เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:28:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Smith & Wesson Performance center .44 Magnum มีกี่รุ่น  (อ่าน 23332 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:16:41 PM »

ปืนสองตัวนั้นไม่แปลกหรอกครับพี่ พี่ลองดูสิครับว่าเค้าผลิตมาแค่กี่กระบอก อันนึง 26 อันนึง 200 ผมว่ามันคงมาไม่ถึงบ้านเรามากกว่าครับ

ที่แปลก หมายถึงว่าไม่เคยเห็น ชื่อแบบนี้หน้าตายังไงนึกไม่ออก
ไม่ได้คาดหวังว่าเข้ามาบ้านเรา  แค่ขอดูรูปครับ

o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:28:43 PM »

ถ้าไม่มีการแกะตราของ Performance center จะยอมเรียกว่า Performane center เหรอครับ

ตกลง สมิธ แยกปืนตระกูล Performance center ออกจากสายการผลิตอย่างไงครับเนี่ย

ผมเคยจำเอาว่า พวก Pc จะมีลำกล้องแบบของตัวเอง มีคอมเพนเซเตอร์ และจะมีตรา PC ที่ด้านข้างปืน

สรุปว่า ผมจะหาตำราแบบว่าได้ที่ไหนครับ มี WWW ไหม จะ mail order มาเสริมความรู้ครับ
ไม่ต้องหาซื้อหรอกครับพี่(เอาไว้ผมจะซื้อไปฝากถ้าหนังสือออกมาทันวันที่29นี้)เล่มที่ผมมีอยู่นั้นเป็นเล่มที่26ส่วนเล่มที่27นั้นร้านหนังสือบอกผมว่าจะวางขายวันที่28นี้(ก็คือพรุ่งนี้เช้าของผมครับ)
 คือว่าวันที่29นี้จะมีเพื่อนผมกลับเมืองไทยถ้าผมหาซื้อได้ก่อนที่เพื่อนผมจะเดินทางกลับเดี๋ยวผมซื้อส่งไปให้เองครับ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:43:33 PM »

ปืนสองตัวนั้นไม่แปลกหรอกครับพี่ พี่ลองดูสิครับว่าเค้าผลิตมาแค่กี่กระบอก อันนึง 26 อันนึง 200 ผมว่ามันคงมาไม่ถึงบ้านเรามากกว่าครับ

ที่แปลก หมายถึงว่าไม่เคยเห็น ชื่อแบบนี้หน้าตายังไงนึกไม่ออก
ไม่ได้คาดหวังว่าเข้ามาบ้านเรา แค่ขอดูรูปครับ

ขออภัยครับ ผมก็หารูปไม่ได้เช่นกันครับ
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 01:24:13 PM »

ถ้าไม่มีการแกะตราของ Performance center จะยอมเรียกว่า Performane center เหรอครับ

ตกลง สมิธ แยกปืนตระกูล Performance center ออกจากสายการผลิตอย่างไงครับเนี่ย

ผมเคยจำเอาว่า พวก Pc จะมีลำกล้องแบบของตัวเอง มีคอมเพนเซเตอร์ และจะมีตรา PC ที่ด้านข้างปืน

สรุปว่า ผมจะหาตำราแบบว่าได้ที่ไหนครับ มี WWW ไหม จะ mail order มาเสริมความรู้ครับ
ไม่ต้องหาซื้อหรอกครับพี่(เอาไว้ผมจะซื้อไปฝากถ้าหนังสือออกมาทันวันที่29นี้)เล่มที่ผมมีอยู่นั้นเป็นเล่มที่26ส่วนเล่มที่27นั้นร้านหนังสือบอกผมว่าจะวางขายวันที่28นี้(ก็คือพรุ่งนี้เช้าของผมครับ)
 คือว่าวันที่29นี้จะมีเพื่อนผมกลับเมืองไทยถ้าผมหาซื้อได้ก่อนที่เพื่อนผมจะเดินทางกลับเดี๋ยวผมซื้อส่งไปให้เองครับ

ขอบคุณ ล่วงหน้าเลยครับ ถ้าซื้อไม่ทันก็ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมจะ mail order เองก็ได้ครับ
กลับมากรุงเทพเมื่อไหร่ บอกผมด้วยนะ จะพาไปให้ปืนลูกซองถีบซะให้แก้มโป่งเลย
คุณ O/u boy ถนัดมือขวา และถนัดตาขวา รึเปล่าครับ ยังไงก็ขอให้ถนัดมือและตาข้างเดียวกันไว้ เพราะว่า ถ้าถนัดมือและตาคนละข้างกัน คงจะยิงเป้าบินยาก   
Jay(โก้)-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 01:43:28 PM »

เห็นมีรูปตัว 629-4 Trophy White Tail อยู่ที่ web

www.gunsamerica.com/guns/976710076.htm 

รูปทรงเหมือน 629 Classic ราคาอยู่ที่ 895$ มือสอง

พอดีผมมีหนังสือ blue book of gun value น่าจะเป็นเล่มที่ 26 ผมลองเปิดดูก็มีข้อมูล Smith PC ตามที่คุณ O/U boy กล่าวไว้

แต่ก็ไม่มีรูป ถ้าพี่ลูกซองสั้นจะเอาผมเอาไปให้ยืมดูก่อนได้  เอาไปให้พี่ที่สนามยิงเป้าบินที่หัวหมาก จะได้ให้พี่ลูกซองสั้นพาผมไป

ให้ปืนลูกซองถีบให้แก้มโป่ง Grin Grin แล้วผมก็ถนัดขวาทั้งมือทั้งตาด้วย Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 04:52:03 PM »

