เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:24:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Kimber 1911ขนาด .45 ACP รุ่นไหนน่าใช้สุด  (อ่าน 52462 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 09:10:39 PM »

ตกใจ  แป่วๆๆๆ   ขอโทษครับจำผิดครับ....  พี่บุญซื้อหลายกระบอกจำไม่ค่อยได้ สองร้อยกว่าเหรียญนี่ปืนอะไรนะครับ?......รบกวนเอามาโชว์หน่อยครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ama
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 10:38:58 AM »

เพิ่งได้ Compack Stanless II ที่ประโยชน์มา 77k สวยมากคับ ราคารับได้ ใช้ป้องกันตัวและปฎิบิหน้าที่work คับ
ผมก็จองไว้เหมือนกันคับแต่ยังไม่ได้ ไม่ทราบว่าการใช้งานเป็นยังไงบ้างคับ  ใจจิงผมอยากได้อีคลิปคับแต่บุญน้อยคับเด๊ยวกินแกลบ
Um_NLE
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:48:45 PM »

อยากได้อยู่เหมือนกันครับ
ch chandee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 09:51:06 PM »

ผมพยายามสืบเสาะถามตามร้านต่าง ๆ ทางร้านบอกว่า ประมาณ 20000 ครับ แต่ร้านที่ผมถามนั้น หุ้นส่วน 2คน ตอบผมไม่เหมือนกัน คนหนึ่งบอก 5000 / คนหนึ่งบอก ปกติการวางมัดจำนั้นประมาณ 20000 เนื่องจากยังไม่มี ป3. ครับ
ผมจึงจำต้องสอบถามจากเพื่อนสมาชิก ครับ ผมอยู่ นครศรีฯ ครับ ขอบคุณ เพื่อน ๆ ที่แจ้งให้ผมทราบ
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 10:41:26 PM »

เรื่องเงินมัดจำ ผมว่าลองคุยกับทางร้านให้แน่นอนก่อนว่า มัดจำแล้วเรายกเลิกด้วยเหตุผลจำเป็นอย่างเช่น ขอป.3ไม่ได้ เขาจะคืนเงินมัดจำให้หรือไม่ด้วยนะครับ เพราะ 5000 หรือ 20000 ก็เงินเหมือนกัน คุยกันให้รู้เรื่องแล้วจะได้ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนเรื่องวางเงินมัดจำแล้วมีปัญหาหรือไม่ คงตอบไม่ได้เพราะอยู่ที่ร้านปืนนั้นๆที่คุณติดต่อ ยิ่งไม่ทราบชื่อยิ่งตอบยากครับ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 11:12:51 PM »

ยังไม่มี Kimber ใช้หรอกกรั๊บ แต่ถามผม..ก็คงจะเปนตัวนี้แหละครับ

(ที่พอจะมีสิทธิ์ลุ้น) น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Kimm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 10:03:03 PM »

ผมใช้Compact stanless IIอยู่เพิ่งถอยป้ายแดงที่ประโยชน์มา77kใช้ดียิงนุ่มมือ  ลืมม้าแก่ไปเลยละ  ขนาด๔นิ้วพกในพอไหว พกนอกดูดี ยิงเป้าอยู่ในเกณฑ์ดี ยิงคน  จอด.......กลับบ้านเก่าแน่นอน....บรือส์ส์ส์ส์ส์ส์ส์ส์
Kimm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 10:35:11 PM »

ด้ามไม้ ของคิมเบอร์รุ่นคอมแพค สแตนเลสIIมีขาย     ที่ไหน     บ้างคับของจิง  หรือ  ไทยทำก็ได้พอดีด้ามยางที่มาเดิมๆไม่คลาสสิคคับอยากแต่งอ่ะ.......บอกหน่ยเถอะ...และไอ้ที่คูปอง   ด้ามไม้และตารางราคาที่แถมมาในกล่อง   เราอยู่เมืองไทยถ้าจะซื้อจิง(ในเฉพาะชิ้นส่วนที่ไม่ผิด  ก.ม.)ทำอย่างไร  ค่าส่งต้องเพิ่มให้เขาไหม ภาษีขาเข้า...เสียหรือไม่...วิธีส่งเงิน..ทำอย่างไร..ถ้าเป็นเช็คต้องของธนาคารอะไร..คัยรู้บ้าง.....
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 12:56:38 AM »

