เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:33:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติถามเรื่องเปรียบเทียบซื้อ 9 มม.  (อ่าน 4455 ครั้ง)
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:01:46 PM »

ขออนุญาติถามเรื่องเปรียบเทียบซื้อ 9 มม.ครับ
หากว่าในราคาที่เท่ากันนะครับ 9 มม.ยี่ห้อใด และรุ่นใดน่าซื้อที่สุดครับ
พอดีไปหมายปอง กล๊อก19 อยู่ครับ
แต่อยากถามว่าหากในราคาที่เท่ากับ กล๊อก19 แล้วนี่
ตัวไหนน่าซื้อที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

SPSC No.057       THPSA No.A-331
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:06:28 PM »

กล็อก 19 ครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:06:51 PM »

ผมว่า กล๊อก 19 นี่หาตัวจับยากครับ...ในราคาเดียวกันและถ้าพูดถึงปืนที่ทำมาจากวัสดุคล้าย ๆ กันระบบการทำงานเหมือนกัน...แบบนี้ครับ.....แต่ผมไม่ขอกล่าวถึง ซีแซดนะครับ...... Grin
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:09:16 PM »

ผมว่า กล๊อก 19 นี่หาตัวจับยากครับ...ในราคาเดียวกันและถ้าพูดถึงปืนที่ทำมาจากวัสดุคล้าย ๆ กันระบบการทำงานเหมือนกัน...แบบนี้ครับ.....แต่ผมไม่ขอกล่าวถึง ซีแซดนะครับ...... Grin

แล้วต่างกันตรงไหนบ้างเหรอครับ ระหว่าง 19 กับ ซีแซด น่ะครับ
รบกวนถามนะครับ ไม่ตอบก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:15:07 PM »

อือม์ขออนุญาตนะครับ

ส่วนมากเราไม่ได้ซื้อมาเพื่อเก็งราคาขายต่อ เพราะการใช้งานปืนแต่ละแบบที่ราคาใกล้กัน "ต่างกันมาก" ไม่เหมือนขับ เบนซ์/บีเอ็ม โตโยต้า/ฮอนด้า

สำหรับผมเมื่อตุ้งงบได้แล้ว คิดว่าน่าจะพิจารณาตัดสินใจเรื่องเหล่านี้ตามลำดับ

1. ขนาดกระสุน (ท่านได้เลือกแล้ว)
2. ระบบการยิง สำคัญมากครับ เหนี่ยวไกแบบไหนถึงยิงได้สำหรับนัดแรกและนัดต่อๆ ไป?
3. ระบบความปลอดภัย
4. วัสดุที่ปืนสำหรับส่วนต่างๆ
5. ความสะดวกในการซ่อมแซม
6. ความยากง่ายในการหาอุปกรณ์เสริม

พิจารณาเรื่องเหล่านี้แล้ว ถ้าเกิดมาความเห็นใหม่ๆ ท่านอาจพิจารณาปรับเปลี่ยนงบก็ได้ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:18:03 PM »

ต่างกันที่วัสดุ คือ ซื้อซีแซดได้เหล็ก ซื้อกล็อกได้พลาสติก
ต่างกันที่นำหนัก พกซีแซดเข็ดเอว พกกล็อกเดินตัวปลิว
ต่างกันที่ไก ผมไม่เคยยิงกล็อกได้กลุ่มดีเท่าซีแซดเลย
ต่างกันที่ระบบความปลอดภัย แต่ถ้าไม่เอานิ้วไปเหนี่ยวไกก็ไม่แตกต่างกัน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:21:33 PM »

เป็นคำถามที่ให้คำตอบยากที่สุด..................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:38:31 PM »

แล้วต่างกันตรงไหนบ้างเหรอครับ ระหว่าง 19 กับ ซีแซด น่ะครับ
รบกวนถามนะครับ ไม่ตอบก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ถ้าถามว่าต่างกันตรงไหนบ้าง....ตอบแบบสั้นๆ ต่างกันโดยสิ้นเชิงเลย....ทั้งในแง่วัสดุหรือระบบการทํางาน
มีแต่ราคาเท่านั้นที่ใกล้เคียงกันและคู่นี้มักถูกถามบ่อย....มวยถูกคู่
ถ้าถามว่าอะไรดีกว่า.....ตอบยากครับ อยู่ที่คนใช้(ไม่ใช่คนรับใช้นะ)เป็นสําคัญ

ผมเลือกCZ 75 Compact  ด้วยเหตุผลส่วนตัวบางอย่าง แต่เมื่อไหร่ที่ได้ลองยิงGlock 19(ของเพื่อน) ก็ชอบใจทุกครั้ง แต่..ถ้าถามว่าจะซื้อมั๊ย...ผมไม่ซื้อ ก็ด้วยเหตุผลส่วนตัวบางอย่าง(อีกนั่นแหละ)...ถามว่าGlock ดีมั๊ย ตอบได้เลยว่าดีครับ

งงม๊ยครับ......

