เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:39:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุน 9mm. กับ 38super  (อ่าน 7796 ครั้ง)
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:37:19 PM »

ถ้าเป็นผมคงเลือกปืน .38 ซูเปอร์ เฉพาะเรื่องของกระสุนระหว่าง 9 มม. กับ .38 ซูเปอร์ ตัว .38 ซูเปอร์
จะให้พลังงานมากกว่าและเฉียบขาดกว่ากระสุน 9 มม. ถ้าเทียบดูจะรู้ว่าแรงดันในรังเพลิง .38 ซูเปอร์
มากกว่า .357 แม็กฯเสียอีก เรื่องกระสุนขาดไม่ต้องไปคิดให้กังวนเพราะบ้านเรามีโรงงานผลิตกระสุน .38 ซูเปอร์ อยู่ไม่ต้องเป็นห่วงถ้ามันขาดตลาดจริงๆ หรือหาไม่ได้ก็สามารถนำกระสุน 9 มม. มาใช้แทนกันได้ไม่มีปัญหาแต่ขอให้เป็นลูกกระสุนจริงไม่ใช้กระสุนซ้อมต่อให้ 9 มม. แรงขนาดไหนโครงปืน .38 ซูเปอร์ รับได้ไม่มีปัญหาครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:44:28 PM »

ปืน 9 มม. ที่ใช้อยูทุกวันนี้ใช้ยังไงก็ไม่มั่นใจเท่าปืน .38 ซูเปอร์ ที่ขายไปตอนนี้ต้องมานั่งคิดเสียดายไม่หาย

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:48:40 PM »

ไม่ต้องกลัวครับ

กระสุน มีเพียบ

ติดต่อ พี่ ใหม่  ณ. ตาคลี ไว้ก่อนครับ

ใช่มั้ยครับ  พี่

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:53:07 PM »

ไม่ต้องกลัวครับ

กระสุน มีเพียบ

ติดต่อ พี่ ใหม่  ณ. ตาคลี ไว้ก่อนครับ

ใช่มั้ยครับ  พี่

ไหว้ แหะ แหะ...เมื่อปี 2004 เฮียใหม่ มีกระสุนเพียบ......2008 นี้ ค่อนข้างอัตคัดครับ...กระสุนเก่า ยิงไป ขัดลำไป...เฮ้อ.... คิก คิก

Step&Time-รักในหลวง

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 49

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:00:57 PM »

ลองหาแบบนี้มาใช้ดูสิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:27:54 PM โดย Step&Time » บันทึกการเข้า
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:04:27 PM »

กระสุนเก่า ยิงไป ขัดลำไป.

พี่เป้า ครับ   กระสุนนี้ ใส่กับอะไรครับ พี่

แล้ว งี้ ผม จะไปหาใครล่ะครับเนี่ย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:34:04 AM »

ถ้าไม่คิดแข่ง IPSC ก็ใช้ 9.x19 (พารา) นั่นแหละครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:38:08 AM »

มันคือ อะไรครับ พี่ Step&Time

ใช้เพื่ออะไรครับ

Davincy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 09:17:51 AM »

ผมเป็นน้องใหม่ฝากเนื้อากตัวด้วยครับพี่ๆมีอะไรแนะนำบ้างครับอยากได้ปืนซักกระบอกราคาไม่แพงมากครับพวกพี่ๆกรุณาแนะนำด้วยครับ

ฆ่าเพราะรัก 2
Davincy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 09:34:09 AM »

ผมเป็นน้องใหม่ฝากเนื้อากตัวด้วยครับพี่ๆมีอะไรแนะนำบ้างครับอยากได้ปืนซักกระบอกราคาไม่แพงมากครับพวกพี่ๆกรุณาแนะนำด้วยครับ Grin

ฆ่าเพราะรัก 2
dr_kon9
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 11:09:01 AM »

ชอบการวิจารณ์แบบ  naimai  มากเลยครับ เป็นความรู้ให้เด็กฝึกงานอย่างผมมากเลยครับ    เขามาอ่านต้องขอขอบคุณ  ท่านและท่านอื่นด้วยอย่างสูงครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์