เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 11:23:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Kimber 1911ขนาด .45 ACP รุ่นไหนน่าใช้สุด  (อ่าน 52434 ครั้ง)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #105 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 11:40:42 AM »

กราบงามๆอีกซักหน [ผม hell*warriorนะครับ แต่เข้าไม่ได้] หายไปไม่ได้อ่านกระทู้มาเดือนกว่าๆ เพราะว่าต้องอพยพออกจากงานที่ กทม. บิดาเอาปืนมาล่อเลยต้อมยอมลาออกไปช่วยงาน ผมเพิ่งถอยมาเหมือนกันครับ เป็น team match2 : ซื้อมา 94000 + ค่าใบจองของชาวบ้านอีก 5000 คือว่าผมไม่ได้จองกลัวไม่ทัน กะไปซื้อเลยเดินหาจนทั่วหลังวังไม่มี [ป3 จะหมดอายุ ปลายตุลา] พอดีไปเจอที่ชาวบ้านเค้าสั่งไว้แบบว่าเหลืออยู่ที่หลังร้านไม่กี่ตัว เอาน่าดีกว่ารออีก 6 เดือน ป3 จะต่อได้หรือปล่าวก็ไม่รู้ ผมเลยตัดสินใจซื้อเลย มีเรื่องคาใจอยู่นิดเดียวคือ
1.ไกกี่ปอนด์
2.ไครซื้อรุ่นนี้ จะมีประแจปรับศูนย์ กับ 6 เหลี่ยมปรับ trigger stop แถมมาด้วยหรือปล่าวครับ ในกล่องของผมไม่มี แถมมาแต่กุญแจล็อกจักรยาน กับ6เหลี่ยมถอดน็อตด้าม แล้วก็น้ำมันเล็กๆอีกหลอด
3.อ้อแล้วก็เวลาผมเช็คปืนมันมีคราบเขม่าอยู่บ้าง เค้าบอกว่าเป็นการทดสอบจากโรงงาน จริงหรือปล่าวครับ หวั่นใจกลัวจะเป็นคิมสอดไส้ ซื้อที่ กทม แต่เป็นโควต้าต่างจังหวัด ยิงเลเซอร์ปี49

ขอบคุณครับ ว่างๆอีกทีจะกลับมาอ่าน

ค่าใบจอง 5000 เลยหรือครับ..ร้านไหน?โหดจัง..
..สเปคไกโรงงานบอกไว้ 3.5~4 ปอนด์
2.ไครซื้อรุ่นนี้ จะมีประแจปรับศูนย์ กับ 6 เหลี่ยมปรับ trigger stop แถมมาด้วยหรือปล่าวครับ ในกล่องของผมไม่มี แถมมาแต่กุญแจล็อกจักรยาน กับ6เหลี่ยมถอดน็อตด้าม แล้วก็น้ำมันเล็กๆอีกหลอด
..ผมซื้อไม่มีประแจแถมครับ มีแต่กุญแจล๊อคจักรยาน กับน้ำมันอีกหลอด สงสัยห้าพันเป็นค่าประแจหกเหลี่ยม. Grin
3.อ้อแล้วก็เวลาผมเช็คปืนมันมีคราบเขม่าอยู่บ้าง เค้าบอกว่าเป็นการทดสอบจากโรงงาน จริงหรือปล่าวครับ หวั่นใจกลัวจะเป็นคิมสอดไส้ ซื้อที่ กทม แต่เป็นโควต้าต่างจังหวัด ยิงเลเซอร์ปี49
..ผมดูก็มีคราบเขม่า ร้านบอกว่ายิงทดสอบมาจากโรงนา เอ้ยโรงงาน..แต่ไม่ยักมีกลุ่มทดสอบมาให้ สงสัยจับมาประกอบเสร็จๆไม่ติดขัด ยัดลงกล่องส่งขาย  Huh
...ทะเบียนต่างจังหวัดพัฒนาเป็นยิงด้วยเลเซอร์ หรือแกะตัวอักษรสวยงาม ทะเบียนกรุงเทพต้องตอกให้มีรอยเยิน ประมาณว่านางงามเป็นสิวหัวช้าง
ถ้าไม่เยิน อ่านง่ายๆ นั่นแหละทะเบียนปลอม.. Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2006, 11:44:30 AM โดย mosino » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ฅนไฟบิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

