เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:21:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านหนังสือปืน เจอเลขทะเบียนปืนทดสอบ ... นม??????? นี่ จังหวัดอะไรครับ  (อ่าน 5638 ครั้ง)
ต๋อมgold cup
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

อย่ามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 09:35:52 AM »

เรียน แจ้ง นม. นั้นเป็น นครราชสีมา ครับ ส่วน นศ. เป็น นครศรีธรรมราช ครับเพื่อนสมาชิก ( บ้านผมเองนะครับ ) จะได้หายสงสัย จะให้ผมเรียน ตัวย่อของ 14 จว.หรือไม่ครับ
แถวบ้านผม นศ.แปลว่า นักศึกษาครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 11:25:56 AM »

ถ้าเป็นทะเบียนจังหวัดตราดล่ะครับ...(ตัวย่อ "ตด")
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

เด็กอนุบาลตีนดอย

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 11:32:12 AM »

จังหวัดนครราชสีมาหรือโคราชครับ อาจมีรถบางคันที่โคราชที่ใช้ทะเบียนย่อแบบนี้(นม)อยู่ครับ   Grin Grin Grin
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 12:11:13 PM »

Grin   เรื่อง   คำย่อนี่ปวดหัวนะครับ

ทะเบียนรถสมัยก่อนเป็นป้ายสีดำ   ตัวหนังสือขาว    มีตัวหนังสือสองตัวอยู่ข้างหน้า   ตัวเลขสี่ตัว

ตราด    ย่อว่า   ตร.  ครับ     ตรัง   ตง.   ตาก   ตก.

ส่วน  ตด   นะ  ไม่ใช่คำย่อครับ    เป็นคำกริยา

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 10:58:35 AM »

Grin Grin Grin ฮิฮิ...เล่าสู่กันฟัง เป็นความรู้ช่วง น้ำมัน และ ปืน แพงครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
suea9804
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 11:25:10 AM »

ต้องมีสองกระบอกครับทั้งทะเบียน นครราชสีมา ทั้ง นครศรีธรรมราช แล้วเก็บไว้คู่กัน จะได้มี  นม นศ เวลาจะขายก็ขายเป็นคู่  Grin Grin Grin
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 11:34:29 AM »

ขอบคุณกระทู้นี้ครับ.......... จริงๆลืมเรื่องอักษรย่อของแต่ละจังหวัดไปนานแล้ว

สารวัตรป้อม
งงจริงๆครับ......... จำได้ว่ามีแปลกอยู่อันนึง คือ ทะเบียน บต. เป็นของอำเภอ เบตง ซึ่งเป็นอำเภอเดียวในประเทศไทยที่มีอักษรย่อเป็นของตนเอง ไม่ขึ้นกับจังหวัด........ ไม่รู้ว่าผมจำถูกต้องรึเปล่าครับ

ต้องมีสองกระบอกครับทั้งทะเบียน นครราชสีมา ทั้ง นครศรีธรรมราช แล้วเก็บไว้คู่กัน จะได้มี นม นศ เวลาจะขายก็ขายเป็นคู่ Grin Grin Grin

นศ 362435 นม 6 คู่นี้คงต้องขายแพงมากนะครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
กิตติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 02:18:58 PM »

ต้องมีสองกระบอกครับทั้งทะเบียน นครราชสีมา ทั้ง นครศรีธรรมราช แล้วเก็บไว้คู่กัน จะได้มี นม นศ[/font] เวลาจะขายก็ขายเป็นคู่ Grin Grin Grin
คงมีคนแย่งกันซื้อแน่ๆเลยครับ
นายตัว อ.
^.^คำพูดคือนายคน^.^
Full Member

คะแนน 0

^.^นักฆ่าในเงาดำ^.^

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 12:08:54 AM »

โคราชครับ นครราชสีมา Grin ตกใจ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 06:36:15 AM »

ขอบคุณกระทู้นี้ครับ.......... จริงๆลืมเรื่องอักษรย่อของแต่ละจังหวัดไปนานแล้ว

สารวัตรป้อม
งงจริงๆครับ......... จำได้ว่ามีแปลกอยู่อันนึง คือ ทะเบียน บต. เป็นของอำเภอ เบตง ซึ่งเป็นอำเภอเดียวในประเทศไทยที่มีอักษรย่อเป็นของตนเอง ไม่ขึ้นกับจังหวัด........ ไม่รู้ว่าผมจำถูกต้องรึเปล่าครับ

Smiley อำเภอเบตง จังหวัดยะลา  เป็นอำเภอมีเส้นทางคดเคี้ยว(ไกล)  เพื่ออำนวยความสะดวกให้ประชาชน   เลยออกกฏ ระเบียบให้สามารถ ขึ้นทะเบียนรถได้ที่อำเภอครับ (ใครมีข้อมูลแน่ๆ ช่วยตอบหน่อยครับ) Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 07:06:04 AM »

อยากได้ปืนทะเบียน นม. นศ. เหมือนกันครับ  หลงรัก น้ำลายหก
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 07:28:24 AM »

สารวัตรป้อม

ต้องมีสองกระบอกครับทั้งทะเบียน นครราชสีมา ทั้ง นครศรีธรรมราช แล้วเก็บไว้คู่กัน จะได้มี นม นศ เวลาจะขายก็ขายเป็นคู่ Grin Grin Grin

นศ 362435 นม 6 คู่นี้คงต้องขายแพงมากนะครับ
Cheesy Grin Cheesyทะเบียน ของคุณเอ็ม โดนใจ Grin Grin Grin
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 07:33:53 AM »

Grin Grin Grin ฮิฮิ...เล่าสู่กันฟัง เป็นความรู้ช่วง น้ำมัน และ ปืน แพงครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Cheesy Grin Cheesyหายจากเวปไปนาน นายแน่มาก Cheesy Grin Cheesy
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 07:41:37 AM »

สารวัตรป้อม

Smiley อำเภอเบตง จังหวัดยะลา เป็นอำเภอมีเส้นทางคดเคี้ยว(ไกล) เพื่ออำนวยความสะดวกให้ประชาชน เลยออกกฏ ระเบียบให้สามารถ ขึ้นทะเบียนรถได้ที่อำเภอครับ (ใครมีข้อมูลแน่ๆ ช่วยตอบหน่อยครับ) Wink

ข้อมูลคุณเสือ ถูกต้องครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ฅนนิรนาม
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 08:11:16 AM »

-- สมัยก่อนที่ผมเรียน รด ก็มีคำว่า "นม" ติดที่หน้าอกเสื้อ แต่จำไม่ได้ว่าเป็นข้างใด  Cheesy --
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์