เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:21:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนที่ลงโฆษณาใน หนังสือ อวป.มั่นใจได้หรือไม่ว่าเป็นปืนยี่ห้อนั้นจริง  (อ่าน 4619 ครั้ง)
RIENG
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 12:36:09 PM »

อยากให้อวป.เป็นสถาบันตรวจสอบเบื้องต้นให้กับชาวบ้านตาดำๆ 
RIENG
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 01:16:13 PM »

หรือเฉพาะปืนทดสอบ กระบอกที่ทดสอบเท่านั้น   ที่เหลือตาดีได้ตาร้ายเสีย
ทุกคนต้องหาประสบการณ์เอง แต่ซื้อประสบการณ์ทีละ 7-8 หมื่น  ก็ไม่ใหวเหมือนกัน
หากการตั้งคำถามสร้างความลำบากใจให้ พี่ๆ อวป.ก็ต้องกราบขอโทษด้วย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 01:22:45 PM »

ร้านปืนที่ลงโฆษณาใน หนังสือ อวป.มั่นใจได้หรือไม่ว่าเป็นปืนยี่ห้อนั้นจริง
หรือเฉพาะปืนทดสอบ กระบอกที่ทดสอบเท่านั้น   ที่เหลือตาดีได้ตาร้ายเสีย
ทุกคนต้องหาประสบการณ์เอง แต่ซื้อประสบการณ์ทีละ 7-8 หมื่น  ก็ไม่ใหวเหมือนกัน
หากการตั้งคำถามสร้างความลำบากใจให้ พี่ ๆ อวป.ก็ต้องกราบขอโทษด้วย

ข้อสงสัยของท่าน คือ อะไร ครับ...
ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจในข้อสงสัย ครับ...

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 01:23:57 PM »

ถ้ามี โลโก้ยี่ห้อ ปั๊มอยู่บนปืนก็มั่นใจได้แล้วครับ เพราะปืนก๊อบปี้  ถ้าใครก๊อบปี้ ไม่ว่าอยู่มุนไหนในโลกโดนตามฟ้อง ติดคุกแน่ครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 01:27:30 PM »

5)   สนทนาภาษาปืน / สนทนาภาษาปืน / Re: ราคา Kimber & Lessbaer  เมื่อ: วันนี้ เวลา 12:26:56 PM 
ได้ทานโฟกลีโอ   p19  มาบอกหนึ่ง  ไม่รู้ว่าแท้หรือเทียม 
เห็นในเว็บบริษัทไม่มีรุ่นนี้เลย   ทำไงได้มีขายร้านเดียวชอบสีขาวจับใจถูกหลอกก็ยอม

ท่านซื้อที่ร้านใด....ครับ

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 01:30:10 PM »

ตกใจ งงครับไม่เข้าใจคำถามตรวจสอบอะไรครับ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 02:08:06 PM »

งงสิครับท่าน...ผมเข้าใจว่า จขกท.กลัวว่าซื้อปืนแล้ว จะใด้ปืนปลอม(เทียม-เลียนแบบ)...หรือเปล่า ...มึนตึ๊บ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 02:23:54 PM »

ตีความคำถามไม่ออกครับ

ถ้าโจทย์คือมั่นใจได้หรือไม่ว่าเป็นปืนยี่ห้อนั้น"มีคุณสมบัติตรงตามที่เขียนไว้"จริง.....คำตอบคือ ผมเชื่อว่าจริง

ถ้าโจทย์คือมั่นใจได้หรือไม่ว่าเป็นปืนดียี่ห้อนั้น"คุ้มค่า สมราคาที่ต้องจ่ายไป"จริง.....คำตอบคือ ไม่จริง มีปืนหลายรุ่นหลายกระบอกจากสปอนเซอร์บางร้านที่ได้ลงบทความในหน้าทดสอบ/หน้าโฆษณาของอวป.ที่ตั้งราคาไว้เกินจริงในระดับต้มหมู  Tongue
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 02:37:41 PM »

ผมว่าถ้าเรื่องราคา ปืนทุกกระบอกที่ออกจากร้าน ขายแพงเกินจริง ....... Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 02:55:15 PM »

