เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:27:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งปืนสวยด้วย"สีทอง"  (อ่าน 5599 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:44:56 AM »

เท่าที่เคยเห็นของท่าน SAVOK CZ และ ท่าน babor ใช้ผงทองคำแท้ๆนี่แหละครับ
มีกรรมวิธีนิดหน่อยติดทนนาน น้ำมันล้างปืนก็ไม่หลุด เอ้า....เอามาโชว์หน่อย พี่อู๊ด ครูเบิ้ล

ทองเฉพาะส่วนที่เป็นตัวอักษรครับ หากตัวอักษรตรงไหนเป็นร่องลึกติดทนนานโดนน้ำยาล้างปืนไม่ออกต้องขัดด้วยวีนอลจึงจะออก  ตัวอักษรตรงไหนร่องตื้นได้สักระยะก็เริ่มจางหายครับ

ไม่เด่นแต่แปลกดีเนื่องจากสเตนเลสสีไม่ตัดกับตัวอักษรสีทองสักเท่าไร  สีขาว ๆ ที่ลำกล้องคือจารบีสีเงิน นำมาทาเล่น ๆ ให้เปื้อนมือ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:50:41 AM »

ปืน HK ดูกี่ทีก็สวย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:55:54 AM »

อันนี้ของท่าน savok_cz  สังเกตดี ๆ ตัวอักษรบางตัวจะเลือน ๆ ไม่แน่ใจเป็นเพราะสาเหตุใด คงต้องรอเจ้าตัวมาบอกให้ทราบ

ปืน HK ดูกี่ทีก็สวย

Grin ยิ้มแฉ่งแต่เช้าเลยนิผม Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:02:39 AM »

ตื่นขึ้นมาก็เห็นปืนสวย 
สบายใจ Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:03:54 AM »

ตื่นขึ้นมาก็เห็นปืนสวย
สบายใจ Grin

แหม พี่อ๋อง พูดอย่างนี้ ทำให้ยิ้มแฉ่งทั้งวันแน่ ๆ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:17:26 AM »

Grin เราก็บ้ายอซะด้วยซิ  Grin นาน ๆ ทีได้โปรโมท Hk  Grin  ทำเอากระทู้กลายพันธุ์อีกแล้ว Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:26:41 AM »

ปืน HK ผมชอบที่การผลิตปราณีตมาก 
สังเกตุเวลาถ่ายภาพใกล้ ก็ยังเห็นความปราณีตนี้อยู่

PANG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 08:42:47 AM »

ปืนของพี่โชกุนสวยมากๆครับ แล้วรุ่นลูกศิษย์อาจารย์โชกุนถ้าไปชุปเสร็จแล้วก็มาแบ่งกันดูบ้างนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 09:10:50 AM »

สถานการณ์แบบนี้..หลายท่านคงชินชากับข้อกำหนดแปลกๆใหม่ที่รัฐนำมาบังคับใช้กับผู้ใช้อาวุธปืนอย่างพวกเรา....จึงมีเวลาว่างแบ่งปันความรู้ความสนุกสนานกันมากขึ้น  ผมว่าดีนะครับ  มันไม่เครียดเหมือนที่เคยเป็น( ผมเป็นคนเดียวหรือปล่าวก็ไม่รู้)

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 04:17:43 AM »

แล้วแบบนี้ทำอย่างไรครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 07:12:05 AM »

คงจะทำเหมือนกับของผมและท่าน savok_cz ครับ

อุปกรณ์ก็มี  1.ผงทองคำแท้  2.ทินเนอร์  3.แล็คเกอร์ 4.สำลี

ขั้นตอนการทำ

1.นำสำลีชุดทินเนอร์ทำความความสะอาดพื้นผิวที่จะลงทอง

2.นำผงทองผสมกันแล็คเกอร์ตามปริมาณพอเหมาะ (ไม่เหลวไม่หนืดเกินไป)

3.นำสำลีชุบผงทองที่ผสมกับแล็คเกอร์แล้วไปเช็ดตรงตัวพื้นผิวที่ทำความสะอาดแล้ว

4.ทิ้งไว้สักครู่

5.นำสำลีชุบทินเนอร์เช็ดเบา ๆ ตรงส่วนที่ลงทองไว้  ผงทองจะค่อย ๆ หายไป แต่ส่วนที่เป็นร่องลึกต่าง ๆ เช่นตัวอักษร  โลโก้จะมีผงทองอยู่ในร่องนั้น ๆ

ป.ล. ร่องลึกจะเก็บผงทองได้ดีกว่าร่องตื้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 04:15:33 AM »

คงจะทำเหมือนกับของผมและท่าน savok_cz ครับ

อุปกรณ์ก็มี 1.ผงทองคำแท้ 2.ทินเนอร์ 3.แล็คเกอร์ 4.สำลี

ขั้นตอนการทำ

1.นำสำลีชุดทินเนอร์ทำความความสะอาดพื้นผิวที่จะลงทอง

2.นำผงทองผสมกันแล็คเกอร์ตามปริมาณพอเหมาะ (ไม่เหลวไม่หนืดเกินไป)

3.นำสำลีชุบผงทองที่ผสมกับแล็คเกอร์แล้วไปเช็ดตรงตัวพื้นผิวที่ทำความสะอาดแล้ว

4.ทิ้งไว้สักครู่

5.นำสำลีชุบทินเนอร์เช็ดเบา ๆ ตรงส่วนที่ลงทองไว้ ผงทองจะค่อย ๆ หายไป แต่ส่วนที่เป็นร่องลึกต่าง ๆ เช่นตัวอักษร โลโก้จะมีผงทองอยู่ในร่องนั้น ๆ

ป.ล. ร่องลึกจะเก็บผงทองได้ดีกว่าร่องตื้น

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ทำเสร็จแล้วจะนำมาโพสให้ดู

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 04:28:37 AM »

ปืน HK ผมชอบที่การผลิตปราณีตมาก
สังเกตุเวลาถ่ายภาพใกล้ ก็ยังเห็นความปราณีตนี้อยู่

เหมือนกับผมเลย ชอบดูใกล้ๆ เห็นชัด จริงๆ

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 10:33:35 AM »

ไม่ได้อยากจะทำหรอกครับ :Smiley :Smiley :Smiley แต่ผงทองหาซื้อได้ที่ไหน........................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 12:44:22 PM »

ลูกโม่ของคุณ โชกุล สวยมากครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์