สรุปคือ......ตอบยาก ชอบอันไหนเลือกอันนั้น....ปืนดีทั้งคู่ จะว่าไปปืนสมัยนี้....โดยเฉลี่ย...ดีทั้งนั้นครับ หาไอ้ที่ยิงไม่ดียากกว่าที่ยิงดียิงแม่น

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:52:30 PM »

แสดงว่า ราคาของทั้ง กล๊อก19 และ CZ75 Compact ใกล้เคียงกันใช่หรือไม่ครับ

หากว่าใกล้กันจริงๆ จะได้ลองพิจารณาอีกทีครับว่าจะเลือกตัวไหน

แต่จริงๆผมก็ชอบทั้ง 2 ตัว นะครับ แต่..งบสามารถได้แค่ 1 เท่านั้นครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:58:13 PM »

Smiley..โพลิเมอร์ ก็ตระกูล Glock
      เหล็ก/อัลลอยด์ ก็ ตระกูล CZ  ครับ..  Smiley

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:58:16 PM »

ถามผม  ความชอบส่วนตัว  ผมชอบปืน ตัวที่เป็นเหล็กครับ เชียร์ CZ ...
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 06:17:42 PM »

Winkลองได้จับหรือยิงดูหรือยังครับทั้ง2ตัว.................ลองหาจากกระทู้เก่าๆดูครับ ที่บอกไว้ตามสนามมีปืนให้ซ้อม(เช่า)
แล้วลองตัดสินใจอีกครั้งครับพี่ เพราะทั้งสองตัวระบบและเซฟตี้ไม่เหมือนกัน และCZ ก็มีมากรุ่น ส่วนผมงบน้อย
+กับที่เคยลองจับดูตัวจริงแล้วชอบ ก็เลยไปจบที่Glock 19 ครับ
 วันเสาร์นี้ก็จะไปรับมาใช้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินของผมและครอบครัว
ขอบคุณครับ Wink

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:01:48 PM »

แสดงว่า ราคาของทั้ง กล๊อก19 และ CZ75 Compact ใกล้เคียงกันใช่หรือไม่ครับ

หากว่าใกล้กันจริงๆ จะได้ลองพิจารณาอีกทีครับว่าจะเลือกตัวไหน

แต่จริงๆผมก็ชอบทั้ง 2 ตัว นะครับ แต่..งบสามารถได้แค่ 1 เท่านั้นครับ

ปืนใหม่ราคา 5หมื่นกว่าทั้งคุ่....จะกว่าเท่าไหร่ อยู่ที่ฝีมือการเช็คราคา และที่สําคัญดวงด้วย....ว่าเข้าร้านถูกหรือผิด
เข้าร้านผิด....โดนเป่ากระหม่อม..กล่อมแป๊บเดียว 5 กว่าเลยกลายป็นเกรดA เหยียบแสนได้ง่ายๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:08:52 PM »

........แต่เมื่อไหร่ที่ได้ลองยิงGlock 19(ของเพื่อน) ก็ชอบใจทุกครั้ง แต่..ถ้าถามว่าจะซื้อมั๊ย...ผมไม่ซื้อ ก็ด้วยเหตุผลส่วนตัวบางอย่าง(อีกนั่นแหละ)...ถามว่าGlock ดีมั๊ย ตอบได้เลยว่าดีครับ

งงม๊ยครับ......

สรุปคือ......ตอบยาก ชอบอันไหนเลือกอันนั้น....ปืนดีทั้งคู่ จะว่าไปปืนสมัยนี้....โดยเฉลี่ย...ดีทั้งนั้นครับ หาไอ้ที่ยิงไม่ดียากกว่าที่ยิงดียิงแม่น

ว่าตามคุณ Daimyo ครับ ผมเองเลือก CZ75 Full Size ครับ
กล็อคก็ชอบครับ แต่ไม่เป็นไร เพื่อนผมมี กล็อค19 ครับ
ยังไงๆ ก็ได้ยิงครับ
 Grin Grin Grin Grin Grin
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:12:05 PM »

ดีทั้งคู่ ลองไปหยิบจับดู แล้วจะตัดสินใจได้
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์