เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:48:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่ท่านมีอยู่ใช้ยิงจริงๆกี่กระบอก  (อ่าน 5150 ครั้ง)
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:35:39 PM »

ผมมีแต่ปืนใช้งาน ยิงมันทุกกระบอกครับซ้อมยิงเท่าที่โอกาสอำนวย.....
9มม.ที่พกประจำจะเอาไปยิงทุกครั้งที่เข้าสนาม ลูกโม่.357ที่มีก็จะพยายามฝืนๆซ้อมทั้งที่ไม่ได้ชอบอีกไม่กี่วันพอได้.45แถวเดี่ยวกลับมาเติมเต็มคงขยันซ้อมมากขึ้น เพราะมีปืนที่อยากยิงกลับมาให้ใช้แล้ว Cheesy
ก็ยิงไปเท่าที่มีครับ แต่ที่อยากยิง ก็ .357 น่ะครับ ยังเก็บเงินไม่พอเลยครับ ก็รอพี่ E_mail เบื่อเมื่อไหร่ เผื่อจะขายน้องถูกๆ อ่ะครับ น้ำลายหก

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
North19
สวัสดีครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:45:43 PM »

ผมมีปืนกระบอกเดียว ยิงบ่อยเหมือนกัน มีปัญญาคิดอยากได้ปืนเพิ่มอีกซัก 2 กระบอก แต่ไม่มีเงินซื้อน่ะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:51:03 PM »

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 03:53:58 PMข้อความโดย: Choltit 

ผมชอบกระทู้คุณ sinop มาก
ขอบคุณที่ตั้งกระทู้ครับ 

..คิดเหมือนคุณ่อ๋อง เลยครับ.. Smiley..

ผมหมุนเวียน อยู่ ๓ .. กับ Colt .๓๘ super/ Glock ๑๙ /Sig ๒๒๖
  อย่างน้อย ๑ กระบอกที่จะต้องติดรถไปด้วยทุกครั้ง..  บางกระบอกก็ซุกลืมไว้เลย ครับ..
  ส่วน ๑๑ ไม่เคยนำติดรถเลยสักครั้ง..  Smiley

ผมก็คนหนึ่งละ ซื้อเพราะชอบ.. พอใจ  และไม่หันมองพวกปืนสะสม ..
  อาจเพราะเป็นคน .ที่เชื่อคนยาก...จึงไม่ซื้อปืนตามกระแส .ครับ Smiley.

เป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ Grin Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2006, 07:52:33 AM โดย sinop » บันทึกการเข้า
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:16:14 PM »

ยิงประจำ G19 ครับ(เพราะเหลืออยู่กระบอกเดียว) Grin Grin
และก็ 870 นานๆที

เอ้า....นายโจ้ ป.3 ขนาด .45 จะหมดอายุแล้วยังหาของไม่ได้อีกหรือนี่...ทุ่มเทหน่อยเหมือนเที่ยวผับง่ะ...อิอิ

จะไม่ได้ซื้อก็เพราะไปเที่ยวนี่แหละ Grin Grin

อ้าว...ก็ไม่รีบหาคู่ใจไงหละ จึงได้เที่ยวบ่อยๆๆ แถมได้แม้มเงินคู่ใจ เอาไปซื้อปืนอีกกระบอกนะ...จะบอกให้
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:56:00 PM »

กล็อก19 ครับ บ่อยสุด Grin
ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 05:52:24 AM »

ยิงมากๆ 1 กระบอก เพราะใช้แข่งจัดๆ Grin Grin Grin นอกนั้นยิงน้อยมาก บางกระบอกไม่ได้ยิงมา 4-5 ปีแล้วววว

มียิ่งมากยิ่งไม่ได้ยิง Grin Grin Grin
เห็นควรด้วยครับ
ผมเองยิงมากสุดคือกระบอกที่ติดตัว
บางกระบอกซื้อมาเพราะดูแล้วชอบ ลองยิงแล้วไม่ติด ก็จะนอนอยู่ในตู้นานหน่อย
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 05:55:43 AM »

.22 lr ครับยิงบ่อยที่สุดมีอยู่สองตัว ซีแซดกับ อันชู้ต  ติดรถไปสนามเกือบทุกอาทิตย์ครับ  นานๆก็จะเอา .38  mod. 60  มายิงซักทีนึง Smiley Smiley
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 07:19:57 AM »

