เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 03:31:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ 9 มม.ซักกระบอกครับ  (อ่าน 3606 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 05:22:40 PM »

ถ้าไม่ได้มีสเป็คอยู่เลย ควรเลือกตัวไหนดี วัถุประสงค์ เอาไว้ติดบ้าน ป้องกันทรัพย์สิน ป้องกันตัวเอง ไม่ได้พกไปไหน แต่อาจพกบ้างถ้าออกต่างจังหวัด เน้นราคากลางๆ ไม่แพงมาก แนะนำหน่อยครับ

เห็นแจ้งว่าเป็นปืนสวัสดิการ แล้วทราบราคาหรือเปล่าครับ ระหว่างสองตัวนี้ ?

วัตถุประสงค์ที่กล่าวมา 92FS ก็เหมาะดีนะครับ (ถ้าจับถนัดมือดี) Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 05:35:12 PM »

ลองดูที่เวปฯ ตามลิงค์ด้านล่างได้เลยครับ
http://www.thailandoutdoor.com/Gun/GunTest/9x9/9x9.html
ขอบคุณในความมีน้ำใจที่เอื้อเฟื้อความรู้อย่างมากมายเลยครับ
ขอเชิญทุกท่านเข้าไปดู และอย่าลืมขออนุญาตเก็บไว้ดูด้วยนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หนึ่งหน้าป้อม@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:45:52 PM »

บาเรทต้า
หนึ่งหน้าป้อม@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:47:51 PM »

บาเรทต้า FS 92 สแตนแลส  43K  / CZ 75 D คอมแพ๊ค  38K ครับ
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:15:35 PM »

CZ ฟันธง  1 . พกแนบเนียนกว่า จับกระชับมือกว่า ( เพราะเล็กกว่า ) 92FS 
                2. จากที่เคยยิงมาทั้ง 2 แบบ ( ความคิด ผมคนดียว ) CZ ทำกลุ่มได้ดีกว่า ถึงแม้เป็นตัว คอมแพค
 แต่ถ้าชอบใหญ่ ๆ ให้ เอา 92 FS 
  ถ้าเป็นไปได้  ลองมาที่ร้าน หลังวัง แล้วทดลองจับ ๆ  ลูบๆ คลำ ๆ ยกๆ ดูน้ำหนัก ดูความเหมาะ มือ แล้วกลับไปตัดสินใจอีกครั้งจะได้ไม่ผิดหวัง
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:21:56 PM »

ปัญหาของเบเรตตา  (สวัสดิการ)  ได้ปืนช้ามากครับ   เพื่อนครูผมจองมาเกือบปีแล้วยังไม่ได้เลยครับ   ส่วนคนที่จองซีแซดยิงหมดกระสุนไปหลายกล่องแล้วครับ.........ด้านความชอบ  เชียร์ ซีแซดครับ   Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:58:04 PM »

ส่วนตัวขอเชียร์ ซีแซด อีกคนครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:38:57 PM »

คนละขนาดเลยนะครับ.......ถ้าอยากได้ขนาดพอดี  ๆ    เลือก CZ ครับ   เบเรตต้า......ขนาดออกจะตัวเขื่องไปครับ....พกยากกว่าครับ..........แต่ก็น่าจะไปลองจับลูบคลำดูนะครับ.......เพื่อความสบายใจ.......สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น.......สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ............คร้าบ.................. Cheesy
Tik
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 11:00:49 PM »

ถ้าชอบขนาดเล็กพกพาสะดวกและแม่นยำด้วย CZ 75D Compact ครับ เป็นปืน ขนาด Compact แต่มีความแม่นยำเกินตัวครับ บาเร็ทต้า 92 FS เคยแต่ลูบคลำ ไม่เคยยิงเลยไม่รู้ว่าแม่นขนาดไหน แต่ขนาดมันต่างกับ CZ 75D Compact มาก

-- 1911 Parts Website --

http://1911parts.tripod.com
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 05:07:07 AM »

เข้าใจว่าเมื่อเทียบสองตัวนี้กันแล้ว แม้ราคาจะต่างกัน แต่ถ้าชอบตัวไหนแล้วจขกท.ก็สามารถสู้ราคาได้ทั้งคู่ ผมจึงตัดเรื่องตัวไหนถูกตัวไหนแพงออกไปนะครับ

ถ้า........

