เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:33:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามปัญหาเล็กๆน้อยๆ เกี่ยวกับ ป 3 ครับ  (อ่าน 1567 ครั้ง)
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 11:13:03 AM »

ณ. จังหวัดแห่งหนึ่งใกล้ กทม.    และเหตุเกิดที่ อ. แห่งหนึ่ง  ของจังหวัดดังกล่าว

มีชายคนหนึ่ง ไปขอใบ ป.3    พนักงานสาว หน้าห้อง   แจ้งว่า  ต้องไปให้  นายกเทศบาล เซ็นต์ รับรองความประพฤติ 

(คิดในใจ นายกเค้าจะรู้จักเราเหร้ออออ)   ก็เอาเอกสาร ไปให้นายก เซ็นต์     ท่าน นายก ก็เซ็นต์ ให้ทันที  น่ารักมาก

คิดว่าเรื่องจะจบ แค่นั้น รึ ไม่มีทางครับ  ป3 ป4 ของหายาก   กลับไปที่ อำเภอ ต่อครับ

หน้าห้องสาว     แจ้งว่า ต้อง ชำระ เงิน   ตามขนาดของปืน    เช่น  ขนาด 9  ก็ 3000 (สามพันบาทถ้วน)   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ในใจ ชายคนนั้น คิดว่า ถ้า จ่าย ค่า ผ่านทางพิเศษ 3000 แล้ว เรื่องราวจะง่ายขึ้น ก็ น่าจะดี  ยอมจ่ายอยู่แล้ว

หาเป็น เช่นนั้นไม่   หน้าห้องสาว   แจ้งว่า ต้อง ส่งเอกสาร แสดง บัญชีทรัพย์สิน ด้วย  เฉพาะเงินเดือนอย่างเดียวไม่พอ ขอเพิ่มอีก สัก อย่าง 2 อย่าง     หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  เค้าแจ้งว่า ส่งให้นายท่านดูหน่อย

อยากสอบถามว่า   - แล้วเงิน ที่เอาไป นี่   ค่าอะไร  (แปลกใจ)   
                          -  ถ้าเป็นแบบนี้   งั้น ผม ส่งเรื่องปกติไม่ได้ เหรอ ไม่ต้องจ่ายเงิน
                          - เงินไปอยู่ที่ใคร
                          - รบกวนพี่ๆ แนะนำ วิธีการแก้ไข สถานการณ์   

สงสัยจัง  ว่า เงิน ไปอยู่กับใคร  นายไม่ได้รับรึเปล่า  กินกันเองใช้มั้ย    ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ  (เป็นเพียงความสงสัยของชายคนนั้น)  Grin Grin Grin

พี่ๆ ละ คิดอย่างไร ? ? ? ? ? ? ? ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2006, 11:22:30 AM โดย Ada » บันทึกการเข้า

www.rodyok.net  01-5675456
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 11:31:57 AM »

ของผมส่งเอกสารครบถ้วน บัญชีย้อนหลัง6เดือน ทะเบียนรถ 2คัน ใบประกอบการค้า2 ใบ
สำเนาบัตร, ทะเบียนบ้าน...............ครับผม

ต้องแสดงหลักฐานว่าท่านมีงานทำและที่อยู่เป็นหลักแหล่ง
และมีทรัพย์สินที่ต้องขอเอาอาวุธปืนไปไว้คอยป้องกัน

ส่วนเงินที่ต้องจ่ายแล้วแต่ท่านจะคิดเอาครับว่าจะให้หรือไม่ให้
ถ้าท่านมีเงินแล้วท่านอยากได้ความสะดวกก็ว่ากันไปครับ
อันนี้ไม่ได้ติดสินบนนะครับ เขาเรียกสินน้ำใจ ถ้าท่านไม่ให้
เขาก็จะตามเรื่องให้ช้าหน่อย ถ้าให้ก็จะได้เร็วหน่อยครับ
ส่วนถ้าไม่ให้แล้วขอไม่ได้ ก็ต้องขอเหตุผลกันละครับว่าเพราะอะไร

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคราบ Wink

N1
Full Member

คะแนน 9

เริ่มจาก 0 เพิ่มพูนทีละ 2

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 01:19:36 PM »

Grin อย่าเพิ่งเคืองเค๊าเลยพี่.....ผมเองก็เคยเจอที่ อ. เก่า ....ครั้งแรกก็จะเรียกหลักฐานมากหน่อย (ถึงจะจ่าย..แต่หลักฐานต้องครบ)
แต่ครั้งต่อๆ ไป แค่ เสาเนาบัตรประชาชน กะ สำเนาทะเบียนบ้านก็เรียบร้อยครับ  เยาะเย้ย
siesta
Boun giorno
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 01:57:31 PM »

จังหวัดที่ผมอยู่  ไม่มีหน้าห้องครับ  เดินไปนั่งคุยกับท่านปลัดเลย 
ส่วนเอกสารของผมใช้หนังสือรับรองบริษัท  (บอจ๕)  ซึ่งระบุว่าท่านเป็นกรรมการบริษัทอยู่  มีทุนจดทะเบียนบริษัทหลายสิบล้านบาทเรียกชำระเต็ม  สำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน(ที่ท่านเป็นเจ้าบ้านและเป็นเจ้าของ) ไม่มีหนังสือรับรองรายได้  ที่เหลือท่านปลัดจัดการให้ เช่น หนังสือรับรองความประพฤติ  จำได้ว่าในเอกสารอนุญาต ระบุว่าเรามีทรัพย์สินเกิน ๕ แสนบาท 
ถ้าพร้อมท่านปลัดก็ให้รอรับได้เลย (ป๓)
May 21 ** รักในหลวง **
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 02:00:59 PM »

