LE แล้วประทับใจมาก...

เสียดายกลัวด้ามจะเป็นรอยง่ายแค่อย่างเดียว...

ที่เหลือเยี่ยมมากคับ...Grin

ขอบคุณที่ช่วยเตือนครับพี่รุต

นึกๆๆ แล้วผมก็ยิ่งกลัวด้ามเป็นรอยหรือเกล็ดเสียเหลี่ยมไดโน่ฯ หมดครับ เลยอยากหาวัสดุที่แข็งกว่าไม้ ไปหาดูในเวปต่างๆ ไม่เจอประกับด้ามแรปเตอร์สำรองเลย ทั้งไม้ทั้งวัสดุอื่น เมื่อก่อนเคยเจอของเลียนแบบทำด้วยเรซิ่นแต่ตอนนั้นยังไม่ได้ตัดสินใจจะซื้อปืน ดูไปดูมาเลยสั่งประกับด้ามคิมเบอร์ Warrior มาครับ วัสดุ G10 แข็งป๊อก ทนมือและลายไข่ปลาก็เข้าๆ กับลายเล็บแรปเตอร์บนสไลท์กับหน้าด้ามเหมือนกันครับ ว่างๆ เปลี่ยนโฉมเป็นแนวลุยเต็มที่ ประกับด้าม G10 สีทรายนวลตัดกับเหล็กปืนสีดำก็คงดูดี

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:37:49 PM »

ซื้อคัสตอมทูหรือทาเก็ตทูก็พอครับ ประกับด้ามอยากได้สวยแค่ไหนสั่งครูดำได้เลยครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
engsieng
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:42:55 PM »

หลงรัก เชียร์ Team Match II ครับ หลงรัก คุ้มสุดๆ ได้ทั้งสวย :Smiley ป้องกันตัว :Smiley แข่ง :Smiley แต่งครบจากโรงงาน หลงรัก

ฝันอยากได้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ............ หลงรัก

ติ่ง Colt แฟน Glock
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:45:18 PM »

เข้ามาเชียร์Kimberต่ออีกหน่อย......

เรามักจะพูดกันอยู่บ่อยๆว่า...ราคาปืนบ้านเราแพงกว่าที่เมืองนอกเยอะ
ถ้าดูราคาขายKimberที่อเมริกาแล้วเปรียบเทียบกับราคาของยี่ห้ออื่น....
กลับมาดูที่ราคาในบ้านเรา....ที่เราคิดว่าKimberราคาสูง....กลายเป็นคุ้มไป
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์