เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:26:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหามาถามพี่ๆครับเรื่องGlock 19 ครับผม(มือใหม่)  (อ่าน 4656 ครั้ง)
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 02:56:20 PM »

ยินดีด้วยครับ  Grin

engsieng
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 03:18:48 PM »

ขอต้อนรับสาวก Glock 19  อี่กคนครับ............... หลงรัก

ติ่ง Colt แฟน Glock
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 03:37:10 PM »

มายินดีด้วยเหมือนกัน  Smiley

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 04:42:32 PM »

ยินดีด้วยครับผม Grin
ลูกใครหว่า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 06:05:30 PM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยนะครับ แต่ที่ผมยินดีกับคุณมากกว่า คือมิตรภาพที่คุณได้รับจากเพื่อนๆ นี่แหละครับ Cheesy

เพื่อนดีมีเพียงหนึงถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ถึงมีเกลือนิดหน่อยด้อยราคา ยังดีกว่ามีน้ำเค็มเต็มทะเล
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 06:16:43 PM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยนะครับ แต่ที่ผมยินดีกับคุณมากกว่า คือมิตรภาพที่คุณได้รับจากเพื่อนๆ นี่แหละครับ Cheesy

ครับต้องขอบอกว่า ประทับใจมากๆครับ ทั้งในเวปและที่สนามเมื่อวันที่29
ทุกคนให้การต้อนรับและคำแนะนำแบบไม่ถือตัวเลยครับ .....เพราะผมมือใหม่มากๆ
ขอบคุณครับผม

_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 06:45:26 PM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยนะครับ Cheesy Cheesy

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 02:04:59 PM »

ขอถามต่อครับพี่...............ลำกล้องด้านบนสีมันเริ่มจะเป็นลอย ตรงขอบด้านหน้า
มันเกิดจากสาเหตุใดครับ..............ขอบคุณครับ

แล้วตัวSping recoil รวมทั้ง ไกด์ร็อด ถ้าจะเปลี่ยน ใหม่ ควรเปลี่ยนเป็นแบบไหนดีครับ
ขอคำแนะนำด้วยคราบ..................ขอบคุณครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 02:51:42 PM »

ขอถามต่อครับพี่...............ลำกล้องด้านบนสีมันเริ่มจะเป็นลอย ตรงขอบด้านหน้า
มันเกิดจากสาเหตุใดครับ..............ขอบคุณครับ

แล้วตัวSping recoil รวมทั้ง ไกด์ร็อด ถ้าจะเปลี่ยน ใหม่ ควรเปลี่ยนเป็นแบบไหนดีครับ
ขอคำแนะนำด้วยคราบ..................ขอบคุณครับ

เป็นเรื่องปกติของปืนออโตที่ใช้ระบบรีคอยลดลำกล้องครับ.....................ตัวลำกล้องย่อมเสียดสีกับบูชอยู่แล้ว................ขนาดปืนโบวแบ็ค ลำกล้องยึดตรึงกับโครงปืน ยิงไปๆ ก็เกิดรอยจากการเสียดสีระหว่างลำกล้องกับบูชครับ

สปริงรีคอบกับไกรอด ยังไม่ควรเปลี่ยนครับ..................ยิงซ้อมไปเรื่อยๆ

เปลืองเงินเปล่าๆ ของเขาทำมาดีแล้ว.................เอาไว้ยิงจนน่วมแล้วน่วมอีกค่อยเปลี่ยนของดีๆไปเลย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 03:20:20 PM »

ร่วมแสดงความยินดีด้วยอีกคนครับ Grin
saranrom41
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 05:39:08 PM »

Smiley ขอแสดงความยินดีด้วยครับ และ ขออนุญาตเรียนว่าอย่าไปเปลี่ยนอะไรเลยครับของติดปืนมาก็ดีอยู่แล้วครับไม่จำเป็น ยกเว้นถ้าเป็นศูนย์ธรรมดาอยากจะเปลี่ยนศูนย์กลางคืนก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งครับ Smiley
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 05:52:08 PM »

ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้วครับ ขอบคุณพี่มะขิ่นมากครับผม..............จะขยันซ้อมให้ใช้ปืนเก่งและปลอดภัยครับผม Wink

ขอบคุณครับพี่saranrom41 ครับก็ตั้งใจไว้ครับว่าจะเปลี่ยนศูนย์ครับ เพราะวันแรกที่ไปลองพี่โชกุน ก็แนะนำครับ
ว่าศูนย์เดิมมัน บอบบาง อาจจะหลุดหรือเสียหายได้ครับ .............ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆครับผม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 06:47:05 PM »

ขอลงรูปให้พี่bee990 ดูตัวปลดแม็กกับสไลด์ ครับผม หลงรัก หลงรัก

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 07:20:03 PM »

ขอถามต่ออีกนิดครับพี่ๆ...........ร้านปืนแถวพัทยามีไหมครับพี่ อยากได้ชุดแส้ทำความสะอาดนะครับ
   ผมเคยเห็น แว๊บ แว็ป... แถว ๆ การเคหะ พัทยาใต้ครับ..... ชื่อร้านจำไม่ได้ ไม่รู้ตอนนี้ยังเปิดอยู่หรือเปล่า....อยู่ใกล้ ๆ ลองไปหาดูครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 09:38:00 PM »

ขอถามต่ออีกนิดครับพี่ๆ...........ร้านปืนแถวพัทยามีไหมครับพี่ อยากได้ชุดแส้ทำความสะอาดนะครับ
ผมเคยเห็น แว๊บ แว็ป... แถว ๆ การเคหะ พัทยาใต้ครับ..... ชื่อร้านจำไม่ได้ ไม่รู้ตอนนี้ยังเปิดอยู่หรือเปล่า....อยู่ใกล้ ๆ ลองไปหาดูครับ...

ขอบคุณมากครับพี่นักสำรวจ................เดี๋ยวจะไปเดินดูคราบ....เย้ๆๆๆ

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์