เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 02:33:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลอดไฟฉาย Glock ที่ไหนมีขายบ้างครับ  (อ่าน 4010 ครั้ง)
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 10:55:04 AM »

Grin Grinเห็นที่แผงขายอุปกรณ์ปืน ตาฃรงข้ามดิโอล์มีขายอยู่ครับเมื่อก่อนหลอดประมาณ50บาท เดี๋ยวนี้ไม่ทราบ ความทนทานเท่าที่ทดลองใช้กับถ่านชาจถ้ากดแช่นาน ปรอทจะไหม้ครับ(ไฟฉายก็อบปี้police) ส่วนเรื่องแรงสะบัดของปืน ผมใช้ยิงในกล็อก19หลอดไม่ขาดครับ ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ครับ....ขอแนะนำอย่าเปิดไฟแช่นาน เดี๋ยวควันท่วม... Grin Grin
สวยมาก ๆ เลยครับกระบอกนี้
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:07:10 PM »

ขออนุญาตครับ

มีดรุ่นไหนเอ่ย

เอามาโชว์บ้างดิครับ

อยากรู้ หลงรัก หลงรัก

ด้วยความเคารพ

คราวนี้เป็นของ Gerber Harsey Air Ranger II Serrated Knife ครับ
เน้นเบานิ่มพกพาง่ายเอามาไถ่ตัวเดิมจาก ผบทบ. หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:12:22 PM »

มีดเล่มที่ผมได้มา รูปภาพบนมีดจะไม่เหมือนในรูปนะครับ
เพราะเป็นของที่ทำในไต้หวัน ไม่ได้ทำในอเมริกาหรือเยอรมนี
แต่ก็พอใจครับ ตรงคมมีดก็ไม่ถึงกับคมมาก ต้องเฉือนถึงจะเข้า
ถ้าทาบเฉย ๆ ไม่เข้าครับ ก็พอใจเลย เผื่อผู้หญิงไม่ตั้งใจไปโดนคงไม่เข้ามาก
เจ้าของร้านชอบใจใหญ่ครั้งที่แล้วเอารูปมีดลง คนไปซื้อเกือบหมดสต๊อก (แต่ขอค่านายหน้าไม่ได้นี่สิ  Grin)

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:38:04 PM »

รายงานความคืบหน้าครับ
ด้วยเห็นว่ากันว่าหลอดไฟแพง+ไปเดินถามบางร้านก็แพงจริง ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เลยซื้อตัวใหม่ซะเลย Grin แต่หลังจากนั้นสิ พอได้ตัวใหม่แล้วแวะกินน้ำทานหนมสบายอารมณ์
ก็เดินเล่นดูของต่อ ปรากฎว่าไปเจอหลอดไฟ ราคาไม่กี่บาทเอง เลยฟาดมาซะหลายหลอดหน่อย
เลยกลายเป็นว่ามีไฟฉาย Glock 2ตัวเลย ตกใจ
ใครต้องการแบ่งไปใช้ก็ pm มานะครับ
เดี๋ยวจะลงประกาศในบอร์ดซื้อขาย ถ้าขายไม่ได้ค่อยให้พรรคพวกเอาไปใช้
หรือเก็บไว้ให้ใครที่จะซื้อ Glock ดีน้อ หลงรัก
..

.. Smiley..ช่วยบอกให้เพื่อนคอปืน ทราบหน่อยได้ไหมครับ ว่าซื้อได้ที่ใด ราคาเท่าใด ..  Smiley..
        จะได้เป็นทางเลือกที่ดีด้วย .. ถ้าได้นำมาบอกให้ทราบกัน จะเป็นสิ่งที่ดีมาก ..ขอบคุณมากครับ  Smiley

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:42:11 PM »

