เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:30:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ ๆ เรื่อง PARA HAWG 9  (อ่าน 3676 ครั้ง)
mr.tidtee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

สวัสดีจ้า

« เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:50:45 PM »

คือกำลังจะไปถอย PARA HAWG 9 ครับ แต่ในใจก็ยังลังเลกับ CZ p-o1  อยู่ แต่เอียงไปทาง PARA HAWG 9 ที่นี้ผมเคยได้ยินมาว่า PARA HAWG 9 เหล็กอ่อน ยิงไปจะเยินเร็วกว่าปืนยี่ห้ออื่น ๆ และ ไม่แม่น ถ้าจะให้แม่นต้องแต่งอีกมากจริงหรือไม่ครับ มี่พี่ท่านใดมีตัวนี้บ้าง ช่วยแนะนำผมด้วยครับ เหตุผลที่ชอบ PARA HAWG 9 เพราะอยากได้ปืนทรง 1911 ครับ ขอบคุณมากครับ

ล้อที่หมุนอยู่เสอม ย่อมไม่เป็นสนิม
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:46:30 PM »

Smiley ปืนกับความแม่นยำบางที ก็อยู่ที่คนยิงด้วยครับ ปืนดียิงไม่เป็นก็คงไม่แม่น เลือกที่เราชอบและเหมาะสมครับ หรือเอาปัจจัยเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจด้วยก็ได้ครับ Grin
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:56:08 PM »

พาราตัวนี้ถ้าจะให้แม่น   ยากครับเพราะเป็นปืนซับคอมแพค  ลำกล้องสั้นจุ๊ดจู๋  เหมาะสำหรับพกซ่อนครับ  Grin
   ส่วนที่ว่าเหล็กอ่อน - เยิน   รุ่นก่อน ๆ (.45) จะเป็นที่ร่องค้างสไลด์ครับ  ปัจจุบันไม่ทราบว่าจะเป็นหรือเปล่านะครับ 

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 12:23:50 AM »

ปืนลำกล้องสั้น ความแม่นยำต้องขึ้นอยู่กะระยะ ยิงด้วยนะครับ  ถ้าชอบ 1911 และลองจับ พาราฯ ตัวจริงแล้ว รู้สึกเหมาะมือก็เล่นได้ครับ 

ถ้าใช้งานทั่วๆไป ถือว่าแม่นยำ พอตัวครับ   แต่จะเอามาเทียบกะ CZ คอมแพ็ค คงไม่ไหว  (CZ 75 กะกระสุน 9 มม พารา ถือว่าลงตัว แม่นยำสูง แบบถูกฝาถูกตัว )

คนจะเล่น 1911 จะต้องยอมรับกะข้อด้อยของมัน แต่ก็เป็นแบบแผนเดียว ที่ช่างบ้านเราชำนาญมาก คือเสียยังไงก็พอซ่อมได้

....ตามล่า...อีตอแหล
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 01:39:00 AM »

http://www.paraord.com/product/hawg.html

ผมใช้ Warthog .45 อยู่ครับผมว่าเเม่นนะครับเสียตรงปืนเล็กไปหน่อย ซื้อมายังยิงไม่ถึง100นัดเพราะไม่ได้ซื้อมายิงเล่นอีกนานกว่าปืนจะเยินครับ Grin Grin Grin

[URL=h
Supreeda
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

อิ่มเดียว หลับเดียว

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 01:52:56 AM »

คือกำลังจะไปถอย PARA HAWG 9 ครับ แต่ในใจก็ยังลังเลกับ CZ p-o1 อยู่ แต่เอียงไปทาง PARA HAWG 9 ที่นี้ผมเคยได้ยินมาว่า PARA HAWG 9 เหล็กอ่อน ยิงไปจะเยินเร็วกว่าปืนยี่ห้ออื่น ๆ และ ไม่แม่น ถ้าจะให้แม่นต้องแต่งอีกมากจริงหรือไม่ครับ มี่พี่ท่านใดมีตัวนี้บ้าง ช่วยแนะนำผมด้วยครับ เหตุผลที่ชอบ PARA HAWG 9 เพราะอยากได้ปืนทรง 1911 ครับ ขอบคุณมากครับ

ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ เดาว่าถอยร้านโยธินแง๋เลย Wink

เป็นคนต้องมีน้ำใจ  เป็นคนไทยต้องรักชาติ  มีอำนาจต้องเป็นธรรม
ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 05:47:13 AM »

เท่าที่ได้เห็นและลองยิง  ปืนสมัยนี้ที่ผลิตตามมาตรฐานความแม่นยำในตัวใช้ได้ทั้งนั้นครับ  หมายถึงว่าแม่นยำในขนาดสเปคฯของตัวมันเองนะครับ  ไม่ใช่เอาปืนสั้นประเภทจ่อยิง ไปเทียบกับปืนยาว  ปืนต่อสู้เทียบปืนยิงแข่ง Grin
ผมใช้ para carry .45 ความแม่นยำเหลือเฟือ ความทนทานยิงกันจนค่ากระสุนเท่ากับค่าปืนแล้วปืนยังยิงได้อยู่แน่นอนครับ  Grin
Hawg9 ด้ามจะอวบสั้นเหมือน Warthog หรือ P10 ซึ่งบางคนโดยเฉพาะคนมือเล็กจะติว่าจับแล้วอวบเกิน  ยังไงควรลองจับตัวจริงก่อนซื้อ Smiley
mr.tidtee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

สวัสดีจ้า

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 09:33:39 AM »

คือกำลังจะไปถอย PARA HAWG 9 ครับ แต่ในใจก็ยังลังเลกับ CZ p-o1 อยู่ แต่เอียงไปทาง PARA HAWG 9 ที่นี้ผมเคยได้ยินมาว่า PARA HAWG 9 เหล็กอ่อน ยิงไปจะเยินเร็วกว่าปืนยี่ห้ออื่น ๆ และ ไม่แม่น ถ้าจะให้แม่นต้องแต่งอีกมากจริงหรือไม่ครับ มี่พี่ท่านใดมีตัวนี้บ้าง ช่วยแนะนำผมด้วยครับ เหตุผลที่ชอบ PARA HAWG 9 เพราะอยากได้ปืนทรง 1911 ครับ ขอบคุณมากครับ

ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ เดาว่าถอยร้านโยธินแง๋เลย Wink

75k ครับ
และขอบคุณสำหรับทุกๆ คำแนะนำครับ

ล้อที่หมุนอยู่เสอม ย่อมไม่เป็นสนิม
หน้า: [1]
  พิมพ์