เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 04:29:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลอดไฟฉาย Glock ที่ไหนมีขายบ้างครับ  (อ่าน 4022 ครั้ง)
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 03:52:12 PM »

วันที่ 20 เมษา มีโอกาสแอบบ ผบทบ. ไปซื้อไฟฉาย Glock ที่ร้านคุณ aEkKaPaT
ก่อนนี้เคยไปจับ ๆ ลอง ๆ ด้วยความถูกใจ คุณ aEkKaPaT แนะนำในครั้งแรกที่ไปว่า
ไม่ควรใช้ถ่านชาร์ตเพราะหลอดจะขาด แต่วันที่ซื้อคุณ aEkKaPaT บอกว่าน่าจะใช้ได้
เลยซื้อมาทั้งไฟฉายนและถ่านชาร์ต พออัดไฟข้ามคืนเต็ม รุ่งเช้าเปิกปุ๊บหลอดขาดปั๊บ หัวเราะร่าน้ำตาริน
โทรไปถามคุณ aEkKaPaT บอกยังไม่มีหลอดขายเศร้าเลย จนบัดนี้ก็ยังไม่ได้ใช้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ที่ไหนมีช่วยแนะนำด้วยครับ พรุ่งนี้จะตระเวณซื้ออะไหล่แถวนั้นอยู่
ปล. ไฟฉายที่ซื้อไม่มีกล่องให้ที่ไหนมีกล่องแยกขายไหมครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
B&G ราคาเท่ากันแต่ให้กล่อง+หลอดอะไหล่ด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่ไปลองของคุณ aEkKaPaT หลายรอบเลยเกรงใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
แนะนำด้วยนะครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 04:33:49 PM »

Smiley..ไม่ทราบว่า ใช้ร่วมกับหลอด M 3 ได้หรือเปล่าครับ.. ผมเคยซื้อ ได้ที่ร้านที่ GUN & GUY 700 กว่าบาทครับ.. Smiley

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 04:36:37 PM »

Smiley..ไม่ทราบว่า ใช้ร่วมกับหลอด M 3 ได้หรือเปล่าครับ.. ผมเคยซื้อ ได้ที่ร้านที่ GUN & GUY 700 กว่าบาทครับ.. Smiley

อยากรู้เหมือนกันครับ แต่ราคาแพงจัง
ถ้าราคานี้ซื้อไฟฉายใหม่ดีกว่ามั้ง Grin

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 04:51:32 PM »

ร้านขายอุปกรณ์ปืนน่าจะมีครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 04:52:46 PM »

Smiley.ราคาสูงครับ นี่เป็นราคาซื้อพร้อมกัน ๒ หลอดด้วยครับ.. Smiley

m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 10:39:35 PM »

หลอดของm3มีที่ม.ฮะที่เดียวครับผมถามคุรสมเกียรติ์ร้านขายไฟแยคลองถมแกยืนยันมีที่ม.ฮะที่เดียว
1225บาทครับ กลุ่มแสงไฟก็บอกราคานี้ครับ  ถ้าของชัวไฟท์700บาทครับ  แต่ใส่กันไม่ได้ครับ

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 10:37:01 PM »

รายงานความคืบหน้าครับ
ด้วยเห็นว่ากันว่าหลอดไฟแพง+ไปเดินถามบางร้านก็แพงจริง ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เลยซื้อตัวใหม่ซะเลย  Grin แต่หลังจากนั้นสิ พอได้ตัวใหม่แล้วแวะกินน้ำทานหนมสบายอารมณ์
ก็เดินเล่นดูของต่อ ปรากฎว่าไปเจอหลอดไฟ ราคาไม่กี่บาทเอง เลยฟาดมาซะหลายหลอดหน่อย
เลยกลายเป็นว่ามีไฟฉาย Glock 2ตัวเลย  ตกใจ
ใครต้องการแบ่งไปใช้ก็ pm มานะครับ
เดี๋ยวจะลงประกาศในบอร์ดซื้อขาย ถ้าขายไม่ได้ค่อยให้พรรคพวกเอาไปใช้
หรือเก็บไว้ให้ใครที่จะซื้อ Glock ดีน้อ  หลงรัก

HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 10:50:24 PM »

