เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:27:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติถามเรื่องเปรียบเทียบซื้อ 9 มม.  (อ่าน 4433 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:15:08 PM »

ผมว่า กล๊อก 19 นี่หาตัวจับยากครับ...ในราคาเดียวกันและถ้าพูดถึงปืนที่ทำมาจากวัสดุคล้าย ๆ กันระบบการทำงานเหมือนกัน...แบบนี้ครับ.....แต่ผมไม่ขอกล่าวถึง ซีแซดนะครับ...... Grin

แล้วต่างกันตรงไหนบ้างเหรอครับ ระหว่าง 19 กับ ซีแซด น่ะครับ
รบกวนถามนะครับ ไม่ตอบก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ต่างกันเพราะว่า..........ระบบการทำงานและวัสดุที่ทำ...........ทำให้แตกต่างเรื่อง ....น้ำหนักตัวปืน  รูปร่างลักษณะ...การจับถือก็ต่างกันแล้วครับ...................แต่โดยส่วนตัว........ผมเน้นใช้งาน.......เลือก ปืนโครงเบา ลูกดก ครับ.......ถ้าเอาไว้ยิงเป้าเล่น...ด้วย.....หรือจะไว้ใช้งานแต่ค่อนข้างมีน้ำหนักมากผมเกรงว่าสำหรับผมอาจจะไม่ค่อยคล่องตัว......ซีแซด...ยังพอไหวครับ........อยู่ที่เราชอบ.........แบบไหน.......เพราะราคาพอ ๆ กัน.......ถ้าเปรียบเทียบ...จาก กล๊อก 19 ด้าน  วัสดุ...และการทำงาน.......ผมกล้าเปรียบอยู่..........คือ   SW990L  ครับ......หรือ วอลเธอร์ P 99 ครับ........แต่ทั้งสองตัวนี้ราคาสูงกว่ากล๊อกมาก....โดยเฉพาะ  P 99 ขนาด โรงงานสมิธฯมาทำเลียนแบบ.....เป็น  SW 99  จนมาเป็น SW 990L .ราคาก็ยังสูงอยู่ผมเคยสอบถามหน้าร้าน...อยู่ที่ เกือบ ๆ 70 k นะครับ.....แต่ผมซื้อได้จากสวัสดิการ........ครับ....ใช้อยู่....ตอนนั้นไม่มีกล๊อคก็เลยเลือกเจ้าตัวนี้ครับ........ Smiley.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2006, 07:28:27 PM โดย SPOONNER » บันทึกการเข้า
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:15:26 PM »

ต่างกันที่วัสดุ คือ ซื้อซีแซดได้เหล็ก ซื้อกล็อกได้พลาสติก
ต่างกันที่นำหนัก พกซีแซดเข็ดเอว พกกล็อกเดินตัวปลิว
ต่างกันที่ไก ผมไม่เคยยิงกล็อกได้กลุ่มดีเท่าซีแซดเลย
ต่างกันที่ระบบความปลอดภัย แต่ถ้าไม่เอานิ้วไปเหนี่ยวไกก็ไม่แตกต่างกัน
แม่นแล้ว 555

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:21:20 PM »

ที่ผมมีซีแซดก็เพราะตอนนั้นกล็อกราคาแพงกว่าเยอะมาก แต่ตอนนี้ก็ยังยากได้กล็อกอยู่ ตอนนี้ราคาใกล้เคียงกัน(ราคาร้าน)ถ้ามองกล็อกก็เลือกกล็อกได้เลยคับ Grin
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:27:23 PM »

ซีแซด ครับ ( เพราะเคยมี กล๊อค 19 แล้ว แต่ 75 คอมแพ๊ค ยังไม่เคยมี)
daknoy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:40:40 PM »

พบกันครึ่งทาง ผมเพิ่งซื้อ cz p-01 โพลิเมอร์ มา ได้น้ำหนักเบา แต่ลดนกได้ พกขึ้นลำ ไม่เสียวเกินไป ยิงดีนะเหมือนปืนทั่วไป ไม่ชม ไม่บ่น
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:51:45 PM »

Grin   ซื้อทั้งสองกระบอกครับ   Grin

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:12:00 PM »

...ถ้าต้องเลือกจาก 2 รุ่นนี้ ผมขอเป็น Glock 19 ครับ อยากได้ปืนเบาๆ น่ะครับ...

