เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:27:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังนะครับปืน ทะเบียน จ.หนองบัวลำภู  (อ่าน 3347 ครั้ง)
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:00:43 AM »

ผมว่า คุณ Piroje ควรไปแจ้งความดำเนินคดี ครับ เอาให้ถึงที่สุด  ส่วนปืนผิดมือ ลองปรึกษากับทนาย , หรือนายทะเบียน จะหาทางออกอย่างไร อาจขอใบอนุญาต เก็บรักษาชั่วคราว   
  อย่า !!!!  ปล่อยให้คนชั่ว  ลอย นวล ๆๆๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 02:55:12 PM »

เสียใจด้วยครับ แล้วตอนซื้อเจ้าของเดิมไม่ได้บอกให้เราทราบก่อนหรือครับ ว่าตัดโอนไม่ได้
เป็นการเอาเปรียบกันชัดๆๆ แถมซื้อ ราคาแพงเวลาคืนโดนกด ราคาลงอีก
Chat
Jr. Member
**

คะแนน 0

Work hard Play harder

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 03:07:39 PM »

เคยได้ยินมาจากเจ้าหน้าที่บนอำเภอ(ที่บ้านผม)..ว่าจังหวัดหนองบัวลำภูไม่มีร้านค้าปืนที่มี ป.2 ครับ..ดังนั้นปืนทะเบียนหนองบัวลำภู..... Huh? ข้อมูลนี้ไม่ยืนยันนะครับ ได้ยินมาอีกที เล่าให้ฟังครับ  Grin Grin

Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

เด็กอนุบาลตีนดอย

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 03:39:28 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่เห็นใจครับ ผมไม่อยากให้ไครต้องมาเซ็งและเสียความรู้สึกเหมือนผมอีก ทะเบียนที่ระวังก็คือ  นธ. และ นภ. ที่ซื้อจาก บ.อินเทค และออกใบ ป4 จ.หนองบัวลำภู ครับ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 04:01:01 PM »

น่าเห็นใจคุณ Piroje ครับ
คนที่ขายให้นี่ถือว่าคบไม่ได้จริง ๆ ครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 08:54:33 AM »

อ๋อ..กระบอกที่เคยบอกขายกระทู้นี้ใช่เปล่าครับ เห็นใจจริงๆครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,10980.msg269930.html#msg269930

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 09:32:15 AM »

โอย...หนักอก+น่ากลัว

APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 10:10:17 AM »

ผมซื้อปืน RAMI P มาจากนายณัฐพล แสงสารพัน ซึ่งเป็นเจ้าของร้านอุดรโพนเทค อยู่หลัง ธนาคารออมสินสาขาหนองบัวลำภู เป็นเงินทั้งสิ้น 54k แต่ไม่สามารถโอนได้เนื่องากปัญหา บ.อินเทค จนวันที่ 24 เม.ย.2549 ได้ต่อรองในการคืนปืนเจ้าของปืนได้ต่อรองในราคา 435000 ผมเห็นว่าให้มันจบไปเสียก็เลยยินยอม แต่พอวันที่ 27 เมย.2549 ผมได้น้ำปืนไปคืนให้ ผมบอกว่าผมลืมนำใบ ป.4 ของท่านมาด้วยแต่จะส่งมาให้ในวันถัดไปทาง EMS และก็ได้รับแต่คำติตัวปืนตลอดเพื่อหวังจะได้กดราคาลงไปอีก และจะให้ผมส่งใบป.4 มาก่อนแล้วจะส่งเงินตามที่หลัง(โดยวางปืนไว้กับเขา) ผมไม่ยอมผมเอาปืนกลับ ผมไม่สนครับถึงผิดมือแต่ไม่ไช่ของผม ป4 อยู่ที่ผม มีเซ็นลสักหลังคำว่าโอน แล้วลงชื่อเจ้าของปืน โดยไม่ลงวันที่ และเซนต์ในใบโอนที่พร้อมจะยื่นโอนต่อนายทะเบียนเพื่อตัดโอนต่อไป จึงเรียนมาเพื่อให้ทุกๆท่านระวังไว้นะครับว่าปืนที่ออกมาจากทะเบียน จ.หนองบัว มีปัญหาครับ Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry
ถ้าสมมติว่าจะเปรียบเทียบบริษัทอินเทคขายปืนแบบเดียวกับโครงการปืนทั่วไป(ถูกหรือไม่ดูกันไป)คือโอนไม่ได้ยกเว้นมรดก
แล้วสมมติคุณไปซื้อปืนต่อจากคนที่ซื้อปืนสวัสดิการทั่วๆไป คงโอนไม่ได้ตามที่โครงการสวัสดิการกำหนดไว้
แต่คนขายไม่บอก และขายให้คนซื้อ
ใครผิด? โครงการผิดหรือคนขายให้ผิด?
คนซื้อเอาไปโอนไม่ได้เพราะติดเงื่อนไข เอาไปคืนคนขายๆก็เล่นแง่เอาเปรียบ
ใครผิด? โครงการหรือคนขายให้ผิด?
เรื่องนี้เป็นเรื่องที่คุณไปซื้อปืนมาจากคนที่คุณเอ่ยชื่อในนี้ แล้วไปรับโอนไม่ได้
เอาไปคืนก็ไปเจอคนเห็นแก่ตัวเล่นแง่เอาเปรียบ
สมควรที่ให้ออกมาด่าประจานเหมือนกัน แต่ไม่ควรเอาชื่อเขามาประจานในเวป เพราะเขาไม่มีโอกาสชี้แจง
ส่วนเรื่องปืนที่มาจากอินเทค ก็ควรเป็นเรื่องที่คนซื้อจริงๆโวยวายซึ่งก็น่าที่จะโวยวายว่าขายของแบบนี้ได้อย่างไร
นึกว่าเป็นคนซื้อปืนโดยตรงจากอินเทค ที่แท้ก็ซื้อต่อเขามาแล้วโอนไม่ได้
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:12:23 PM »

ท่าน APC ครับ
 ระวังกันไว้...มันมาอีกแล้ว
« เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 11:47:58 PM »   

--------------------------------------------------------------------------------
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,15823.0.html

ท่านมีความรู้สึกอย่างไรครับกับเหตุการที่เกิดขึ้น ผมคิดว่าชมาชิกใน อวป. นี้ รู้สึกกับเจ้าของปืนอย่างไร จะให้พวกพ้องและน้องๆที่เข้ามาอยู่ร่วมวงการของเราถูกหลวกและถูกเอาเปรียบจากผู้ไม่หวังดีได้อย่างไรครับ  ที่ผมประจานชื่อเขานั้นถ้าเป็นเรื่องไม่จริงเขาก็มีสิทธิฟ้องหมิ่นประมาทผมได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2006, 10:20:15 PM โดย Piroje » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:33:23 PM »

รับทราบครับ..........ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ......
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:33:32 PM »

ตกลง เรื่องของ บ.อินเทค เป็นมาอย่างไรครับ ไม่ทราบจริงๆ อยากขอทราบเป็นแนวทางด้วยครับ จะได้ไม่ตกไปอยู่ในวังวน เผื่อจะซื้อปืน มือสองครับ พี่ๆช่วยกรุณาให้ข้อมูลด้วยครับ ตกใจ

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:17:41 PM »

ลองอ่านดูครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,8717.210.html
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:44:07 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์