เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:28:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองปืนกับร้านบ้านหม้อ  (อ่าน 7666 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:31:29 AM »

ท่านใดที่จะจองปืนกับ สน.อส. นั้น จะได้รับปืนช้าหรือเร็วนั้นขึ้นอยู่กับยี่ห้อด้วย เท่าที่ทราบ

เร็วสุด  สมิธฯ  /  ปานกลาง กล็อค, ซีแซด /   ช้าสุด  บาเร็ตต้า   

คาดว่ายี่ห้อที่ได้รับช้า ๆ น่าจะเกี่ยวกับการบอยคอยด้วย
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:42:13 AM »

ท่านใดที่จะจองปืนกับ สน.อส. นั้น จะได้รับปืนช้าหรือเร็วนั้นขึ้นอยู่กับยี่ห้อด้วย เท่าที่ทราบ

เร็วสุด สมิธฯ / ปานกลาง กล็อค, ซีแซด / ช้าสุด บาเร็ตต้า
แล้ว บ.อินเทค ยอมปลดล็อคยี่ห้อ กล็อค ให้บ.อื่นเหรอครับ
เห็นว่าขายได้ บ.เดียว

คาดว่ายี่ห้อที่ได้รับช้า ๆ น่าจะเกี่ยวกับการบอยคอยด้วย

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 10:36:58 PM »

ตกใจ อย่าไปเอาเลยพี่ ผมเห็นโพสกระทู้บ่นกันมา กว่าปีแล้ว ตกใจ
 Grin ผมว่ากัดฟันเพิ่มเงินอีก 25,xxx แล้วไปซื้อเองดีก่า น้ำลายหก

ก็บ่นไปงั้นละครับ 25K  นี้ เรมิงตัน 870  กระบอกนึงเลยนะครับ...

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:21:22 PM »

วันนี้มาปฏิบัติภารกิจที่ อ.รือเสาะ  นราธิวาส
เลยไม่มีเวลาไปจอง........
เฮ้อ...ไม่รู้โชคดีหรือร้าย
ที่แน่ๆ....โชคดีที่กลับมาอย่างปลอดภัย
แต่......โชคร้ายที่พรุ่งนี้ต้องไปอีกครั้ง
เฮ้อ....!!!!
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 01:55:27 AM »

ผมเคยให้ข้อสังเกตุไปแล้วนะคับสำหรับร้านนี้ 1.จ่ายให้ทางร้าน ไม่ได้จ่ายให้กับทางราชการย่อมมีความเสี่ยงสูงคับ
2.ในสัญญาไม่ได้ระบุระยะเวลาและถ้าไม่ได้ปืนไม่มีข้อไหนระบุให้ทางร้านจ่ายเงินคืนให้เรานะคับ
สรุป โครงการฯตอนนี้แน่นอนที่สุดก็ต้อง สน.อส.คับ ว่าแต่ผมก็อยากได้กล็อกอะคับ ระยะที่ 3 ไม่มีกล็อกเลยคับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 10:36:42 AM »

ตอนนี้นะ สน.อส. ชัวร์ที่สุด แต่นั่นแหละมีหลายโครงการหลายระยะ ก็ต้องรอๆๆๆๆๆกันหน่อยถ้าใครทนรอได้  ประหยัดเงิน แต่ถ้ามีเงินเยอะ ก็ติดต่อซื้อที่ร้านค้าปืน รอไม่นาน
gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 11:38:02 AM »

ถึงช้าแต่ก็น่าจะชัวกว่าข้างนอกนะครับ เพราะว่าผมก็รออยู่เหมือนกันครับ ตกใจ  น้ำลายหก  น้ำลายหก
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 07:38:06 PM »

เร็วสุด สมิธฯ / ปานกลาง กล็อค, ซีแซด / ช้าสุด บาเร็ตต้า
ถ้าสั่งกล็อค ไม่ทราบว่าจะฝ่านด่าน บริษัทอินเทค หรือเปล่าครับ เพราะทราบมาว่าเป็นตัวแทนในไทยแล้วคนอื่นขายไม่ได้ ขอเป็นความรู้หน่อยครับ
แล้ว บ.อินเทค ยอมปลดล็อคยี่ห้อ กล็อค ให้บ.อื่นเหรอครับ
เห็นว่าขายได้ บ.เดียว

* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 07:49:55 PM »

Grin  ตั้งหน้าตั้งตารอต่อไป   ช้าไม่ว่าอย่าเบี้ยวก็แล้วกัน Grin

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:39:07 AM »

ผมจองกับบ้านหม้อเหมือนกันครับ ผ่านมา5เดือนแล้ว เงียบเป็นป่าช้าาาาาาาาาาาาาา หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 10:24:11 AM »

ทราบข่าวว่าวันนี้ มีบางหน่วยงานในจังหวัดปัตตานีได้เรียกทางบ้านหม้อมาแก้สัญญาแล้ว
เป็นเพราะอ่านกระทู้ของพวกเราหรือปล่าว !!!!!
eakzax
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 04:04:12 PM »

ขออนุญาติพูดตามตรงและตามความรู้สึกนะครับ อย่ารีบร้อนจองนะครับ ผมก็จองกับร้านนี้ไปเหมือกัน ร้านนี้ไม่ผ่าน สน.อส จ่ายเงินให้กับร้านโดยตรง เมือวันเสาร์ที่ผ่านมาไปที่ร้าน มีปืนลูกซองโชว์หน้าร้านกระบอกเดียวเอง ดูแล้วไม่น่าไว้ใจ ผมไม่ได้เข้าไปคุยเพราะมีธุระต้องรีบกลับอีกทั้งในร้านยังมีคนคุยกันอยู่ในร้านเยอะพอควร ไป กทม เดือนหน้าจะเข้าไปคุยให้รู้เรื่องไปเลย แต่เท่าที่โทรไปคุยเค้าบอกว่า กล็อก2เดือนได้ ตรงนี้แหละที่มันล่อใจ เห้อ .....พลาดจริงๆ
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 06:51:57 PM »

ที่หน่วยผมตอนนี้ทางร้านติดต่อให้มารับปืนแล้วครับเป็นกล็อกทั้งนั้นเห็นรุ่นพี่บอกว่ามา19กระบอก ปืนมาแล้วรอแต่ให้ไปรับเพราะขอ ป.3กันมาแล้ว ไปรับประมาณกลางเดือนนี้ส่วนของผมยังเงียบอยู่เลยครับ จองช้ากว่าคนอื่นแค่เดือนครึ่งเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 06:55:50 PM »

2 เดือนไม่มีทางคับ  Angry ผมเคยเข้าไปคุยกับทางร้านขอดูเอกสารที่เกี่ยวข้องไม่มีมาแสดงให้ดูคับ บอกว่าจะเอารายชื่อที่จองไปขอทำโครงการฯนำปืนเข้ามากับทางมหาดไทย แล้วบอกว่าจะเอาเงินมัดจำ 10% ของเราไปเป็นค่าดำเนินการ Huh ผมกับลูกน้องก็ถอยออกมาเลยคับ อ้อ วันที่ไปทางร้านมีแต่ปืนที่ขอยืมคนอื่นมาให้จับให้ดูไม่กี่กระบอกเท่านั้นคับ ตกใจ
aotaung
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 08:52:56 PM »

ระยะที่ 3  จอง CZ  กับปืนเอกภัทรผ่าน สน.อส.ตั้งแต่ปลายปีที่แล้วยังเงียบอยู่เลยครับ Huh Huh Huh
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์