เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:20:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหามาถามพี่ๆครับเรื่องGlock 19 ครับผม(มือใหม่)  (อ่าน 4650 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 07:07:06 PM »

ยินดีครับได้มือปืนทีมกล็อคอีกคน คุณ gunboy ใช้กระสุนอะไรครับ แล้วปืนแยมป่าวครับ

ใช้ลูกซ้อมของBULLET MASTER 135 gr.ครับผม
ผมยิงไปแค่30นัดครับ เหลือแต่ขนมปัง ครับ(ไม่มีแยม..........อิอิ)
ยิงดีครับไม่มีติดขัดหรือเกิดอาการสไลค์ ไม่ค้างเมื่อกระสุนหมดแมกครับ

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 08:11:53 PM »

สวัสดีครับ เสียดายเมื่อวาน ต้อง รีบกลับ ครับ  .... ไม่มีโอกาสได้ พูดคุยกัน .....
    อันนี้ เป็น การถอดกล็อก ครับ ...... Cheesy
 http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,6125.0.html 
     พี่เสื้อเขียวลายพราง  คือ พี่โชกุน  ครับ 
     จารบีทองแดงไม่ควรเช็ดออกครับ ........ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับพี่RUGER และต้องขอขอบคุรพี่โชกุนอย่างเป็นทางการ.....อีกครั้งครับ กลับบ้านลองดูมือไม่สั่นแล้วครับ
แต่จะต้องซ้อมบ่อยๆครับ อยากทำกลุ่มได้อย่างพี่โชกุนครับ หลงรัก แต่คงอีกนาน..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

จารบีทองแดงไม่ควรเช็ดออกครับ ........ หัวเราะร่าน้ำตาริน แงแงขอบคุณครับ ผมกลัวเศษผงมันเข้าไปจับเลย
รีบเช็ดออกไป ต้องขอขอบคุรมากครับ แล้วอย่างนี้ผมใช้น้ำมันหยอดแทนได้ไหมครับพี่.....ขอบคุณครับ
การหยอดน้ำมันดูได้จากอาวุธปืนช่วง 1 - 2 เดือนนี้ครับ ที่ผู้การทดสอบ Glock สีเขียวทหารครับ

Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 08:32:30 PM »

จะเอา จะเอา อยากได้ อยากได้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 08:38:44 PM »

สวัสดีครับ เสียดายเมื่อวาน ต้อง รีบกลับ ครับ .... ไม่มีโอกาสได้ พูดคุยกัน .....
 อันนี้ เป็น การถอดกล็อก ครับ ...... Cheesy
 http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,6125.0.html
 พี่เสื้อเขียวลายพราง คือ พี่โชกุน ครับ
 จารบีทองแดงไม่ควรเช็ดออกครับ ........ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับพี่RUGER และต้องขอขอบคุรพี่โชกุนอย่างเป็นทางการ.....อีกครั้งครับ กลับบ้านลองดูมือไม่สั่นแล้วครับ
แต่จะต้องซ้อมบ่อยๆครับ อยากทำกลุ่มได้อย่างพี่โชกุนครับ หลงรัก แต่คงอีกนาน..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

จารบีทองแดงไม่ควรเช็ดออกครับ ........ หัวเราะร่าน้ำตาริน แงแงขอบคุณครับ ผมกลัวเศษผงมันเข้าไปจับเลย
รีบเช็ดออกไป ต้องขอขอบคุรมากครับ แล้วอย่างนี้ผมใช้น้ำมันหยอดแทนได้ไหมครับพี่.....ขอบคุณครับ
การหยอดน้ำมันดูได้จากอาวุธปืนช่วง 1 - 2 เดือนนี้ครับ ที่ผู้การทดสอบ Glock สีเขียวทหารครับ

ครับขอบคุณมากครับพี่...........ค่อยโล่งหน่อย........คราบ

LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 05:41:36 AM »

Grin Grin  ยินดีด้วยครับ ... ระวัง...กระบอกสอง...สาม  จะตามมา  Grin Grin Grin
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 07:56:47 AM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับ

บางโพ 5
jupiter
"ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

คิดดี + พูดดี + ทำดี = ชีวิตมีแต่เจริญ

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 08:01:39 AM »

ยินดีต้อนรับสาวก GLOCK อีกคนครับ

"คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" - หลวงพ่อปัญญานันทะภิกขุ

volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 08:13:40 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหกยินดีด้วยครับ ค่าตัวเจ้าหล่อนเท่าไรครับเนี้ย Grin Grin
nuntanit
ยอมตายแต่ไม่ยอม เสียปืนให้โจรใต้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ถึงไม่มั่งมี - แต่ผมก็มีมั่ง

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 09:26:01 AM »

ยิงไปเลยครับไม่ต้องกลัวครับอะไหล่มีเพียบครับของผมก็ G19 ครับได้มาประมาณสองเดือนแล้วครับยิงไปประมาณ 1,000 กว่านัดแล้วครับ ไม่มีขัดลำเลยครับยิงดีจริงๆครับ

ธ.ไทยพาณิชย์ บันชี.ออมทรัพย์ สาขา.สมุทรสาคร
เลขบัญชี  570-265086-8
ชื่อ.นาย นันทนิตร์ รถทอง
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 09:30:06 AM »

ในเวปนี้พี่ๆเพื่อนๆใจดีหลายคน Cheesy
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 09:36:07 AM »

ยินดีครับได้มือปืนทีมกล็อคอีกคน คุณ gunboy ใช้กระสุนอะไรครับ แล้วปืนแยมป่าวครับ

ใช้ลูกซ้อมของBULLET MASTER 135 gr.ครับผม
ผมยิงไปแค่30นัดครับ เหลือแต่ขนมปัง ครับ(ไม่มีแยม..........อิอิ)
ยิงดีครับไม่มีติดขัดหรือเกิดอาการสไลค์ ไม่ค้างเมื่อกระสุนหมดแมกครับ

ขอบคุณครับ  บูลเล็ทแถวนี้หายากครับ ไงๆๆก็เหลือขนมปังให้ผมบ้างนะครับ
เผื่อของผมจะได้ไม่แยมอีกครับ....อ่ะ  อ่ะ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 10:07:35 AM »

ยินดีกับปืนใหม่ครับ  Grin Grin Grin ซ้อมให้ชินเลยครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 12:02:24 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหกยินดีด้วยครับ ค่าตัวเจ้าหล่อนเท่าไรครับเนี้ย Grin Grin

54kครับพี่..................

ขอถามต่ออีกนิดครับพี่ๆ...........ร้านปืนแถวพัทยามีไหมครับพี่ อยากได้ชุดแส้ทำความสะอาดนะครับ
ที่แถมมาไม่ค่อยดี และของGlock เองก็เอาไม่ออกผมนั่งดึงเกือบ3ชม. ออกไม่หมดครับเลยต้องเอาทองเหลือง
ถึงออกแต่...คุณภาพของแถมมันไม่ค่อยดีครับ...........เลยอยากได้แบบดีๆหน่อยแนะนำด้วยคราบขอบคุณครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 12:05:56 PM »

Grin Grin ยินดีด้วยครับ ... ระวัง...กระบอกสอง...สาม จะตามมา Grin Grin Grin

ได้แต่จองไว้(ในใจครับ).............ผบทบ.บอกว่าลืมไปได้เลย............แฮะๆอย่างนี้ต้องแอบๆ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 02:13:19 PM »

ผมเองครับ อิ อิ

ข้อ 4. ใช่ครับใส่ชุดสปริงลงไปให้พอดีกับบ่าโค้ง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์