ด้วยเห็นว่ากันว่าหลอดไฟแพง+ไปเดินถามบางร้านก็แพงจริง ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เลยซื้อตัวใหม่ซะเลย Grin แต่หลังจากนั้นสิ พอได้ตัวใหม่แล้วแวะกินน้ำทานหนมสบายอารมณ์
ก็เดินเล่นดูของต่อ ปรากฎว่าไปเจอหลอดไฟ ราคาไม่กี่บาทเอง เลยฟาดมาซะหลายหลอดหน่อย
เลยกลายเป็นว่ามีไฟฉาย Glock 2ตัวเลย ตกใจ
ใครต้องการแบ่งไปใช้ก็ pm มานะครับ
เดี๋ยวจะลงประกาศในบอร์ดซื้อขาย ถ้าขายไม่ได้ค่อยให้พรรคพวกเอาไปใช้
หรือเก็บไว้ให้ใครที่จะซื้อ Glock ดีน้อ หลงรัก
..

.. Smiley..ช่วยบอกให้เพื่อนคอปืน ทราบหน่อยได้ไหมครับ ว่าซื้อได้ที่ใด ราคาเท่าใด .. Smiley..
 จะได้เป็นทางเลือกที่ดีด้วย .. ถ้าได้นำมาบอกให้ทราบกัน จะเป็นสิ่งที่ดีมาก ..ขอบคุณมากครับ Smiley

ว่าจะบอกเฉพาะคนที่ pm ถาม แต่เมื่อคุณผมก็ยังไม่ค่อยอยากจะบอก...ว่า... มอ...ฮะ...ฮะ... กี...มี....มีอยู่
ซัมศูนย์...ศูนย์...........ถึง....ถึง....ถึ.....ง....ซัมห้าศูนย์......เท่านั้น.....ครับ Grin แค่ก......แค่ก..แค่ก
ขออภัยเม็ดทุเรียนติดคอเพราะแอบกินคนเดียว ;~)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:50:28 PM »

....

.. Smiley..ช่วยบอกให้เพื่อนคอปืน ทราบหน่อยได้ไหมครับ ว่าซื้อได้ที่ใด ราคาเท่าใด .. Smiley..
 จะได้เป็นทางเลือกที่ดีด้วย .. ถ้าได้นำมาบอกให้ทราบกัน จะเป็นสิ่งที่ดีมาก ..ขอบคุณมากครับ Smiley

ว่าจะบอกเฉพาะคนที่ pm ถาม แต่เมื่อคุณผมก็ยังไม่ค่อยอยากจะบอก...ว่า... มอ...ฮะ...ฮะ... กี...มี....มีอยู่
ซัมศูนย์...ศูนย์...........ถึง....ถึง....ถึ.....ง....ซัมห้าศูนย์......เท่านั้น.....ครับ Grin แค่ก......แค่ก..แค่ก
ขออภัยเม็ดทุเรียนติดคอเพราะแอบกินคนเดียว ;~)
..

...ขอบคุณมากครับ  เรื่องนี้ ไม่มีอะไรเสียหาย มีแต่ได้ประโยชน์กับเพื่อนคอปืนทุกท่าน ที่สนใจ
   สิ่งที่ดี เราควรช่วยกัน สนับสนุน โดยเปิดเผย ครับ.. .  Cheesy

จาก ร้าน ม.ฮะกีมี...ราคา  300-350 บาท ใช่ไหม .. ผมเข้าใจถูกต้องไหม ครับ ..  Smiley

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:50:32 PM »

แถมอีกนิดครับ ตอนนี้ตัว watt เท่าหลอดเดิมหมดแล้วครับ ไม่รู้ใครเหมาไป  Grin
เหลือแต่แบบ watt สูงกว่าสว่างกว่าอยู่ แต่ผมว่าตัว watt สูงกว่านี่ดีกว่าครับ
ต่างกันตรงตัว watt สูงนี่ใช้กับถ่านจีนไม่ได้ต้องใช้กับถ่าน 123a ที่แรง ๆ แท้ ๆ หน่อยครับ Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2006, 04:53:51 PM โดย DarkDiy » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:53:38 PM »

