เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:24:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองปืนกับร้านบ้านหม้อ  (อ่าน 7649 ครั้ง)
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 05:34:46 PM »

ค.ก.จัดหาอาวุธปืนของกรมการปกครอง  โดยร้านบ้านหม้อ(ทางร้านลงมาทำสัญญาเองถึงหาดใหญ่พรุ่งนี้)
ผมว่าจะไปจองกล็อค26 (ราคา 37500 บาท ) ทางร้านบอกว่าอย่างช้า3เดือนก็ได้ปืน 
เพื่อนๆรู้จักร้านนี้บ้างมั๊ย เคยมีประวัติเป็นอย่างไรบ้าง   ช่วยวิจารณ์หน่อย........
ตากบ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 06:51:10 PM »

ของผม3เดือนยังไม่ได้เลย(โครงการบ้านหม้อ)สอบถามได้ความว่ามหาดไทยยังไม่อนุมัติ  ถ้าอยากจะรอเป็นเพื่อนผมก็ดีเหมือนกันครับ :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 06:55:40 PM »

...ผมไม่เคยสั่งที่นี้ครับ...
...แต่ที่ผ่านมาของผมได้ครับไม่มีปัญหาอะไร...
...กระบอกแรก G19 ของทรัพย์นคร ประมาณ  8  เดือน...
...กระบอกสอง ปืนยาว ของทรัพย์นครเหมือนกันครับประมาณปีกว่าครับ...
...ขอบคุณครับ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:12:23 PM »

..........เท่าที่ฟังท่านเล่ามา.....หายอยากเลยนิ......ผมไม่เคยได้ซื้อปืนจากร้านเลยครับ   ใช้ของเก่าเขาเก็บมาบ้าง  เขาเบื่อบ้าง  บังคับเขาให้ขายให้บ้าง..........บางทีเห็นในเว็บลงปืนกันสวย ๆ  แต่งกันเพียบ  ถ้าเอาของผมมาลงนะ  คงมีบางท่านหัวเราะกันกราวเลยละ   เดิม ๆ ทั้งนั้นครับผม..............
..........ถ้ารอนาน ๆ อย่างพี่ ๆ เขาคงเบื่อเหมือนกันนะ   แล้วระหว่างที่เรารอนี้ต้องส่งเงินให้กับทางร้านหรือไม่ครับผม   ถ้าต้องส่งเงินโดยไม่ได้ปืน  ผมคงไม่ละครับผม     กู้เลยแล้วเอาเงินสดไปซื้อน่าจะสะดวกกว่าครับ   ที่สำคัญหน่วยงานผมไม่มีโครงการด้วย.....เลยออกจะอิจฉานิด ๆ ครับผม.....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
sanka
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:47:06 PM »

ผมก็สั่งจองปืน CZ 75 จากร้านนี้เหมือนกัน  ประมาณ  3  เดือน  ยังไม่มีการตอบกลับ.....ไปสั่งจองที่ร้านเลยครับ...ดูน่าเชื่อถือ...แต่ก็ไม่แน่ใจ...ต้องทำใจ..รอ...รอ..รอ...ครับ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:31:52 PM »

ปืนโครงการ  เป็นโครงการประจำปี  ก็ต้องรอเป็นปีครับ   Grin Grin  แล้วทราบมาว่าจ่ายเงินกับร้านบ้านหม้อโดยตรงไม่ทราบว่าจะมีปัญหาตามมาภายหลังหรือปล่าว  Huh Huh

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:57:02 PM »

ปลัดอาวุโสท่านหนึ่งแนะนำว่า หากจะจองปืนสวัสดิการนั้นดูให้ดี ๆ เดี๋ยวเหมือนกับของ อ.โกลก  ถ้าจะให้แน่ต้อง สน.อส. รับรองได้ชัวร์แม้จะช้ากว่ากำหนดที่แจ้งไว้ ส่วนของร้านปืนบ้านหม้อ หรือ ร้านปืนอื่น ๆ เมื่อก่อนก็อยากจะจอง แต่ดู ๆ แล้วเลยไม่กล้าเสี่ยง เพราะรู้สึกว่ามันไม่แน่นอน
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 11:07:00 PM »

ดูๆแล้วรู้สึกเสี่ยงจัง
คิดอีกแง่.....เสี่ยงแค่ 3750บาท
ถ้าเป็นจริง.......ประหยัดเกือบสองหมื่น
พี่ๆคิดว่า คุ้มมั้ย  ถ้าผมจะเสี่ยงสักครั้ง
เรื่องช้าไม่กลัว.....กลัวเร็วมากกว่า(เพราะยังไม่มีตังค์)
แล้วก้อ..ตอนนี้มีGoldCupกับ870 ใช้อยู่แล้วด้วย
ที่อยากได้Glock26 ส่วนนึงเป็นเพราะเห็นว่าถูกดี
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:08:28 AM »

ปืนสวัสดิการ เป็นเรื่องที่ทางราชการจัดโครงการ ไม่ใช่ร้านจัด เช่น สน.อส.จัดโครงการจัดหาอาวุธปืนเพื่อเป็นสวัสดิการแก่ข้าราชการ จึงทำสัญญากับ สน.อส.และจ่ายเงินเป็นเช็ค/ตั๋วแลกเงินธนาคารใดก็ได้ สั่งจ่ายในนาม "สน.อส.โครงการจัดหาอาวุธปืน ปค.ระยะที่ 2"
ถ้าทำสัญญากับร้านจะเสี่ยงมากๆเพราะร้านค้าไม่มีหน้าที่จัดสวัสดิการ แต่ทางราชการให้เป็นผู้สั่งปืนเข้ามาเท่านั้น  Cheesy