เห็นมีรูปตัว 629-4 Trophy White Tail อยู่ที่ web

www.gunsamerica.com/guns/976710076.htm

รูปทรงเหมือน 629 Classic ราคาอยู่ที่ 895$ มือสอง

พอดีผมมีหนังสือ blue book of gun value น่าจะเป็นเล่มที่ 26 ผมลองเปิดดูก็มีข้อมูล Smith PC ตามที่คุณ O/U boy กล่าวไว้

ขอบคุณมากเลยครับ เย้  Cheesy

ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:12:47 PM »

แต่ก็ไม่มีรูป ถ้าพี่ลูกซองสั้นจะเอาผมเอาไปให้ยืมดูก่อนได้ เอาไปให้พี่ที่สนามยิงเป้าบินที่หัวหมาก จะได้ให้พี่ลูกซองสั้นพาผมไป

ให้ปืนลูกซองถีบให้แก้มโป่ง Grin Grin แล้วผมก็ถนัดขวาทั้งมือทั้งตาด้วย Grin Grin

คุณ โก้   
เคยมาสนามเป้าบินแล้วรึยังครับ
สัปดาห์หน้าช่วงบ่ายวันธรรมดาพอจะมาได้ไหม
จะยิงสกีตหรือแทรป
ถือหนังสือมาด้วยนะ
ตอบด้วย
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:57:01 PM »

ขอหลบความวุ่นวายมาหาความสงบกระทู้นี้ด้วยคนนะครับ
คุณโก้ มี 628 Gold E Trap อยู่หนึ่งกระบอกครับ พี่คอซองสั้น .... Grin Grin
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 08:57:53 PM »

พี่ลูกซองสั้นครับเรื่องหนังสือไม่ต้องห่วงนะครับเดี๋ยววันนี้ผมจะไปดูให้ครับ ถ้าวันนี้มันยังไม่มีวางเล่มใหม่เดี๋ยวผมจะฝากเล่มเก่าของผมไปให้ก่อนก็แล้วกัน เดี๋ยวยังไงคืนนี้ผมจะส่งเบอร์ของเพื่อนผมไปให้นะครับ
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 09:02:59 PM »

คุณ โก้
เคยมาสนามเป้าบินแล้วรึยังครับ
สัปดาห์หน้าช่วงบ่ายวันธรรมดาพอจะมาได้ไหม
จะยิงสกีตหรือแทรป
ถือหนังสือมาด้วยนะ
ตอบด้วย

พี่ลูกฃองสั้นครับ
วันธรรมดาผมจะอยู่ระยองครับ แต่ผมให้คนเอาหนังสือไปให้พี่ที่สนามได้ครับ พี่แจ้งผมด้วยวันไหน หรือผมเอาไปฝากให้พี่ที่สนามในวันอาทิตย์ก็ได้นะครับ 
ผมว่าเป็นหนังสือที่มีข้อมูลมากครับ:) Smiley
ส่วนเป้าบิน ชอบทั้งสกีตทั้งแทรปครับ ที่ผ่านมายิงแทรปมากกว่า แต่ไม่เอาไหนเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน สู้ปืนสั้นไม่ได้  Grin Grin เลยไม่ค่อยได้ไปครับ

Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 09:09:34 PM »

ขอหลบความวุ่นวายมาหาความสงบกระทู้นี้ด้วยคนนะครับ
คุณโก้ มี 628 Gold E Trap อยู่หนึ่งกระบอกครับ พี่คอซองสั้น .... Grin Grin

ขอบคุณครับพี่เสก Grin พี่เสกอุตส่าห์เคยมาสอนให้แล้วแต่ผมมันไม่รักดี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 09:12:55 PM »

พี่ลูกซองสั้นครับเรื่องหนังสือไม่ต้องห่วงนะครับเดี๋ยววันนี้ผมจะไปดูให้ครับ ถ้าวันนี้มันยังไม่มีวางเล่มใหม่เดี๋ยวผมจะฝากเล่มเก่าของผมไปให้ก่อนก็แล้วกัน เดี๋ยวยังไงคืนนี้ผมจะส่งเบอร์ของเพื่อนผมไปให้นะครับ

ผมรออยู่นะครับ เดี๋ยวผมส่ง pm เรื่องของอร่อยไปให้ดูนะครับ
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 09:19:47 PM »

ผมรออยู่นะครับ เดี๋ยวผมส่ง pm เรื่องของอร่อยไปให้ดูนะครับ
อ้างถึง
....ของอร่อย ต้องชิมครับถึงจะรู้ว่าอร่อยหรือไม่อร่อย ได้แต่ดูนะไม่รู้หรอกครับพี่
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 09:26:01 PM »

อ้างถึง
....ของอร่อย ต้องชิมครับถึงจะรู้ว่าอร่อยหรือไม่อร่อย ได้แต่ดูนะไม่รู้หรอกครับพี่
ไม่เป็นไรครับผมคนชอบชิม เวลาไปที่ไหนก็จะต้องหาร้านอร่อยๆของที่นั้นๆชิมเสมอ การที่ได้ข้อมูลเรื่องของอร่อยสำหรับผมถือว่าเป็นเรื่องสำคัญครับ Grinคนอ้วนก็แบบนี้ละครับพี่ Grin
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 12:49:06 AM »

คุณ O/U boy เช็คเมล์รึยังครับ

อ่านสองหน้าที่ผมส่งไปแล้วใจเย็นๆนะ ผมพากระทู้โชว์ปืน กลายเป็นกระทู้หูฉลาม โดนหลายท่านแซว จนต้องรีบเข้าไปปิดกระทู้หูฉลาม โอย  หน้าแตก ยังไงเห็นหน้าที่สองแล้ว ห้ามพาผมแหกกระทู้ PC .44 Magnum กลายเป็นกระทู้ตกปลาอีกนะ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์