เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:25:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: เมื่อเลือกปืนโดยพิจารณาปัจจัยอื่นแล้ว เช่น ความเรียบร้อย ลายไม้ ฯลฯ ท่านเลือกเลขปืนหรือไม่? อย่างไร?
ไม่เลือกเลข สุ่มเลือกกระบอกไหนก็ได้ - 22 (35.5%)
เลือกเลขโรงงานที่ตัวเลขถูกใจ - 14 (22.6%)
เลือกเลขทะเบียนที่ตัวเลขถูกใจ - 17 (27.4%)
เลือกเลขโรงงานที่ตัวเลขสูงสุด = ผลิตออกมาล่าสุด - 8 (12.9%)
เลือกเลขทะเบียนที่ตัวเลขสูงสุด = เข้าประเทศมาล่าสุด - 1 (1.6%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 55

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเลือกเลขปืนหรือไม่? อย่างไร?  (อ่าน 4299 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:02:08 PM »

ผมเลือกเลขโรงงานที่ตัวเลขสูงสุด = ผลิตออกมาล่าสุด ครับ Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:17:33 PM »

Vote แล้วครับ ... ผมเลือกเลขโรงงานที่สวยถูกใจ ถ้าได้มีโอกาสเลือกนะครับ Grin

แต่วันที่ไปซื้อเจ้า G17 วันนั้น... ไม่ได้มีโอกาสเลือกเลขเลยครับคุณต๊อก... มีกระบอกเดียว Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:22:19 PM »

อิ อิ หยิบกระบอกไหนมาก็ยิงดีนะครับ ปืนยี่ห้อเนี๊ย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:31:02 PM »

......ของผมเลือกเลขทะเบียนที่ตัวเลขถูกใจ คือเลข 8 กับ เลข 9 ......................

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:39:07 PM »

ไม่เลือกคับ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:43:34 PM »

วันอังคารนี้ถ้ามีให้เลือกก็จะเลือกเลขทะเบียนที่ถูกใจครับ    เพราะปืนเข้ามารุ่นเดียวกันเผลอ ๆ ผลิตที่โรงงานในสัปดาห์เดียวกัน
เลขปืนมาก  น้อย  กว่ากันคงไม่ใหม่กว่ากันมากนะครับ  Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:52:32 PM »

ไม่เลือกครับ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:55:26 PM »

........ถ้าไม่ใช่ลูกเจ้าของร้านขายปืน  ผมว่าน่าจะไม่มีสิทธิเลือกเลยละ   บางท่านจ่ายเงินหมดแล้วปืนยังไม่ได้ก็มี  บางท่านก็รอมาเป็นปี   ยังไม่เห็นแม้แต่เงาปืนเลย   ให้ได้ไว้ก่อนเถิดครับ   แต่ถ้ามีโอกาสให้เลือกทุกท่านมีตัวเลขในใจหมดแล้วละ......ด้วยความเคารพครับผม.........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 06:57:53 PM »

Smiley. กระบอกไหนก็ได้ครับ. ตัวเลขสวย .. ก็ถูกฉวยไปหมดแล้ว..  Grin

Jarnoi
มองไกล ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:00:31 PM »

ผมไม่เลือกเลขครับ แต่เลือกปืนมากกว่า  คือ ถ้ากระบอกไหนสภาพ OK ก็ OK
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:01:54 PM »

จริงๆแล้วผมจะเลือกปืนก่อนครับว่ามีตำหนิหรือเปล่าแล้ว ค่อยเลือกเลขปืนกับทะเบียนอีกทีหนึ่งครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:03:01 PM »

ผมเลือกที่ตอกเลขทะเบียนสวย

คือตอกแล้วตัวเลขสวยงาม ลงน้ำหนักกำลังดี เห็นเลขได้ชัดเจนครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:05:50 PM »

Grin Grin Grin

วุ้ย...ย.ย.ย...
 Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:08:15 PM »

.........เลขสวยที่จะได้ส่วนใหญ่จะเป็นปืนใหม่   หลังจากร้านนำปืนไปตอกเลขเสร็จก็จะโทรบอกลูกค้าที่จองให้มารับของ  ใครอยากได้เลขสวยต้องไปเร็วหน่อยถ้าล็อตนี้มีก็สมหวัง   เรื่องเลขสวยๆ   คุณ G Bkk  ได้มากอดหลายตัวแล้วเพราะไวกว่าเพื่อน......... Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:27:46 PM »

เลือกเลขตัวปืนหรือเลขทะเบียนสวย....อย่างใดอย่างหนึ่งครับ....เพราะโอกาสสวยทั้ง2ไม่มี
ได้แล้ว ค่อยดูความเรียบร้อยของตัวปืน....ไม่ดีก็ขอเปลี่ยน....กลับไปทําซําขั้นตอนแรกอีกครั้ง Grin Grin Grin

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์