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:32:39 AM »

ปืนสวัสดิการ เป็นเรื่องที่ทางราชการจัดโครงการ ไม่ใช่ร้านจัด เช่น สน.อส.จัดโครงการจัดหาอาวุธปืนเพื่อเป็นสวัสดิการแก่ข้าราชการ จึงทำสัญญากับ สน.อส.และจ่ายเงินเป็นเช็ค/ตั๋วแลกเงินธนาคารใดก็ได้ สั่งจ่ายในนาม "สน.อส.โครงการจัดหาอาวุธปืน ปค.ระยะที่ 2"
ถ้าทำสัญญากับร้านจะเสี่ยงมากๆเพราะร้านค้าไม่มีหน้าที่จัดสวัสดิการ แต่ทางราชการให้เป็นผู้สั่งปืนเข้ามาเท่านั้น Cheesy

ถูกต้องนะคร๊าบบบบ

แถมยังไม่ต้องเป็นการช่วยเหลือร้านทางอ้อม ที่อาจจะนำชื่อเราไปอ้างในการสั่งปืน แล้วมาบอกว่าปืนไม่เข้า ปืนไม่ได้รับอนุมัติ แต่จริง ๆ แล้ว ปืนนั้นพามาขาย

ที่ อ.รือเสาะ ทำให้นายอำเภอปวดหัวเหมือนกันไม่สามารถขึ้นทะเบียนให้ได้  เพราะร้านมาทำสัญญาลักษณะอย่างนี้เหมือนกัน แต่พอปืนถึงมือปรากฎว่ากล็อคเหล่านั้นไม่มีการตอกเลขหมายใด ๆ ที่ทำให้รู้ว่ามันผ่านกระบวนการตามกฎหมาย  แสดงว่าปืนกระบอกนั้น ๆ เถื่อน หรือ ไม่เถื่อน ลองคิดกันดูเองนะครับ

แต่ถ้าสั่งแล้วปืนได้ขึ้นทะเบียนถูกต้อง สามารถซื้อได้ในราคาถูกก็ขอแสดงความยินดีด้วย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:36:59 AM »

ถ้าไม่ต้องวางมัดจำก็น่าสนใจ ไม่เสียอะไร
ถ้าต้องวางเงินก็เลิก

jupiter
"ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

คิดดี + พูดดี + ทำดี = ชีวิตมีแต่เจริญ

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 08:47:15 AM »

ทำสัญญากับ สน.อส.ดีกว่านะครับ อย่าต้องกลายเป็นว่าซื้อปืนเถื่อนราคาแพงเลย (แบบว่าได้ปืนมาแต่นายทะเบียนออก ป.4 ให้ไม่ได้น่ะ) ด้วยความหวังดีครับ

"คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" - หลวงพ่อปัญญานันทะภิกขุ

Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 09:09:55 AM »

แรกๆก็โปรยยาหอมแบบนี้แหละครับ บอกว่าจะได้ 3 เดือนมั่ง 6 เดือนมั่ง ...แต่พอถึงเวลาก็เห็นเลื่อนทุกที อ้างโน่นอ้างนี่  แล้วที่ห้างปืนบ้านหม้อบอกว่า อย่างช้าไม่เกิน 3 เดือนได้ปืน.....ผมว่า...คงจะยากกกครับ ให้ตายเถอะโรบิ้น
ผมสั่งโครงการ สน.อส. ระยะที่3 ตอนนี้ก็เกือบ 7 เดือนแล้ว เพื่อนที่สั่งพร้อมๆกันก็ยังไม่มีวี่แววเลยครับ เดือนที่แล้วผมเลยตัดสินใจขอยกเลิกปืนโครงการแล้วไปซื้อปืนที่ร้านแทน ได้ปืนมากอดสมใจ ไม่เสียสุขภาพจิต ตอนนี้ก็เหลือรอ ป.4 อย่างเดียวค้าบ
.........ผมว่า ปืนโครงการที่ชัวร์ที่สุด(ในความเห็นผมนะครับ) น่าจะเป็น ของ สน.อส. โครงการที่ผ่านมาก็ได้ปืนโดยไปแล้ว ยกเว้นบาเรทต้าครับ

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 10:19:12 AM »

จองกับ  สน.อส.  น่าจะวางใจได้มากกว่านะครับ   Smiley   อย่างน้อยก็ได้รับอนุมัติจาก  มท.1  แล้ว ...  ส่วนร้านนี้ไม่แน่ใจว่าได้รับอนุมัติให้นำปืนเข้าหรือยัง   Huh ตกใจ

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
N1
Full Member

คะแนน 9

เริ่มจาก 0 เพิ่มพูนทีละ 2

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:09:49 AM »

ตกใจ อย่าไปเอาเลยพี่ ผมเห็นโพสกระทู้บ่นกันมา กว่าปีแล้ว  ตกใจ
 Grin ผมว่ากัดฟันเพิ่มเงินอีก 25,xxx แล้วไปซื้อเองดีก่า  น้ำลายหก
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์