Smiley..ผมก็เผลอไปใช้แบบ ถ่านชาร์ต หลอดขาด ทันที เหมือนกันครับ..  Smiley

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 06:07:24 PM »

Grin Grinเห็นที่แผงขายอุปกรณ์ปืน ตาฃรงข้ามดิโอล์มีขายอยู่ครับเมื่อก่อนหลอดประมาณ50บาท เดี๋ยวนี้ไม่ทราบ ความทนทานเท่าที่ทดลองใช้กับถ่านชาจถ้ากดแช่นาน ปรอทจะไหม้ครับ(ไฟฉายก็อบปี้police) ส่วนเรื่องแรงสะบัดของปืน ผมใช้ยิงในกล็อก19หลอดไม่ขาดครับ ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ครับ....ขอแนะนำอย่าเปิดไฟแช่นาน เดี๋ยวควันท่วม... Grin Grin

ของคุณ Halls นี่ไปทำยังไงมาครับ หรือเป็นมาแบบนี้แต่ไม่น่าใช่
ช่วยบอกที่ทำและราคาหน่อยสิครับ

chanin
จะทำความดี ตามรอยพ่อ จะเพียงและพอจากหัวใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 09:15:59 PM »

ของคุณ Halls นี่ไปทำยังไงมาครับ หรือเป็นมาแบบนี้แต่ไม่น่าใช่
ช่วยบอกที่ทำและราคาหน่อยสิครับ
อยากรู้เหมือนกันครับ สไลด์ทำอย่างไรครับสวยดีครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:38:59 AM »

วันหลังผ่านม.ฮะฯผมจะได้ไปซื้อหลอดสำรองไว้ซักหลอดคับ...

ไฟฉายกล็อกผมก็ไม่มีหลอดสำรองเหมือนกัน...

แต่ผมใช้กับถ่าน CR123 เท่านั้น ถ่านชาร์ทไม่ใช้...

เพราะยกให้น้องไปทั้งไฟฉายซีนอนทั้งถ่านแท่นชาร์ท...รอดตัวไป...Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 05:11:20 AM »

ถ้าเป็นหลอดของจีนไม่กี่สิบบาทเองครับแต่ไม่ทราบว่าทนแรงรีคอยล์ได้หรือไม่มีขายที่ร้านคุณสมเกียรติ ppp shop 09-9877510

Grin ผมว่าลองปรึกษาคุณสมเกียรติดูก็ดีครับ เพราะบางทีอาจแปลง (หรืออาจไม่ต้องแปลงเลย) ใส่หลอด P90 ยี่ห้อ G&P ของจีนแดงทำเลียนแบบชัวร์ไฟร์ (ใช้แทนชัวร์ไฟร์ได้เลย) ใช้กับถ่านชาร์จได้ ราคาไม่แพง สว่างกว่า และทนใช้ได้เลยครับ (ใช้อยู่) ผมซื้อไฟฉายทำเลียนแบบไฟฉาย M3 ที่ใช้กับ BB มา แล้วมาเปลี่ยนหลอดเป็น P90 กับถ่านชาร์จ ใช้สบายใจครับ Grin

halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 05:23:15 PM »

Grin Grinแค่ไปชุบสไลด์แบบเลสขัดเงา  แล้วก็เปลื่อนศูนย์หน้าหลัง  ส่วนอุปกรณ์เลเซ่อร์เนื่ยดัดแปลงเอาเองหาของตามแผงหน้าดิโอล์นั่นแหละครับ Grin Grin
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 05:35:32 PM »

Grin Grinแค่ไปชุบสไลด์แบบเลสขัดเงา แล้วก็เปลื่อนศูนย์หน้าหลัง ส่วนอุปกรณ์เลเซ่อร์เนื่ยดัดแปลงเอาเองหาของตามแผงหน้าดิโอล์นั่นแหละครับ Grin Grin

บอกได้ไหมครับ ว่าที่ไหนและประมาณเท่าไหร่

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์