เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:36:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารทำปืนลั่น นักข่าวช่อง 7 ดับ  (อ่าน 6766 ครั้ง)
RIENG
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:02:48 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับทุกฝ่าย
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:03:30 PM »

ขอไว้อาลัยผู้เสียชีวิต  ขอให้กำลังใจครอบครัวท่านและผู้บาดเจ็บ
กระสุนที่ลั่นออกไปแล้ว  ไม่มีใครหยุดยั้งได้  ขอให้ระวังและไม่ประมาทครับ
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:18:13 PM »

เป็นทหารอยู่กับอาวุธมาตลอดไม่รู้หรืออย่างไรว่าอันไหนลูกจริงอันไหนลูกแบ๊ง
หรือลูกแบ๊งหายากเลยเอาลูกจริงใช่แทน

การออกความเห็นอย่าเอาแต่มันอย่างเดียวครับ
อ่านแล้วมันไม่เจริญตา

ขออภัยครับ Cheesy
ความรู้สึกของผมไม่ได้ตอบแบบเอามันส์ครับ
ผมก็เสียใจกับครอบครัวของผู้เสียชีวิต
เพียงแสดงความเห็นว่ากระสุนที่คร่าวชีวิตนัดนั้นมาจากปืนในมือของทหารอาชีพไม่ใช่มือใหม่หัดยิง
อาจมีกระแนะกระแหนบ้าง
แต่เป็นการตำหนิคนที่ประมาทไม่ได้ว่าท่านที่มีอาชีพทหารทุกคน
หากรุนแรงไปขออภัยครับ
คนเราประมาทกันได้ทุกคนเป็นข้อเท็จจริงที่ผมยอมรับ
อาชีพบางอาชีพจำต้องใช้มาตรฐานที่สูงกว่าบุคคลทั่วไป(ในทางกฎหมาย)
ทหารก็ดี ตำรวจก็ดี นักกฎหมายก็ดี แพทย์ก็ดี วิศวะก็ดี
สถาปนิกก็ดี   นักบินก็ดี  ฯลฯ  หากพลาดพลั้งเพราะประมาทอย่างร้ายแรง
แก้ตัวลำบากจริงหรือไม่ (มาตรฐานต้องสูงกว่าบุคคลทั่วไป)
หลายอาชีพก็ไม่มีอะไรเป็นเกณฑ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2006, 11:41:13 PM โดย sinop » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:29:41 PM »

ไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุการแบบนี้หรอกครับ  เราไม่ได้อยู่ในเหตุการ ก็ต้องรอฟังผลการสืบสวน  ไม่ว่าจะเป็นใครหน้าที่อะไร อาชีพอะไร อยู่ที่ไหน มันมีพลาดกันได้  ในกรณีนี้ก็ต้องดูว่ากระสุนจริงเข้าไปอยู่ในแม็กได้อย่างไร  อย่าเพิ่งสรุปว่าใครผิดใครประมาท  ถ้ามันเกิดกับตัวท่านเองท่านจะคิดอย่างไร  ลองถามตัวเองดูว่าคุณไม่เคยพลาดอะไรเลยหรือ
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิต
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 12:37:53 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวและบุคคลที่สัมพันธ์กับผู้ที่เสียชีวิตด้วยครับ

ส่วนเหตุการณ์ทีเกิดขึ้น ขอให้เป็นไปตามกระบวนการครับ

บางโพ 5
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 01:17:04 AM »

เป็นทหารอยู่กับอาวุธมาตลอดไม่รู้หรืออย่างไรว่าอันไหนลูกจริงอันไหนลูกแบ๊ง
หรือลูกแบ๊งหายากเลยเอาลูกจริงใช่แทน

การออกความเห็นอย่าเอาแต่มันอย่างเดียวครับ
อ่านแล้วมันไม่เจริญตา

ขออภัยครับ Cheesy
ความรู้สึกของผมไม่ได้ตอบแบบเอามันส์ครับ
ผมก็เสียใจกับครอบครัวของผู้เสียชีวิต
เพียงแสดงความเห็นว่ากระสุนที่คร่าวชีวิตนัดนั้นมาจากปืนในมือของทหารอาชีพไม่ใช่มือใหม่หัดยิง
อาจมีกระแนะกระแหนบ้าง
แต่เป็นการตำหนิคนที่ประมาทไม่ได้ว่าท่านที่มีอาชีพทหารทุกคน
หากรุนแรงไปขออภัยครับ
คนเราประมาทกันได้ทุกคนเป็นข้อเท็จจริงที่ผมยอมรับ
อาชีพบางอาชีพจำต้องใช้มาตรฐานที่สูงกว่าบุคคลทั่วไป(ในทางกฎหมาย)
ทหารก็ดี ตำรวจก็ดี นักกฎหมายก็ดี แพทย์ก็ดี วิศวะก็ดี
สถาปนิกก็ดี นักบินก็ดี ฯลฯ หากพลาดพลั้งเพราะประมาทอย่างร้ายแรง
แก้ตัวลำบากจริงหรือไม่ (มาตรฐานต้องสูงกว่าบุคคลทั่วไป)
หลายอาชีพก็ไม่มีอะไรเป็นเกณฑ์

ขอบคุณครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
saranrom41
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 02:40:44 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 08:15:06 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 08:54:36 AM »

เหตุการณ์ที่ไม่มีใคร อยากให้เกิด  ขอแสดงความเสียใจแก่ผู้ประสบเคราะห์ครับ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 09:06:05 AM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้ที่เสียชีวิตด้วยครับ....
LJIK( ATTS 38 )
เหนื่อย หนาว หิว ร้อน ง่วงนอน ผิดหวัง แต่ไม่เครียด
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 09:15:13 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

สละเลือด ทุกหยาด เป็นชาติพลี
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 08:50:06 PM »

ไม่มีใครอยากให้เกิดความสุญเสีย แต่เมื่อเกิดขึ้นแล้วก้ต้องสอบสวนหาข้อเท็จจริงกัน.....รอให้เสร็จสิ้นกระบวนการดีกว่าครับ  Wink ระหว่างนี้เราก็คาดเดากันไปทั้งนั้น เพราะไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ Sad
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียในครั้งนี้ด้วยครับ  Cry Cry

jim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 08:58:46 PM »

ประมาทเลินเล่อ .................................................
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 09:06:29 PM »

ตกใจ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับไม่ควรให้เกิดซ้ำรอยขึ้นอีก  ตกใจ

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 09:17:33 PM »

ดูข่าวเมื่อหัวค่ำ สรุปว่าทหาร (เป็นนักข่าวพิเศษช่อง 7 ด้วย) ตาย 1 ........ เด็กชาย-หญิงเจ็บ 2 (ปลอดภัยแล้ว)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2006, 08:45:07 AM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์