เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:20:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โมโนลิธ ใส่ไกด์ร็อดยาว เป็นไงมั่งครับ  (อ่าน 2544 ครั้ง)
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 02:22:48 PM »

ท่านไหนใส่ไกด์ร็อด ยาวให้เลส เบเออร์ โมโนลิธบ้าง ผลเป็นไงครับ หรือปืนแน่นแบบนี้ไม่จำเป็นต้องใส่

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 02:34:09 PM »

ใส่ได้ครับของเอ็ดบราว ดีกว่าเดิมด้วย ของติดปืนมาสั้นจัง Grin Cheesy Wink เเต่อาจต้องลดความยาวของไกด์รอดลงสักนิดถึงจะเข้าพอดี.................................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2006, 02:56:19 PM โดย 444 » บันทึกการเข้า

[URL=h
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 02:37:31 PM »

รอชมครับ Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:44:24 PM »

ที่ใส่ไกด์รอดยาวเพื่อดามไสลด์ให้วิ่งนิ่งขึ้นเหมือนรางที่สาม กับช่วยไม่ให้สปริงรีคอยด์มันอยู่นิ่งๆไม่เบียดลำกล้อง นี่สำหรับปืนทั่วๆไปนะครับ แต่สำหรับเลสแบร์มันฟิตดีอยู่แล้วไม่น่าจะเห็นความแตกต่างครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
วาดเป้า
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:36:35 PM »

ที่ใส่ไกด์รอดยาวเพื่อดามไสลด์ให้วิ่งนิ่งขึ้นเหมือนรางที่สาม กับช่วยไม่ให้สปริงรีคอยด์มันอยู่นิ่งๆไม่เบียดลำกล้อง นี่สำหรับปืนทั่วๆไปนะครับ แต่สำหรับเลสแบร์มันฟิตดีอยู่แล้วไม่น่าจะเห็นความแตกต่างครับ

เห็นด้วยครับ ปกติปืนก็รับประกันกลุ่มมาจากโรงงานแล้วนี่ครับ ใส่ไปก็คงไม่ได้ช่วยอะไรได้มากนะครับ แล้วก็ลองสังเกตุดูนะครับ ไกด์รอดอันสั้นที่ติดมากับปืนจากโรงงาน จะมีการลบมุมที่ตัวไกด์รอดด้วย ผมเลยไม่แน่ใจว่าจะมีผลกับความแม่นและการทำงานของตัวปืนด้วยหรือปล่าว เพราะถ้าเปลี่ยนมาเป็นไกด์รอดอันยาวจะไม่มีการลบมุมที่ไกด์รอดมาให้นะครับ เดี๋ยวให้พี่ๆที่มีความรู้มาช่วยตอบอีกทีนะครับ
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:41:05 PM »

ของผมตอนซื้อมาก็มีไกด์รอดยาวใส่มาแล้วครับ  Wink ยิงไปหลายพันแล้ว ไม่มีปัญหาครับ  Wink

N1
Full Member

คะแนน 9

เริ่มจาก 0 เพิ่มพูนทีละ 2

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 11:34:50 AM »

ของผมตอนซื้อมาก็มีไกด์รอดยาวใส่มาแล้วครับ Wink ยิงไปหลายพันแล้ว ไม่มีปัญหาครับ Wink
Grin ของผมก็เช่นกันครับ เป็นไกด์รอดยาวมาเลย  หลงรัก
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 01:21:38 PM »

เอทำไมบางลอตเลส เบเออร์ ถึงใส่ไกด์ร็อดสั้นมาให้

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 02:01:54 PM »

ของผมตอนซื้อมาก็มีไกด์รอดยาวใส่มาแล้วครับ Wink ยิงไปหลายพันแล้ว ไม่มีปัญหาครับ Wink
[/color]

ท่านผู้การ อย่างนี้นี่เองปืนของท่านผู้การถึงได้แม่นมากๆเลยครับ Grin Grin Grin หรือเป็นเพราะคนยิง ยิงแม่น   คำตอบ อยู่ที่คนยิงครับ(เมื่อปืนอยู่ในมือท่านผู้การ) Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2006, 02:03:37 PM โดย Lulu » บันทึกการเข้า
eos_1v
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 02:38:00 PM »

Grin Grin Grin
พี่ srimalai ขาย combat elite ไปได้หรือยังครับ

คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 04:22:31 PM »

พี่ srimalai ขาย combat elite ไปได้หรือยังครับ
ยังครับ อาจไม่ขายแล้ว ผอ. สำนักงบ อนุมัติงบให้ซื้อใหม่ได้แล้ว

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 01:46:17 AM »

[/color]

ท่านผู้การ อย่างนี้นี่เองปืนของท่านผู้การถึงได้แม่นมากๆเลยครับ Grin Grin Grin หรือเป็นเพราะคนยิง ยิงแม่น   คำตอบ อยู่ที่คนยิงครับ(เมื่อปืนอยู่ในมือท่านผู้การ) Wink

พี่ชมเกินไปแล้วครับ.......ผมยังไม่แม่นและเร็วเท่าครึ่งนึงของพี่เลยครับ.......ยังไงก็ขอขอบคุณในคำชมนะครับ
ปัจจุบันผมจะยึดตามพี่นกไฟที่ว่า"เร็วเท่าที่เห็น แม่นเท่าที่จำเป็น" ครับ สำหรับไอพี.....แต่สั้นชาวบ้านยังต้องประณีตอยู่ครับ

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 01:50:58 AM »

Grin  ยินดีด้วยครับ  กับ      ลูกหมี   ตัวใหม่

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 03:09:49 AM »

:Smiley เลส เบเออร์ โมโนลิธ :Smiley หน้าตาเป็นยังไงครับ :Smiley ขอชมหน่อยซิครับ  Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 06:45:41 AM »

:Smiley เลส เบเออร์ โมโนลิธ :Smiley หน้าตาเป็นยังไงครับ :Smiley ขอชมหน่อยซิครับ Grin Grin Grin
http://www.lesbaer.com/1911s.html
หน้า: [1] 2
  พิมพ์