น้ำมัน ลิตรละเกือบๆ สามสิบบาท  น้ำดื่ม ลิตรละ ??  คนอดน้ำ 3  วัน..ตาย
อากาศที่เราหายใจ  ราคา ??  คนอดอากาศ 3 นาที...ตาย

จริงอย่างที่คุณรูเกอร์บอกครับ  ปืนที่ขายทั้งหมด    แพงเกินไปตั้งแต่ออกจากโรงงานยังไม่ต้องถึงร้านครับ

ตั้งแต่ทดสอบกันมา ยังไม่เคยพบที่ร้านปืนจะเอาปืน "จริง" คือของแท้ นำเข้า (ไทยทำเป็นของปลอมของเถื่อนทั้งนั้นตามกฎหมาย) มาให้ทดสอบ แล้วเตรียมของเทียมของปลอมไว้ขายคนที่มาซื้อ ยังไม่เคยพบครับ  ถ้าพบขอให้บอก จะตามประจานไปทุกสื่อทุกเว็ปทีทำได้

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 04:36:58 PM »

ทำไงได้มีขายร้านเดียวชอบสีขาวจับใจถูกหลอกก็ยอม

นาย51 ก๊อปจากไหนครับ 
อ่านประโยคนี้ ชักเข้าเค้า

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 04:40:52 PM »

อยากให้อวป.เป็นสถาบันตรวจสอบเบื้องต้นให้กับชาวบ้านตาดำๆ
ผมว่าถ้าใครซื้อปืนจากร้านแล้วพบปัญหาปืนปลอม ควรนำปืนพร้อมหลักฐานการซื้อขาย มาเปิดเผยประจานกันตรงนี้ก็ได้ เพื่อนๆสมาชิกจะได้รับรู้ข่าวสารที่เป็นจริง คนที่มีข้อมูลควรนำมาเปิดเผยครับ ทางอวปจะได้ตามข้อมูลที่ท่านให้ได้ถูกทาง แจ้งมาลอยๆแบบนี้คงหากันไม่เจอ หรือถ้าเจออาจสายเกินไป เพราะอาจจะมีคนเป็นเหยื่อเพิ่มขึ้นอีกหลายคน
ch chandee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 08:44:39 PM »

อ้างจาก boon ผมเห็นด้วยครับ อยากจะให้หนังสือ อวป. มีส่วนตรวจาสอบจากทางร้านค้าปืน เพราะตอนนี้ของแพงจัง เมื่อเทียบกับราคาของอเมริกาครับ
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 08:49:28 PM »

ร้านปืนที่ลงโฆษณาใน หนังสือ อวป.มั่นใจได้หรือไม่ว่าเป็นปืนยี่ห้อนั้นจริง
หรือเฉพาะปืนทดสอบ กระบอกที่ทดสอบเท่านั้น ที่เหลือตาดีได้ตาร้ายเสีย
ทุกคนต้องหาประสบการณ์เอง แต่ซื้อประสบการณ์ทีละ 7-8 หมื่น ก็ไม่ใหวเหมือนกัน
หากการตั้งคำถามสร้างความลำบากใจให้ พี่ ๆ อวป.ก็ต้องกราบขอโทษด้วย

ข้อสงสัยของท่าน คือ อะไร ครับ...
ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจในข้อสงสัย ครับ...

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

จขกท.เล่าเรื่องให้ฟังหน่อยครับ ว่าไปโดนอะไรมาบ้างจะได้ช่วยกันแก้ไขครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 08:50:26 PM »

ทำไงได้มีขายร้านเดียวชอบสีขาวจับใจถูกหลอกก็ยอม

นาย51 ก๊อปจากไหนครับ
อ่านประโยคนี้ ชักเข้าเค้า

ได้ทานโฟกลีโอ p19 มาบอกหนึ่ง ไม่รู้ว่าแท้หรือเทียม เห็นในเว็บบริษัทไม่มีรุ่นนี้เลย

จากที่นี่แหละครับ...คริ คริ
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์