เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:19:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บปืนในตู้เซฟจะมีปัญหามั๊ย ?  (อ่าน 13795 ครั้ง)
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:38:02 PM »

..................อยากทราบว่าถ้าเราเก็บปืนเอาไว้ในตู้เซฟ มันจะมีความร้อน หรือความชื้นมาทำให้ปืนของเรามีปัญหาหรือไม่
                  ในกรณีที่บ้านเป็นบ้านธรรมดาตอนกลางวันไม่ได้เปิดแอร์ และปิดห้องไว้ไม่มีคนอยู่ แต่ถ้าเข้ามาอยู่ในห้องโดย
                  ไม่เปิดพัดลมเลยความร้อนถึงขั้นเหงื่อออกขอรับ...........................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:42:04 PM »

ไม่น่าเป็นปัญหาอะไรครับ...ปืนกลัวความชื้นมากกว่าครับ

ควรเก็บปืนไว้ในกล่องเก็บ ทาน้ำมันหากไม่ใช้...

ส่วนกระสุนควรหากล่องกันชื้นมาใส่...หรือ

หาเซลิก้า เจล มาดูดความชื้นได้ยิ่งดี..ครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:42:58 PM »

ว่าแต่เป็นตู้เซฟ..แบบไหนล่ะครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:50:18 PM »

ผมก็เก็บแบบนี้ครับ

และหมั่นออกมาดูแลทุก 2 สัปดาห์

ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:57:29 PM »

........................คือตอนนี้คิดว่าจะซื้อตู้เซฟแบบที่เป็นเหล็กของ ลีโก้ ขอรับ แต่เป็นตู้เล็กเพราะของผมมีแต่ปืนสั้น ก็เลยไม่มั่นใจเพราะอย่างที่บอกห้องผมตอนกลางวันถ้าปิดห้องไว้มันจะร้อนมาก คือบ้านเป็นทาวน์เฮาส์ขอรับ..............

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 11:08:51 PM »

นักเล่นปืนส่วนใหญ่จะเก็บปืนไว้ในตู้เซฟหรือตู้ปืนทั้งนั้นนะครับ ทั้งนี้ก็เพื่อป้องกันเด็กๆ(ถ้ามี)มาเล่น เก็บเป็นที่เป็นทาง หยิบก็ง่าย หายก็รู้ ดูก็งามตาครับ  Wink สภาพตามที่เล่ามาต้องเกิดความชื้นแน่นอนครับ ให้หาเจลดูดความชื้น หรือสารกันชื้น(ง่ายๆก็ในกล่องยาที่ใช้แล้วก็ได้ครับ) มาใส่ไว้  Wink ปืนที่เก็บควรชโลมน้ำมันบางๆแล้วใส่กล่องเก็บปืนอีกที......ตู้เซฟแบบคุณตูรุสก็ดีนะครับ แต่หลายตังค์หน่อย Cheesy

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 11:35:08 PM »

ตามภาพ ลีโก้ 702 แอล ครับ

ผมบุพรม..แบบบาง..

พรมขายเป็นเมตรๆ ละ 100 กว่าบาท

ทำเอง...ง่ายครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 11:41:41 PM »

......... Grin..พี่ตูรุส ซื้อมาเท่าไร ครับ ตอนนี้ผมชักอยากจะซื้อสักตู้แล้ว..เอาแบบเก็บปืนยาวด้วย กลัวขโมยเข้าบ้านเวลาไปเที่ยวต่างจังหวัด ...มันจะได้ไม่ต้องลื้อค้นมาก  ยกเอาไปทั้งตู้เลย..5555555555555 จูบบบบ จูบบบบ

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 11:44:52 PM »

ผมได้มา..ไม่เสียตังค์..ครับ ท่านนินจา

แต่เคยดู และ หาตามเวป ของ ลีโก้

ตัวประมาณขนาดเท่าของผม

ราคาประมาณ 2 - 3 หมื่นบาท ครับ

แบบมีกุญแจ และรหัสหมุน...ครับ
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:13:06 AM »

2-3 หมื่น จะบอกว่าแพงก็แพงจะบอกว่าถูกก็ถูก แพงเพราะสามารถซื้อ .22 ยาวได้อีกกระบอก  หลงรัก
ถูกเพราะสามารถกันมือเด็ก ๆ ได้ดี  :Smiley
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:03:17 AM »

...ตู้เซฟใช้เปิดแบบมือหมุน กับแบบอิเล็คทรอนิคส์...แบบไหนน่าใช้กว่ากันครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ต๋อมgold cup
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

อย่ามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:18:16 AM »

ผมได้มา..ไม่เสียตังค์..ครับ ท่านนินจา

แต่เคยดู และ หาตามเวป ของ ลีโก้

ตัวประมาณขนาดเท่าของผม

ราคาประมาณ 2 - 3 หมื่นบาท ครับ

แบบมีกุญแจ และรหัสหมุน...ครับ
แบบของฟรีมีมาแบ่งน้องๆอย่างผมบ้างหรือเปล่า
kornkzj95
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

Drive a Legend Drive a Land Cruiser

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:53:30 AM »

ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ ทั้งยังเป็นการดีที่ช่วยป้องกันเด็กๆนำปืนไปเล่น  ใส่ซิลิก้าเจลไว้เยอะๆ (ซื้อตามร้านถ่ายรูปหรือเอาจากที่ใส่มากับยา ขนม) หมั่นดูแลบ่อยๆ (ของผมดูแทบทุกวัน  Tongue....ก็มากเกินไป Grin

ปืนสั้นผมเอาใส่ตู้เซฟเล็กๆแขวนไว้ที่หัวนอน เป็นตู้ธรรมดาไม่กันไฟแต่ใช้รหัสเปิดอิเล็คทรอนิคเพื่อความสะดวกในการหยิบใช้ หากแบตเตอร์รี่หมดหรือลืมรหัสก็มีกุญแจสำรองไขได้  Smiley
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:18:08 AM »

พี่ๆครับ..เวลารีบใช้อย่าลืมรหัสนะครับ... Grin Grin Grin

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:21:03 AM »

...ตู้เซฟใช้เปิดแบบมือหมุน กับแบบอิเล็คทรอนิคส์...แบบไหนน่าใช้กว่ากันครับ...

แบบมือหมุนดีกว่าครับ........ยังงัยก้ไม่เสีย    แบบอิเล็คทรอนิคส์  หากเสียจะเปิดยังงัย

ประเด็นสำคัญ..........แบบกดปุ่มนะความปลอดภัยสู้แบบมือหมุนไม่ได้   ผมเคยทำคดี

ตู้นิรภัยของโรงแรมของหาย.......ปรากฎว่า  ขโมย  ใช้วิธีนำแป้งมาปัดที่แป้นกดทำให้เห็น

รอยมือกด    แล้วกดสุ่มดู   ปรากฎว่าเข้าทางโจร    เปิดออกได้ง่าย ๆ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์