1) ไม่มีปัญหาเรื่องต้องพกพาแบบหลบซ่อนให้มิดชิด และ
2) จับด้าม 92FS ได้ถนัด ไม่รู้สึกว่าอ้วนไป

แนะนำ 92 FS ครับ ผมถือว่า 92FS เป็นปืนเซมิ-ออโต้ที่มี"ความไว้วางใจได้"ของการทำงาน (Reliability) สูงที่สุดในบรรดาปืนเซมิ-ออโต้ที่ผมพอจะรู้จัก ตอนผมเลือกปืนกระบอกแรกก็ลังเลระหว่าง เซมิ-ออโต้ กับ ลูกโม่ ส่วนใหญ่ใจก็เทไปทางเซมิฯแล้วล่ะครับ แต่ตอนนั้นยังลังเลตรงที่"ความไว้วางใจได้"นี่แหละครับ จนได้พิจารณา 92FS เลยเหมาเอาว่า "ลำเลื่อนเปิดกว้างอล่างฉ่าง+ลำกล้องไม่กระดก" น่าจะวางใจได้ที่สุดแล้ว บวกกับที่กองทัพเมกันเอาไปใช้กันทั้งประเทศ เลยได้ถอยมาเลยครับ และไม่ผิดหวัง ยิงไม่เคยติดไม่เคยคาบปลอก ไม่เคยมีปัญหาใดๆ ยกเว้น ............... ไม่มีตังค์ซื้อลูกนั่นแหละครับที่ปืนอะไรก็แก้ปัญหานี้ไม่ได้จริงๆ ฮ่าๆๆ

แต่ถ้าติดสองข้อนั้น จะไปคบ CZ ก็ไม่ต้องลังเลครับ ปืนดีทั้งคู่ครับ ลังเลมากก็ .... หัว-ก้อย ก็ได้ครับ ฮ่าๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2006, 05:17:28 AM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:43:36 AM »

ราคาเท่ากันผมเอาบาเร็ตต้าคับ...

ว่าแต่เอาตัว 92 FS มาเทียบกับ 75 D compact หรือคับ...

ปืนคนละขนาดคับ...Grin

...อย่างที่ท่าน rute ว่า ราคาเท่ากันผมเอา 92FS ครับ เท่าที่ผมใช้ ผมบอกได้เลยว่า 92FS ไม่เลือกลูกส่วนใหญ่เคี้ยวหมดครับ...

Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:00:53 AM »

ผมเปิดหน้าปืนโครงการต่าง ๆ ดู มักมี CZ P-01 อยู่ ไม่ทราบว่าในโครงการคุณมีไหม
อยากลองดูเป็นอีกตัวเลือกหนึ่งครับ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 09:16:31 AM »

Grinเลือกได้ทั้ง2กระบอกครับปืนดีทั้งคู่ลองจับดูก่อนครับ หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 10:39:44 AM »

ถ้าซื้อปืนโครงการผมเลือก CZ ครับ ........เพราะ บาเรทต้า มันรอนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน...นนนนน....นนนน
...
...
ถ้าซื้อที่ร้านหลังวังและราคาเท่ากัน ผมเลือก 92FS คับ
...
...
...
แต่ผมใช้ CZ ครับ

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:45:20 AM »

...........ท่านเจ้าของกระทู้เป็นคนร่างใหญ่  มือใหญ่หรือไม่  ถ้าตอบตัวเองว่าไม่โตมากนัก  ผมแนะนำให้ท่านเล่น CZ  ครับผม  สวย  พกเนียนกว่า    ที่สำคัญ  ราคาที่ต่างกัน  เอาไว้ซื้อกระสุนซ้อมให้สะใจเลยครับ  คนที่ผมรู้จักซื้อ บาเรตต้า คอมแพคมา 70k นายทะเบียนเป็นคนจัดหามาให้  ใส่กล่องกระดาษ มีอุปกรณ์ทำความสะอาดมาให้ชุดเดียว  แม็กก็ไม่มีสำรอง  ผมเอาไปลองยิงกัน  ขนาดผมตัวใหญ๋มือใหญ่นะครับ  ผมยังว่าถ้าใช้พกประจำผมคงไม่เลือก  อาจจะเป็นเพราะว่าผมรัก ซีแซดมากกว่าก็ได้  ใจใครใจมันครับ   ราคาก็ต่ำกว่ามากโข..........สุดท้ายก็ตัวท่านเองละครับที่ต้องตัดสินใจกับมัน......เพราะท่านเป็นผู้ที่ใช้และจะต้องลูบคลำมันมากกว่าคนอื่น........ด้วยความจริงใจครับผม.....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์