เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:40:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บปืนในตู้เซฟจะมีปัญหามั๊ย ?  (อ่าน 13785 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:17:31 PM »

ขออนุญาตเจ้าของกะทู้ครับ

ผมขายตู้เซฟอยู่ครับ มีทุกยี่ห้อ

สำหรับสมาชิกgunandgames

ลดราคาเต็มที่ ถูกกว่าซื้อเอง

บริการส่งทั่วประเทศครับ

01-6608833 pnc

เซฟเก็บปืน มีจุดต่างกับเซฟเก็บอย่างอื่นตรงไหนบ้างครับ
และราคาอยู่ในช่วงเท่าไหร่ครับ ?

.......อันนี้น่าสนใจครับผม   ตูเซฟที่ใช้กันอยู่ในบ้านเรามีมีหลายแบบและหลายขนาดให้เลือกตามลักษณะการใช้งาน  ดังนั้นควรศึกษาให้ดีก่อนที่จะตัดสินใจซื้อนะครับผม  เพราะว่ามันไม่ได้เปลี่ยนหรือขายต่อกันได้ง่าย ๆ เหมือนกับขายหมวก หรือร่มนะครับผม...............

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:21:28 PM »

............ลืมไป.....อีกประการหนึ่งท่านที่ลงโฆษณาไว้ในเว็บทำไมไม่ออกมาเปิดเผยเลยล่ะครับ  ลงหน้าโฆษณาซื้อขายให้มันรู้แล้วรู้เรื่องไปเลยครับ  พวกเราคงอภัยได้เพราะว่าต่างก็จะได้รับรู้รายละเอียด  จะได้มีการสอบถามกันได้  ถึงข้อดี ข้อเสีย รวมทั้งคุณสมบัติ  ดีไม่ดีถ้ามีปริมาณมาก ๆ อาจจะได้รับราคาพิเศษอีกต่างหาก............ด้วยความเคารพครับผม......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:24:54 PM »

..............อีกนิดเดียว.....ทราบมาว่าตู้เซฟเก็บทรัพย์สิน  กับตู้เซฟเก็บปืนมีความเหมือนในความต่างกันที่คุณสมบัติและรูปทรงและวัสดุในการผลิต   อันนี้ไม่ทราบว่าจริงเท็จขนาดไหน  ท่านใดมีข้อมูลดี ๆ เอามาเล่าแลกเปลี่ยนกันก็ดีนะครับผม   ผมเองก็กำลังสนใจอยู่พอดี  อยากได้สักตัวเหมือนกัน ..........

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:15:12 PM »

ตู้เซฟจะมีแบบ ทนไฟ และ ไม่ทนไฟ  โดยทั่วไปแล้วคนที่ซื้อตู้เซฟก็จะซื้อแบบที่มีชั้นวางของ  ให้เก็บของมีค่าอย่างอื่นด้วย  บางคนก็เลือกแบบที่ทนไฟได้เพื่อไว้เก็บ  เอกสารสำคัญ 
ถ้าจะซื้อตู้เซฟ ควรจะซื้อที่ดีไปเลย  อย่าประหยัดโดยไม่ถูกทาง  ซื้อตู้ไม่ดีมา  ขโมยงัดได้ยกไปได้  แล้วจะกลายเป็น  เสียน้อย เสียยาก  เสียมากเสียง่าย
ถ้าเป็นไปได้เวลาซื้อเลือกที่ ไม่มีบานพับนอก และให้มีกลอนขัด รอบประตู เหล็กที่ทำตู้ควรจะหนา เพื่อป้องกันการงัด และ ตัด  ถ้าซื้อตู้ที่หนักก็ไม่ต้องกลัวโดนยก  ถ้าซื้อตู้เบาก็ต้องยึดติดกับพื้น
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 08:58:05 AM »

รบกวนถามครับผม Grin

ไม่ทราบมีตู้เซฟรุ่นไหนแนะนำไหมครับ...ชักเกิดอาการวิตก กลัวคุณโขมยมาสอยปืนไป ตกใจ เพราะมีโขมยมาเวียนแถวซอยบ้านผม...ขึ้นเพื่อนบ้านในซอยไป 2 หลังแล้ว