ผมพยายามสืบเสาะถามตามร้านต่าง ๆ ทางร้านบอกว่า ประมาณ 20000 ครับ แต่ร้านที่ผมถามนั้น หุ้นส่วน 2คน ตอบผมไม่เหมือนกัน คนหนึ่งบอก 5000 / คนหนึ่งบอก ปกติการวางมัดจำนั้นประมาณ 20000 เนื่องจากยังไม่มี ป3. ครับ
ผมจึงจำต้องสอบถามจากเพื่อนสมาชิก ครับ ผมอยู่ นครศรีฯ ครับ ขอบคุณ เพื่อน ๆ ที่แจ้งให้ผมทราบ
คุณ ช. จันดี  ลองถามหลายๆร้านแล้วยัง  ถือ ป.3 ไปเดินแลให้มันทุกร้านดีหวามั๊ง ต้นปีปืนลุย มีเบี้ย มีป.3 อิเอาเท่าไหรก้าได้นิ....

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #99 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 04:43:05 PM »

มายกกระทู้ Kimber ถามเรื่อง Kimber Target Match ครับ ไม่ทราบคิดเห็นเป็นอย่างไรครับ ไม่เห็นมีพูดถึงกันเลย ส่วนตัวแล้วผมว่าก็งามอยู่นะครับ น้ำลายหก โดยหลักก็เพื่อยิงเป้าเอาแม่นในสนามครับผม  Grin เพราะคงไม่พก (เก็บไว้เป็นหน้าที่ของ Glock ๑๙)  Grin Grin

ขอบคุณครับ
keng
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #100 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 08:43:40 PM »

มายกกระทู้ Kimber ถามเรื่อง Kimber Target Match ครับ ไม่ทราบคิดเห็นเป็นอย่างไรครับ ไม่เห็นมีพูดถึงกันเลย ส่วนตัวแล้วผมว่าก็งามอยู่นะครับ น้ำลายหก โดยหลักก็เพื่อยิงเป้าเอาแม่นในสนามครับผม Grin เพราะคงไม่พก (เก็บไว้เป็นหน้าที่ของ Glock ๑๙) Grin Grin

ขอบคุณครับ
สำหรับตัวผมเองไม่มี  Target Match แต่ได้ซื้อ ทีมแมทซ์ ทู มาเมื่อต้นปี ทำเกี่ยวกับตัวปืนไปแค่ 3 อย่าง คือ
 1.แต่งน้ำหนักไก   (ร้านสุพล)
 2.เปลี่ยนศูนย์หน้าให้มันหนาขึ้น ของเดิมผมวัดได้ 3.5 มม.  (อันนี้ขึ้นอยู่กับตาแต่ละคนครับ)
 3.เปลี่ยนประกับ  คือเอาของเดิมเก็บไว้ แล้วซื้อของถูกๆแถวๆหลังวังมาใส่   (เวลาเอามาซ้อม ของเดิมจะได้ไม่เป็นรอย)

ที่เหลือก้อหาตังค์จ่ายแต่ค่าลูกปืนอย่างเดียวครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่สำหรับติดตัวใช้ G.19 ครับ หาลูกแรงๆดีๆ ติดไว้บนๆสัก 10 นัด ก็คงพอ...... หลงรัก

paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #101 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 10:07:55 AM »

เซียร์ Team macth II ครับ แต่งเสร็จจากโรงงาน

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #102 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 10:23:01 AM »

ความคิดส่วนตัวนะครับ ชอบเรียบๆใช้ Team macth II  ชอบแปลก ใหม่ Grand Raptor

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
ฅนไฟบิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

ช่างอุต-เทคโนตีนดอย

« ตอบ #103 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 10:37:29 AM »

ผมใช้Compact stanless IIอยู่เพิ่งถอยป้ายแดงที่ประโยชน์มา77kใช้ดียิงนุ่มมือ ลืมม้าแก่ไปเลยละ ขนาด๔นิ้วพกในพอไหว พกนอกดูดี ยิงเป้าอยู่ในเกณฑ์ดี ยิงคน จอด.......กลับบ้านเก่าแน่นอน....บรือส์ส์ส์ส์ส์ส์ส์ส์
เพิ่งมัดจำวันนี้เองครับ...20,000 บาท

ถิ่นดินแดง  ผลไม้ดก  น้ำตกเจ้าฟ้า  ภูผามีตำนาน  ประตูผ่านสู่ชายแดน
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #104 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 11:25:58 AM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2010, 07:33:19 PM โดย Firing Pin » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์