ณ จังหวัดที่เป็นเมืองหลวงของประเทศไทย ประชาชนคนหนึ่งมีงานทำเป็นหลักแหล่งยื่นขอ ป3
แนบเอกสารต่างๆครบ ทั้งหลักฐานการทำงาน การเสียภาษีให้หลวง และบัญชีธนาคาร พอท่านเจ้าหน้าที่เห็นว่า ขอขนาด .45 ท่านบอกว่าอันนี้ไม่ให้ขอเพื่อป้องกันตัวฯ จะให้เพื่อการกีฬาเท่านั้น ฉะนั้นต้องแนบหนังสือรับรองจากสนามฯ...แป่ววววววว
เลยเปลี่ยนเป็นขอ ขนาด 9 มม. แทน ในใจคิดไว้อย่าบอกว่าซ้ำขนาดที่มีอีกนะ  ไว้คราวหน้าค่อยขอ .45 ใหม่ก็ได้  ผลสุดท้าย นัด 2 เดือนครึ่งครับท่าน .......ประเทศไทยจงเจริญ
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 02:59:00 PM »

ผมคิด ในทันที เลยนะ  ว่า   จะ รบกวน สื่อ ติดกล้องที่ตัวผม แล้ว ไป ที่ อ.   ให้เห็น กันแบบ จะจะ    แต่.......... จะเป็นการตัดหน ทาง  คนอื่นๆ ที่จะขอ หรือเปล่า  (อันนี้คิดหนัก)   

สรุปในใจไว้แล้วครับว่า     ก็ทำตามที่ เค้าขอ นั้นแหละครับ  (ไม่รู้จะทำอย่างอื่นได้ไง ประชาชนธรรมดาๆ คนนึงเท่านั้นเอง)

www.rodyok.net  01-5675456
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 03:43:25 PM »

พวกนี้น่าจะหมดไปซะทีนะครับ เป็นความผิดทางอาญา แต่ก็ยังทำ .........เฮ้อ
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 09:26:25 PM »

อืม...ประชาชนเช่นกันมาแสดงความเห็นใจและให้กำลังใจครับ...ความคิดส่วนตัวนะครับ...ผมคิดว่าหน้าห้องเก็บเงินท่านไปเอง(รับประทานคนเดียว)...ของผมก็เคยโดนถามเช่นกันเรื่องค่าธรรมเนียม(พิเศษ)...แต่ผมยืนยันว่าจะจ่ายแค่ 6บาท ถามระเบียบหลวงท่าน...สรุปในกรณีผมท่านปลัดและนายทะเบียน(นายอำเภอ)ท่านทำตรงตามหน้าที่(ผมยืนยันว่าไม่มีนอกในเรื่องนี้)แต่หน้าห้องกะมั่วแ_กเองไม่เกี่ยวใคร อย่ายอมครับ...สู้วุ้ย Wink
sak090
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 09:36:47 PM »

ถึงคุณmc ของผมจังหวัดติดกับไข่มุกอันดามัน 3เดือนยังไม่ได้เลย ไปทวงจนอายตัวเองแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
armarmy
MK IV S 80
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 10:05:23 PM »

ผมก็รอ ป3 เหมือนกัน
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 10:43:10 PM »

พวกนี้น่าจะหมดไปซะทีนะครับ เป็นความผิดทางอาญา แต่ก็ยังทำ .........เฮ้อ
มันน่าอยู่ที่คนให้นะครับ ถ้าหยุดให้เค้าก็หยุดไถ แล้วที่เหลือก็ไว้ไปร้องเรียน แต่คงยากที่จะทำเหมือนกันถ้าเรายังคิดว่ายอมเสียเพื่อซื้อความสะดวกครับ
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 12:40:48 AM »

.22 1พันบาท .38,9มม. 3พันบาท ,.45 1หมื่นบาท พักพวกกันไม่เสีย

เป็นอย่างนี้แหละประเทศไทย
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 01:26:29 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 05:57:07 AM »

หลักฐานต่างๆ หลังจากที่จ่ายเงินแล้ว เขาเรียกไปงั้นๆ แหละมั้งครับ
เอาไว้เป็นไม้กัน..........(แมว กัด) เขาก็คงต้อง เซฟตัวเขาเองด้วยแหละ
ผมว่านะครับ Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 07:09:27 AM »

ผมคิด ในทันที เลยนะ ว่า จะ รบกวน สื่อ ติดกล้องที่ตัวผม แล้ว ไป ที่ อ. ให้เห็น กันแบบ จะจะ แต่.......... จะเป็นการตัดหน ทาง คนอื่นๆ ที่จะขอ หรือเปล่า (อันนี้คิดหนัก)

สรุปในใจไว้แล้วครับว่า ก็ทำตามที่ เค้าขอ นั้นแหละครับ (ไม่รู้จะทำอย่างอื่นได้ไง ประชาชนธรรมดาๆ คนนึงเท่านั้นเอง)
ใช้โทรศัพท์อัดเสียงก็ดีเหมือนกันนะครับ Smiley

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์