ด้วยเห็นว่ากันว่าหลอดไฟแพง+ไปเดินถามบางร้านก็แพงจริง ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เลยซื้อตัวใหม่ซะเลย Grin แต่หลังจากนั้นสิ พอได้ตัวใหม่แล้วแวะกินน้ำทานหนมสบายอารมณ์
ก็เดินเล่นดูของต่อ ปรากฎว่าไปเจอหลอดไฟ ราคาไม่กี่บาทเอง เลยฟาดมาซะหลายหลอดหน่อย
เลยกลายเป็นว่ามีไฟฉาย Glock 2ตัวเลย ตกใจ
ใครต้องการแบ่งไปใช้ก็ pm มานะครับ
เดี๋ยวจะลงประกาศในบอร์ดซื้อขาย ถ้าขายไม่ได้ค่อยให้พรรคพวกเอาไปใช้
หรือเก็บไว้ให้ใครที่จะซื้อ Glock ดีน้อ หลงรัก
พอจะบอกได้ไหมครับว่าซื้อหลอดไฟได้ที่ไหน และราคาเท่าไหร่ครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 10:50:55 PM »

จากประสบการณ์ในวันนี้ทำให้ผมเชื่อมั่นเหมือนเดิม
"การซื้อของลูกค้าต้องสนใจขวยขวายสินค้าเพื่อให้ได้ราคาตามความพอใจของตนครับ"
อะไหล่หลายอย่างที่เดินดูราคาต่างกันตั้งแต่ไม่กี่ร้อยยันหลักพันเลยครับ
ดังนั้นเวลาไปผมก็จะเดินทุกร้านเหมือนเดิมเพื่อให้ได้ของที่ราคาถูกใจที่สุด Grin
แต่วันนี้เผลอซื้อมีดเพิ่มอีกแล้ว แต่พอเดินมาอีกร้านก็เจอถูกใจอีก สงสัยต้องหันมาสะสมมีดสักพักแล้วสิ  หลงรัก

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 10:55:24 PM »

ด้วยเห็นว่ากันว่าหลอดไฟแพง+ไปเดินถามบางร้านก็แพงจริง ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เลยซื้อตัวใหม่ซะเลย Grin แต่หลังจากนั้นสิ พอได้ตัวใหม่แล้วแวะกินน้ำทานหนมสบายอารมณ์
เลยกลายเป็นว่ามีไฟฉาย Glock 2ตัวเลย ตกใจ
หรือเก็บไว้ให้ใครที่จะซื้อ Glock ดีน้อ หลงรัก

เออผมก็เพิ่งได้G19มาใหม่ๆซิงๆไม่สนใจแบ่งให้น้องๆบ้างหรอพี่................อิอิแซว

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 11:08:55 PM »

เออผมก็เพิ่งได้G19มาใหม่ๆซิงๆไม่สนใจแบ่งให้น้องๆบ้างหรอพี่................อิอิแซว

สนใจลองมาจับดูนะครับเป็นของใหม่ทั้งคู่
ลงประกาศที่ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,15931.0.html แล้วครับ Grin

m1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 07:02:24 AM »

ถ้าเป็นหลอดของจีนไม่กี่สิบบาทเองครับแต่ไม่ทราบว่าทนแรงรีคอยล์ได้หรือไม่มีขายที่ร้านคุณสมเกียรติ  ppp  shop   09-9877510

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 09:24:43 AM »

ถ้าเป็นหลอดของจีนไม่กี่สิบบาทเองครับแต่ไม่ทราบว่าทนแรงรีคอยล์ได้หรือไม่มีขายที่ร้านคุณสมเกียรติ ppp shop 09-9877510

ขอบคุณมากครับ แต่ที่ได้มาไม่ใช่หลอดจีนน้าครับ เป็นหลอดแต้ ๆ ครับ Grin

halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 09:46:03 AM »

Grin Grinเห็นที่แผงขายอุปกรณ์ปืน ตาฃรงข้ามดิโอล์มีขายอยู่ครับเมื่อก่อนหลอดประมาณ50บาท เดี๋ยวนี้ไม่ทราบ ความทนทานเท่าที่ทดลองใช้กับถ่านชาจถ้ากดแช่นาน ปรอทจะไหม้ครับ(ไฟฉายก็อบปี้police) ส่วนเรื่องแรงสะบัดของปืน ผมใช้ยิงในกล็อก19หลอดไม่ขาดครับ ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ครับ....ขอแนะนำอย่าเปิดไฟแช่นาน เดี๋ยวควันท่วม... Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2006, 09:51:46 AM โดย Halls » บันทึกการเข้า
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 10:17:42 AM »

ขออนุญาตครับ

มีดรุ่นไหนเอ่ย

เอามาโชว์บ้างดิครับ

อยากรู้ หลงรัก หลงรัก

ด้วยความเคารพ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์