Grinมีแค่สองครับ ม้าแข่ง กับม้าบ้าน ยิงทั้งคู่เวลาเข้าสนามครับ Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 07:34:02 AM »

ปืนทุกกระบอก ยิงเล่นได้หมดครับ ก็หมุนเวียนกันไป
ผมไม่มีปืนเกรดสะสมประเภท ชุบทอง แกะลายครับ
ที่มีแล้วไม่ค่อยได้ยิงก็คือพาราเบลลั่มครับ ไม่ใช่ว่าเป็นปืนสะสมหรอกครับ
แต่เพราะว่าตั้งใจซื้อมาดูเล่นอยู่แล้ว
สนองความฝันเมื่อครั้งยังเด็ก
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 07:45:37 AM »

ผมยิงเกือบเท่าๆกันครับทุกกระบอกหมุนเวียนกันหนักสุดก็ PARA PXT.45เพราะใช้เเข่งขันเเละซ้อมมือ น้อยสุดก็COLT DEFENDER.45เพราะใช้เป็นปืนพก Smiley

[URL=h
jupiter
"ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

คิดดี + พูดดี + ทำดี = ชีวิตมีแต่เจริญ

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 08:56:09 AM »

มีกระบอกเดียว และยิงอยู่กระบอกเดียวครับ G19 ....... เยาะเย้ย
และในอนาคตอันใกล้นี้ก็ว่าจะมี 452 มาเพิ่มอีกหนึ่ง

"คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" - หลวงพ่อปัญญานันทะภิกขุ

Tik
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 09:01:49 AM »

ยิงบ่อยๆ เป็น Springfield Full Size แถวคู่ครับ CZ 75B Compact ใช้บ้างไม่บ่อยนัก ส่วน พาลาเบลลั่ม P08 navy ไม่ได้ยิงมามากกว่า 3 ปีครับ

-- 1911 Parts Website --

http://1911parts.tripod.com
ต๋อมgold cup
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

อย่ามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 10:30:21 AM »

ยิงทุกกระบอกครับ มีแค่3กระบอก ซ้อมยิงก็ gold cup 11มม. ส่วน พี228 ก็พกมากกว่ายิง 452 varmint ก็เอาไปยิงเล่นบ้าง
Mod5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 10:35:10 AM »

ผมมือใหม่ครับ......มีกระบอกข้างล่างเนี้ยกระบอกเดียว......กำลังฝึก.........ยิงทุกอาทิตย์ครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 10:50:41 AM »

ความสุขของผมอยู่ที่การได้ยิงปืน หลงรัก ซื้อมาลูบเฉยๆอารมณ์ค้าง Grin
ผมเป็นคนไม่เล่นปืน หมายถึง ไม่ชอบรื้อมาศึกษา แต่ถอดล้างปกติหลังจากยิง
ไม่ขายเพราะเบื่อแล้ว หรือเก็งกำไร
จึงไม่มีการซื้อเก็บเพราะน่าสะสม อาทิ ผลิตน้อย ตกแต่งเป็นพิเศษ รุ่นที่ระลึก
ผมจึงเลือกปืนจาก ขนาดกระสุนที่หาง่าย ราคาสมเหตุสมผลทั้งปืนและกระสุน
มีกระสุนขายให้ผมยิงไปจนกว่าผมจะตาย
ก็เลยอยากถามว่าเพื่อนสมาชิกที่มีปืนอยู่หลายกระบอกว่า
ใช้ยิงจริงๆกี่กระบอก Cheesy
สะสมกี่กระบอก Cheesy

เหมือนกับผมเลย ของผมจะเน้นที่ลูกกรดเพราะราคาถูก มีเกือบทุกแบบ สั้นยาว ลูกเลื่อน ออโต้ คานเหวี่ยง ยังขาดแต่ลูกโม่เท่านั้น ทุกกระบอกจะผลัดกันออกมายิง แต่ที่มากหน่อยคือ 452 กับ ตอซ ครับ
กับอีกขนาดที่ชอบคือ 11 เพราะแม่นถูกใจ ตอนนี้มี 2 แบบ คือ 1911 กับ cz ที่อยากได้เพิ่มคือ 11 ลูกโม่ 625
และตอนนี้ที่เพิ่งเริ่มเล่นคือ อัดลม มีสั้น 1 ยาว 1 แต่สั้นยิงบ่อยกว่า ตอนนี้บ่อยที่สุดเพราะไม่ค่อยมีเวลาไปสนาม ส่วนปืนสะสมหายากไม่เคยสนครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์