ซื้อแบบเผื่ออนาคตเลยก็ไว้เก็บปืนสั้น 3 กระบอก กับปืนยาวอีก 2 กระบอก กับพระเครื่องอีกนิดหน่อยครับ...ไม่ทราบมีตู้แบบสูงพอเก็บปืนยาวได้ แต่แคบหน่อย เพราะที่คอนโดผมเนื้อที่ไม่มากครับ...มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับผม

ขอบคุณมากครับผม Grin
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 09:20:48 AM »

ไม่ทราบมีตู้เซฟรุ่นไหนแนะนำไหมครับ...ชักเกิดอาการวิตก กลัวคุณโขมยมาสอยปืนไป ตกใจ เพราะมีโขมยมาเวียนแถวซอยบ้านผม...ขึ้นเพื่อนบ้านในซอยไป 2 หลังแล้ว

ซื้อแบบเผื่ออนาคตเลยก็ไว้เก็บปืนสั้น 3 กระบอก กับปืนยาวอีก 2 กระบอก กับพระเครื่องอีกนิดหน่อยครับ...ไม่ทราบมีตู้แบบสูงพอเก็บปืนยาวได้ แต่แคบหน่อย เพราะที่คอนโดผมเนื้อที่ไม่มากครับ...มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับผม

ที่บ้านมีหนังสือ อวป.มั้ยครับ...........ถ้ามีเปิดหน้าแรกสีขาว G5 กว้างประมาณ
30 ซม.สูงประมาณ 150 ซม.เก็บปืนยาวได้ 5 กระบอก  และมีช่องเก็บของอยู่ด้านบน
เป็นระบบอิเลคโทรนิคส์........ผมใช้อยู่
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 09:27:55 AM »

ที่บ้านมีหนังสือ อวป.มั้ยครับ...........ถ้ามีเปิดหน้าแรกสีขาว G5 กว้างประมาณ
30 ซม.สูงประมาณ 150 ซม.เก็บปืนยาวได้ 5 กระบอก และมีช่องเก็บของอยู่ด้านบน
เป็นระบบอิเลคโทรนิคส์........ผมใช้อยู่

ฟังแล้วน่าสนมาก...เดี๋ยวกลับไปถึงบ้านจะรีบเปิดหนังสือ อวปดูเลยครับ...

รุ่น G5 นี่ต้องยึดพื้นอีกไหมครับ...และไม่ทราบพี่ซื้อมาราคาเท่าไหร่ครับผม Grin
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 09:57:38 AM »

ถ้ากะจะก็บแบบว่าไม่ใช้หลายเดือน(ปืนสะสม ไม่ได้ใช้งานบ่อย) ก็เอาใส่ถุงพลาสติกที่มีคลิปและชะโลมน้ำมันเยอะๆ

เรื่องตู้เซฟถ้าเป็นตู้ใหญ่ก็อุ่นใจว่าขโมยขึ้นแล้วตู้ไม่หาย จะเปิดก็ยาก   แต่ถ้าตู้เล็กต้องซ่อนดีๆนะครับ มิงั้นมันเอากลับไปเปิดที่บ้านมันแน่ๆเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 10:00:42 AM »

ผมจำระหัสเปิดไม่ค่อยแม่น  เวลารีบ ๆ สงสัยว่าจะเปิดทันหรือปล่าว ตกใจ ในตู้ก็มีสารกันชื้นหลายซองกันเอาไว้ครับ  Grin

if you want peace, prepare for war
TOTO*รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 07:53:19 PM »

เพิ่ง ซื้อมาได้ 2 เดือน จาก หน้าโฆษณา ใน อวป. รุ่น สุพีเรีย  2 หมื่นกว่าๆ ขนาด 60*150 ซม. หนัก 150กก. ใช้ดี แต่ เหม็นสี แบบโคตรๆ.. เลย เหม็น ติดทนนาน  ...ท่านใดจะซื้อ อย่าเอาไว้ในห้องนอน โคตร เหม็น..
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 08:39:38 AM »

จากประสพการณ์ส่วนตัว ไม่แนะนำแบบรหัสครับ ผมใช้แค่ 3-4 เดือน เลขบางตำแหน่งกดไม่ติดครับ กวนใจเลยขอเปลี่ยนเป็นกุญแจ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์