เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:30:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนที่ลงโฆษณาใน หนังสือ อวป.มั่นใจได้หรือไม่ว่าเป็นปืนยี่ห้อนั้นจริง  (อ่าน 4658 ครั้ง)
RIENG
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:44:05 PM »

ปืนทำจากจีนหรือ phillipine มั้งครับ

เห็นเขาว่าจากอิตาลี่
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:48:21 PM »

ร้านคงไม่หลอกหรอกครับ  อย่างที่ท่าน  51  ว่าไว้ปืนเก่าหน่อยจะไม่มีแสดงบนหน้าเวป   ลองดู  กท.ครับ  ปี พ.ศ.อะไร

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:52:05 PM »

ปืนทำจากจีนหรือ phillipine มั้งครับ

เห็นเขาว่าจากอิตาลี่
หึหึหึ  ผมแหย่เล่น  สบายใจได้ไม่ต้องไปกังวลเรื่องที่ไม่เป็นเรื่องเลยครับ  ไม่มีหรอกปืนปลอมน่ะ  ทะเบียนปลอมซิน่ากังวลมากกว่า
RIENG
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:55:11 PM »

กท. 49 เลยพี่
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:57:50 PM »

ท่าน จขกท สบายใจได้แล้วครับ เพราะพี่ๆๆ และเพื่อน รวมทั้งอาจารย์ ออกมาช่วยแก้ข้อ
กังขาให้แล้วนะครับ
RIENG
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 12:01:26 AM »

จบข่าว
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 12:09:52 AM »

ทำใจให้สบายดีกว่าครับ   อย่างที่ท่าน  USP40 และอีกหลาย ๆ ท่านแนะนำ    ร้านคงไม่เอาปืนปลอมมาขายหรอกครับ  ทำลายอาชีพตัวเองเปล่า ๆ     ถ้าจะระวัง  ก็ระวังเจอของแพง  หรือประเภทรุ่นพิเศษ เจาะพอร์ท (ในไทย) เท่านั้นก็พอครับ  Grin Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 03:03:36 AM »

ท่านเจ้าของกระทู้ครับ สำหรับข้อสงสัยที่ท่านเห็นว่า อวป.ลงข้อมูลปืนที่ขายเป็นเท็จในหน้าไหน เล่มไหน กระผมในฐานะหนึ่งในทีมงาน อวป.ยินดีคลายข้อสงสัยของท่านครับ ติดต่อผมได้ตลอดเวลา ทางมือถือเบอร์ 01-692-7667 ครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 08:31:34 AM »

หวังว่าท่าน RIENG คงสบายใจขึ้นมาบ้างน่ะครับ ..... Cheesy
      เข้ามาช่วยยืนยันอีกหนึ่งเสียงครับ ว่า ไม่ใช่ปืนปลอมสวมยี่ห้อแน่ครับ ...... เพราะที่มีที่เห็นการขายแบบขาดจริยธรรมคือแต่งเองในนี้  ทำเองแต่หลอกลูกค้าว่าเป็นรุ่นพิเศษครับ...... Cheesy
       ส่วนตัวมีโอกาสเคยยิง ทานโฟฯ รุ่นนี้ อยู่ หลายครั้งครับ เนื่องจากพี่ท่านนึงใน เวปนี้ ท่านใช้อยู่ ระบบปฏิบัติการเช่นเดียวกับ ซีแซด ครับ กลุ่มไม่เป็นรองซีแซดเลย ครับ ผมว่าผิวออกจะเนียนกว่า ด้วยซ้ำ ความเห็นส่วนตัวน่ะ ครับ  มิติทั่วไป เท่าๆ กับซีแซดคอมแพ็กครับ ........ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
siesta
Boun giorno
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 10:09:37 AM »

ผมว่าน่าจะดูจากเอกสารประกอบ
ซื้อมาสองเดือนแล้ว  คู่มือประจำปืนคงออกแล้ว  ในนั้นมีรายละเอียดรูปพรรณของปืน  พอดีผมก็เพิ่งได้สมุดมาแต่เป็นคนละยี่ห้อกระบอกที่สองครับ  เช็คได้ว่ารมดำหรือ stainless  ผมทำอุตสาหกรรมอยู่พอดูออกบ้างว่า stainless หรือไม่
กระบอกแรกผมเป็น tanfoglio  รุ่น combat sport  ยาว ๔ นิ้วกว่า ยาวกว่าตัว compact ตัวใหม่นี้ผมได้แวะผ่านไปที่ร้านเหมือนกัน  หน้าตาก็เปลี่ยนไปหน่อย  ตอนซื้อร้านให้คู่มือภาษาอังกฤษ  ในนั้นระบุว่ารุ่นนี้เป็น P19 ซึ่งจะครอบคลุม ๙ มม.หมด  ผมเดาว่าอย่างนั้น  ไม่ได้ระบุว่าเป็น combat sport ลองถามหา Manual (คู่มือภาษาอังกฤษ) เปิดเทียบดู 
กระบอกที่สองผม ได้ Satety Manual มา  ก็ไม่ได้ระบุรุ่นที่ผมซื้อมาในนั้น  แต่ในเวปไซต์มีรุ่นนั้น  เข้าใจว่ารุ่นนี้ขายได้น้อยและรายละเอียดอ้างเอารุ่นอื่น แทนได้ 
ผมว่าคุณ rieng ตั้งกระทู้รวมผลคน tanfoglio ดีไหมครับ  แล้ว ถ่ายรูปปืนมาลงกัน  ของผมจะร่วมแจมด้วย  แต่ปืนผมหน้าตาไม่เหมือนของคุณสักทีเดียว
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 10:41:51 AM »