...แต่ถ้าเลือกตัวอื่นนอกจาก Glock กับ CZ ได้ ผมขอ HK P2000 ครับ... 

Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:18:26 PM »

......ท่านตั้งกล็อก 19 มาเป็นตัวชูธงแล้ว  แล้วจะให้แนะนำอะไรอีก  ดูแล้วท่านก็คงจะเอาเจ้าตัวนี้แน่ ๆ ผมเดา......ไม่ต้องแนะนำอย่างอื่นแล้วครับผม.....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
engine1 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:24:17 PM »

อ้างถึง
ดีทั้งคู่ ลองไปหยิบจับดู แล้วจะตัดสินใจได้
ใช่ครับ สิบปากว่าไม่ทำมือคลำ Smiley และถ้าได้ลองยิงยิ่งช่วยตัดสินใจได้ง่ายขึ้น
ค่อยๆ เลือกนะครับ ว่ากระบอกไหนเหมาะกับเรา และความต้องการมากที่สุด
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:20:21 PM »

...จะซื้อปืน ไม่ทราบได้ไปลองสัมผัสปืนจริง ๆ หรือยังครับ งบประมาณเลือกได้เพียงหนึ่ง กระบอกเดียวพอ.. ขอเหล็กล้วน หากเน้นเอาไว้เฝ้าบ้าน CZ 75 B พกพาบ้าง CZ 75 Compact ... ครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:53:26 PM »

..................เอาง่ายๆ ขอรับ ถ้าคิดจะพกให้สะดวกก็ กล็อก แต่ถ้าไม่พกเลยเอาไว้ยิงเล่นในสนามผมว่า ซีแซด ส่วนตัวผมมีกล็อก 19 แต่ก็ไม่ได้พกเอาไว้ยิงในสนามเท่านั้น ที่ซื้อทีแรกเพราะคิดว่าใช้แล้วดูแลรักษาง่ายเลยซื้อ แต่ตอนนี้ผมว่าก็ไม่ค่อยจริงเท่าไหร่ เพราะถ้าเป็นกล็อกถ้าเราเผลอไปทำให้เป็นรอยล่ะก้อ มันจะอยู่กับเราไปตลอดเพราะมันเป็นโพลิเมอร์ขัดถูตกแต่งไม่ได้ ถ้าเป็นเหล็กยังพอมีวิธีรักษาได้บ้าง และก็ส่วนตัวอีกเช่นเคยตอนนี้ก็กำลังจะซื้อ ซีแซดอีก 1 เพราะคาดว่าผมจะโดนของเหมือนหลายๆ ท่านขอรับ ไปหาลองจับ ลองถือดูก่อนขอรับ จะได้ตัดสินใจง่ายขึ้น..............

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:29:37 AM »

Grinซื้อแล้วเก็บใว้ให้ลูกหลาน ผมเอาที่เป็นเหล็กล้วนครับ

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 01:56:26 PM »

ถามราคาที่เชียงใหม่มาครับ โทรไปนะครับ
CZ75 ราคา 75K ครับ
แล้วก็ Glock19   Glock26 ราคา 75K เท่ากันครับไหงแพงจังหมดหวังแน่เรา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

SPSC No.057       THPSA No.A-331
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 02:06:00 PM »

ถามราคาที่เชียงใหม่มาครับ โทรไปนะครับ
CZ75 ราคา 75K ครับ
แล้วก็ Glock19 Glock26 ราคา 75K เท่ากันครับไหงแพงจังหมดหวังแน่เรา หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ราคานี้ขึ้นเครื่องไปซื้อที่กรุงเทพดีกว่าครับ เจื่อผมเต๊อะ Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 02:14:00 PM »

ลองเข้าไปดูครับ ทดสอบ 9มม. หลายยี่ห้อเลยครับ  http://www.thailandoutdoor.com/Gun/GunTest/9x9/9x9.html
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์