เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:35:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งปืนสวยด้วย"สีทอง"  (อ่าน 5624 ครั้ง)
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 02:08:22 PM »

คุณ โชกุน ปืนสวยมากๆครับ :Smiley
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 03:17:58 PM »

บอกราคาบ้างนะครับคุณ โชกุน
siesta
Boun giorno
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 04:27:38 PM »

ข้อเสียคือทาแล้วติดไม่ทนครับ  เปลืองเงิน
สีแบ่งออกเป็นหลายประเภท  สีทาปูน กับสีทาโลหะ  มาใช้สลับกันก็จะติดไม่ทน
การทำผิวโลหะทำได้หลายวิธี  เช่นการทำฮาร์ดโครม  การชุบไฟฟ้า ซึ่งค่อนข้างจะแพง  แต่จะดี
สำหรับสีก็มีสีอุตสาหกรรมให้พ่น  ซึ่งจะทนทาน  ปืนปัจจุบันก็ใช้สีอุตสาหกรรมเคลือบอยู่หลายยี่ห้อ 
แต่การพ่นสีจะมีความหนามากกว่าการชุบโลหะ  ถ้าภายนอกของโครงหรือไสลด์ก็น่าจะได้  จุดอื่นอาจมีปัญหาเคลียแรนซ์ได้
ถ้าจะลอง ก็ติดต่อโรงรับพ่นสี  ซึ่งรับพ่นงานอุตสาหกรรมได้
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 06:13:51 PM »

ปืนท่านโชกุนชุบมาได้สวยงามมากครับ
เหล็กสเตนเลส กับเหล็กดำคาร์บอน อย่างไหนจะชุบทองคำติดทนดีกว่ากันครับ
ถ้าชุบทองคำทั้งกระบอกจะเหมือนปืนเด็กเล่นไหม แต่ก็อาจจะดูมีค่าจนไม่กล้ายิง

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
siesta
Boun giorno
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 06:55:47 PM »

แล้วสีแดงล่ะครับ ทำได้ไหมครับ
กำลังคิดว่า โทน ดำ-แดง ก็น่าจะเข้ากันดีเหมือนกัน
ข้อจำกัดของการชุบโลหะคือ  จะได้แค่สีของโลหะ เช่น ทอง เงิน  หรืออโนไดซ์อลูมิเนียมก็ได้ไม่กี่เฉด
แต่สีอุตสาหกรรม สามารถทำสีอะไรก็ได้   สีดำหรือแดงอย่างที่คุณผองพัฒอยากได้  คงต้องใช้สีอุตสาหกรรมครับ
 ในช่องโม่ถ้าพ่นสีจะมีปัญหาใส่ลูกไม่เข้า  เวลาพ่นต้องอุดรูโม่ไว้  ฉนั้นโม่ก็พ่นได้แค่ภายนอก สีน้ำมีความหนาคิดว่าประมาณ ๑๕ ถึง ๒๕ ไมครอน  แต่สีผงจะหนาถึง ๘๐ ไมครอน  ความหนานี้อาจทำให้ปืนติดขัดได้
ถ้าอยากลองทำสีแดง หรือ เขียว  ผมว่าหาคนทำให้ได้  แต่ไม่รับประกันว่าปืนจะยิงได้ครับ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:57:01 PM »

แล้วสีแดงล่ะครับ ทำได้ไหมครับ
กำลังคิดว่า โทน ดำ-แดง ก็น่าจะเข้ากันดีเหมือนกัน
ข้อจำกัดของการชุบโลหะคือ จะได้แค่สีของโลหะ เช่น ทอง เงิน หรืออโนไดซ์อลูมิเนียมก็ได้ไม่กี่เฉด
แต่สีอุตสาหกรรม สามารถทำสีอะไรก็ได้ สีดำหรือแดงอย่างที่คุณผองพัฒอยากได้ คงต้องใช้สีอุตสาหกรรมครับ
 ในช่องโม่ถ้าพ่นสีจะมีปัญหาใส่ลูกไม่เข้า เวลาพ่นต้องอุดรูโม่ไว้ ฉนั้นโม่ก็พ่นได้แค่ภายนอก สีน้ำมีความหนาคิดว่าประมาณ ๑๕ ถึง ๒๕ ไมครอน แต่สีผงจะหนาถึง ๘๐ ไมครอน ความหนานี้อาจทำให้ปืนติดขัดได้
ถ้าอยากลองทำสีแดง หรือ เขียว ผมว่าหาคนทำให้ได้ แต่ไม่รับประกันว่าปืนจะยิงได้ครับ

ขอบคุณครับพี่
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:59:01 PM »

......ถ้าทำแบบของท่านโชกุน   ทำแล้วราคาประมาณสักเท่าไร   และที่สำคัญทำกันเองหรือว่ามีร้านไหนรับทำหรือครับผม........สวยสะใจดีครับ......ถ้ามีโอกาสอยากทำบ้างครับผม....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:01:06 PM »

.........ลืมไปครับท่าน   ถ้าทำแล้ว  ต้องทิ้งปืนนานขนาดไหน  หรือว่ารอรับได้ภายในวันเดียวเลยครับ......ถ้าได้นะ.......ผมว่าในเว็บเราก็คงมีคนเสียเงินกับเรื่องนี้อีกหลายท่านแน่นอนครับผม.........ของท่านสวยจริง ๆ ครับ......ขอชม....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:08:49 PM »

.........ใครสนใจ PM ไปคุยกับคุณโชกุนเลยครับ  ผมก็อยากจะทำมั๊งจะได้ลุยพร้อมกัน.... หลงรัก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:14:21 PM »

สนใจมากครับ อยากทราบที่ทำเท่านั้นแหละ....ใครมีข้อมูลแล้วช่วยบอกด้วยครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:02:07 PM »

........คนในเว็บทำกันเอง  แล้วถ้าเราทำทีเดียวพร้อมกันหลาย ๆ กระบอก  เสร็จแล้วก็นัดรวมใหญ่กันทีเดียวเลย.....เอ๊ะ....น่าจะมีคนมาต่อยอดดำเนินการนะ....ทำเป็นรุ่นเลย   ........"รุ่นรวมมิตรศิษย์โชกุน".............ว่าแต่อาจารย์จะจะรับศิษย์กันหรือเปล่าก็ไม่รู้  แล้วค่าครูอีก......เดี๋ยวก่อน  รออาจารย์เข้ามาก่อน.....

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:06:23 PM »

ใครจะชุบอะไรก็ฝากมาก็ได้ครับ ผมกำลังจะเอา เจ้าตัวเล็กโคลท์ มัสแตง ไปชุบพอดี โทรหาผมที่ 01-6270359 เสก.... Grin Grin
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:10:23 PM »

.......เอ้าพวกเรา  แสดงว่าอาจารย์ตอบรับแล้ว.....ว่าแต่.....เดี๋ยวผมคุยหลังบ้านดีกว่าครับผม.....ขอบคุณครับ....

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 04:38:25 AM »

ขอบคุณทุก ๆท่านครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 05:12:50 AM »

ปืนพี่โชกุนสวยจริงๆครับ  ชอบบบบ........ น้ำลายหก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์