เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:28:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ อยากแต่งไก  (อ่าน 1102 ครั้ง)
carbon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 05:34:32 PM »

ผมใช้ CZ SP-01 ต้องการแต่งไกให้เบาลง จุดประสงค์เพื่อใช้งานทั่วไป ขอรบกวนเพื่อนๆชาว CZ แนะนำร้านแต่ง หรือข้อมูลอื่นๆที่ควรทราบเกี่ยวกับการปรับแต่งด้วยครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 05:37:40 PM »

ไปหลังวังเลยครับร้านไหนก็ได้แล้วแต่ชอบเลยตอนนี้ช่างบอกว่า... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย หลับตาแต่งไกยังได้เลย  Grin Grin Grin

สำหรับเอสพีศูนย์หนึ่ง  ทำกันทุกวันทำกันจนเบื่อ โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 05:51:52 PM »

ไปหลังวังเลยครับร้านไหนก็ได้แล้วแต่ชอบเลยตอนนี้ช่างบอกว่า... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย หลับตาแต่งไกยังได้เลย Grin Grin Grin
สำหรับเอสพีศูนย์หนึ่ง  ทำกันทุกวันทำกันจนเบื่อ โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
ถ้าทำได้ง่ายๆอย่างนั้น เจ้าของปืนที่พอมีความรู้เกี่ยวกับปืนอยู่บ้าง ศึกษาเพิ่มเติมอีกนิดหน่อยน่าจะพอทำได้นะครับ อยู่ต่างจังหวัดจะลดค่าใช้จ่ายลงได้บ้าง แถมยังได้ความรู้อีกต่างหาก
          แล้วพอมีใครที่จะสามารถแนะนำวิธีการแต่งไกแบบง่ายๆให้แก่สมาชิกได้บ้างหละครับ อยากรู้เหมือนกันครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 06:10:38 PM »

ระบบไกของ CZ 75 หากไม่ชำนาญ จะกลายเป็นปืนที่ยิงได้เฉพาะซิงเกิลจังหวะเดียว............................ไม่ควรเสี่ยงทำเองครับ

แนะนำให้แต่งที่ร้านช่างสุพลครับ................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 06:41:04 PM »

ระบบไกของ CZ 75 หากไม่ชำนาญ จะกลายเป็นปืนที่ยิงได้เฉพาะซิงเกิลจังหวะเดียว............................ไม่ควรเสี่ยงทำเองครับ

แนะนำให้แต่งที่ร้านช่างสุพลครับ................

....ขอเพิ่มเติม ราคา 700 บาทครับแต่งไก..ไม่รู้เพิ่มหรือยัง Cheesy Cheesy จริงๆยิงใหเกิน 700 นัด
ให้ระบบมันสึกด้วยตัวเองครับ... Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 07:21:12 AM »

Grin อยู่ใกล้นครสวรรค์ เอาไปแต่งที่ร้านปืนอัมรินทร์เลยครับ ไม่เกิน 500 บาท Grin

polymed
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 07:51:44 AM »

ไปสนาม รด. ถามหาหมอแดง
ค่าแต่ง 400 ยังไม่รู้ว่ายังราคานี้หรือเปล่า
รอประมาณ ครึ่งชั่วโมง
แล้วก็ทดลองยิงที่ รด.เลยครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 09:09:08 AM »

ผมว่าถาเป็นปืนใช้งานไม่ได้เอาไปแข่งขันชิงถ้วยรางวัล     อย่าไปแต่งเองเลยครับเดี๋ยวจะมีปัญหาตามมาอย่างที่คุณมะขิ่นบอกนะครับ   ของผมตอนได้มาใหม่ๆๆ  ไกก็หักครับผมอาสัยยิงแห้งมากๆๆ   และก็รันอินไปได้สักพันกว่านัด    จะรู้สึกและสัมผัดได้ว่าระบบลั่นไกเบาลงและราบเรียบกว่าตอนได้มาใหม่ๆๆมากเลยครับ..... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 09:19:09 AM »

Wink  สปริงคืนไก CZ คือจุดอ่อนอีก1    มักหักได้ มีสำรองไว้ก็ดี(เวลาแข่ง)

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: [1]
  พิมพ์