ช่างอุต-เทคโนตีนดอย

« ตอบ #106 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 04:53:39 PM »

กราบงามๆอีกซักหน [ผม hell*warriorนะครับ แต่เข้าไม่ได้] หายไปไม่ได้อ่านกระทู้มาเดือนกว่าๆ เพราะว่าต้องอพยพออกจากงานที่ กทม. บิดาเอาปืนมาล่อเลยต้อมยอมลาออกไปช่วยงาน ผมเพิ่งถอยมาเหมือนกันครับ เป็น team match2 : ซื้อมา 94000 + ค่าใบจองของชาวบ้านอีก 5000 คือว่าผมไม่ได้จองกลัวไม่ทัน กะไปซื้อเลยเดินหาจนทั่วหลังวังไม่มี [ป3 จะหมดอายุ ปลายตุลา] พอดีไปเจอที่ชาวบ้านเค้าสั่งไว้แบบว่าเหลืออยู่ที่หลังร้านไม่กี่ตัว เอาน่าดีกว่ารออีก 6 เดือน ป3 จะต่อได้หรือปล่าวก็ไม่รู้ ผมเลยตัดสินใจซื้อเลย มีเรื่องคาใจอยู่นิดเดียวคือ

ขอบคุณครับ ว่างๆอีกทีจะกลับมาอ่าน

ดูนี้เลย
http://www.kimberamerica.com/pistols/goldmatch/teammatch.php
อ้างถึง

ถิ่นดินแดง  ผลไม้ดก  น้ำตกเจ้าฟ้า  ภูผามีตำนาน  ประตูผ่านสู่ชายแดน
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #107 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 12:26:33 AM »

ของผมก็เพิ่งได้มาเมื่อ ปลายเดือนพฤษภาคม 49 เป็นโกลด์ แม็ท แต่ว่าของผมตรงลำกล้อง ที่อยู่ระหว่างช่องคายปลอก ที่บนลำกล้องเขียนว่า .45 ACP มีลอยเสียดสีของสำกล้องจนเห็นชัดมากเกือบเต็มพื้นที่ ทั้งที่เป็นปืนใหม่ ถ้าจะบอกว่าเป็นการยิงทดสอบจากโรงงานก็ไม่น่าชัดเจนหรือเยอะเต็มพื้นที่ตรงระหว่างช่องคายปอก แต่ส่วนอื่นได้แก่ ตัวสไลด์ โครงปืน สวยหมด หรือจะโดนสลับสำกล้องด้วยหรือป่าว ถ้างัยไว้จะภ่ายรูปมาให้ดูกันนะครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #108 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2006, 02:39:38 PM »

ชั่วโมงนี้ Grand Raptor II ดูในอาวุธปืนเล่มล่าสุดสวยบาทใจ

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
web
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 06:05:02 PM »

แล้วรุ่นโปร ต่างๆครับ
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 06:41:17 PM »

อ่านกระทู้เก่าๆ ตั่งแต่วันนั้น ถึงวันนี้ Kimber ยังเป็นที่นิยมไม่เปลี่ยนแปลง
pae1009
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:43:58 PM »

อยากได้อยู่ขาดเงินอีกนิดหน่อย น้ำลายหก
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:54:42 PM »

อ่านกระทู้เก่าๆ แล้ว  ตั้งแต่วันนั้นอยากได้มากๆ

จนวันนี้ได้มีมาไว้ไว้ครอบครองแล้วครับ
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 04:15:53 PM »

มาจนถึงวันนี้ ก็ยังจะสอบถาม ครับ ว่า ....

ทีมแมท2 - โกแมท 2 -แกรนแรพเตอร์ 2

ตัวไหน น่าใช้สุด

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์