ที่นี่ อบอุ่นดีนะครับ

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 10:58:41 AM »

ถ้าเป็นโคล์ทปลอมผมว่ามีเพราะปืนยี่ห้ออื่นที่ทำตามแบบ 1911 มีมาก แค่ลบตัวอักษรเก่าแล้วแกะใหม่ไม่ยากอยากได้รุ่นอะไรบอกมาเลย

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
RIENG
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 10:28:02 PM »

เรียน  คุณผองพัฒ  และพี่สมาชิกทุกท่าน
     ผมเองตั้งกระทู้ที่นี่เป็นครั้งแรก  ด้วยความสงสัยกังวล  จึงต้องการสอบถามและปรึกษาไม่มีเจตนากล่าวหาอวป.แต่อย่างใด แต่ท่ามกลางสังคมปัจจุบันผมมีสิทธิที่จะเรียกหา องค์กรหรือใครที่คิดว่าเป็นที่พึ่งได้ในเรื่องปืน  ซึ่งคงเข้าใจร่วมกันว่าปืนเป็นเครื่องมือเฉพาะที่มีคนรู้น้อยมาก  ในขณะที่สังคมกำลังทำให้คนต้องการปืนเพื่อความอุ่นใจมากขึ้น  แต่ส่วนใหญ่ขาดข้อมูล  ผมจึงคาดหวังต่อ อวป.เพื่อเป็นที่พึ่ง  จึงตั้งกระทู้สอบถามจากพี่ๆทั้งหลาย จนเมื่อคืนก็ได้ผลสรุปที่อบอุ่นมากๆจากท่านและพี่ทุกคน
                                            ขออภัยหากทำให้เลื่อมเสีย
                           ขอบคุณอวป.ที่จรรยาบรรณของท่านยังไม่ถูกเงินกลืนกิน
                               ขอบคุณความจริงใจของผู้ให้ความกระจ่างทุกท่าน
                                    ขอบคุณในความเป็นนักเลงของคนมีปืน
                                                                            RIENG

ปล.นักเลงคือ คนจริง ใจกว้าง  เสียสละ รักพวกพ้อง ยึดถือความเป็นธรรม

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 08:11:29 PM »

เมื่อเป็นสมาชิกเวปแล้ว ก็ต้องมาต้อนรับเข้าสู่บ้านชาวปืนครับ

ยินดีด้วยกับปืนกระบอกใหม่และกระบอกแรกในชีวิต

มีปืนแล้ว ต่อจากนั้น

อย่าปล่อยให้ปืนอยู่ส่วนปืน คนอยู่ส่วนคน

ควรหาเวลาจูนอัพ ปืนและคนให้ผสานสอดคล้อง

เมื่อถึงเวลาจำเป็นต้องใช้ จะได้สามารถใช้ได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ

ปืนที่คุณซื้อ จัดได้ว่าเป็นปืนคุณภาพที่สมาชิกเวปหลายท่านอยากได้

ดังนั้น มีปืนดีแล้ว ต้องฝึกยิง ฝึกใช้ให้คล่อง

เมื่อคุณรักปืน ปืนก็จะรักคุณ

และพร้อมที่จะปกป้องคุณ/บุคคลรอบข้างของคุณยามเมื่อมีภัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2006, 08:14:15 PM โดย sting » บันทึกการเข้า

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 07:17:38 AM »

Grin ผมเพิ่งมาเห็นกระทู้ เจ้าของกระทู้ก็ได้ความกระจ่างแล้วสบายใจแล้ว ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับกับปืนกระบอกใหม่กระบอกแรกของตัวเอง เข้าเวบนี้บ่อย ๆ ครับ มีอะไนสงสัยถามาเดี๋ยวมีคนตอบเพียบ อยากรู้ต้องได้รู้ในเวบนี้ครับ Grin

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์