เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:27:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมออกแบบคอมพ์กับรางเองไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่า  (อ่าน 3228 ครั้ง)
eos_1v
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 06:10:37 PM »

ผมเคยเห็นในเวบฝรั่งที่ กลึงบูชใหม่เป็นแบบยาวๆ ยื่นออกมาด้านหน้าอีก 1 นิ้ว ไม่รู้ว่ามันคือ คอมป์ หรอืเปล่าครับ

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 06:18:33 PM »

สร้างสรรค์ดีครับ สำคัญที่คิดนี่แหละครับ
ไม่งั้นก็ไม่มีอะไรใหม่ๆ ดีๆ ให้ใช้กันครับ
 Grin Grin Grin Grin
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 06:50:32 PM »

รางใต้ลำกล้องดูน่าสนใจครับ แต่ผมว่าจะถอดไกด์ร็อดจากปืนลำบากครับ

ส่วนเรื่องคอมพ์ ท่าน yo.k ตอบไปหมดแล้ว ผมก็เคยคิดทำนองนี้ แต่เป็นคอมพ์หนีบรางใต้โครงปืน HK USP ครับ แต่คิดไปคิดไป ไม่เวิร์กแน่

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 06:20:42 PM »

ลองดูต้นแบบของฝรั่ง ที่ผมเอามาคิดต่อยอดดูนะครับ

ส่วนราง ถอดไม่ลำบากครับ ผมใช้หลักเดียวกับไกด์รอด 2 ชิ้นที่เวลาถอดก็ขันแกนออกมาก่อนแล้วจึงถอดตามปกติ ส่วนของผมตัวแกนด้านหน้าเพิ่มแป้นขึนมาและเจาะรูตาปเกลียวรับกับสกรูตัวหน้าไว้ขันอัดรางติดกับแป้นไกด์รอดอีกที่ครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 03:16:00 AM »

ลองดูต้นแบบของฝรั่ง ที่ผมเอามาคิดต่อยอดดูนะครับ

ส่วนราง ถอดไม่ลำบากครับ ผมใช้หลักเดียวกับไกด์รอด 2 ชิ้นที่เวลาถอดก็ขันแกนออกมาก่อนแล้วจึงถอดตามปกติ ส่วนของผมตัวแกนด้านหน้าเพิ่มแป้นขึนมาและเจาะรูตาปเกลียวรับกับสกรูตัวหน้าไว้ขันอัดรางติดกับแป้นไกด์รอดอีกที่ครับ

Grin ในรูปฝรั่งไม่ได้ออกแบบมาเป็นคอมป์ครับ แต่เป็นแค่รางยึดอุปกรณ์ แต่ต่อยาวมาด้านหน้าครอบปากลำกล้อง มีส่วนแหลมเพื่อใช้กระแทกกระจกหรืออื่น ๆ เฉย ๆ ครับ เหมือนกับชุดที่ทำมาใส่ CZ SP-01 ในรูปข้างล่างครับ Grin

Livio
Perfect!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทำอะไรทุกอย่าง อย่างมีสติและสมอง

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:05:51 AM »

เยี่ยมเลยครับ อย่าลืมเอามาให้ชมมั่งน่ะครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 08:30:55 PM »

นั่นแหละครับ ไอ้กระผมเห็นมันเป็นกล่องๆก็เลยทึกทักเอาว่าน่าจะแปลงเป็นคอมพ์ได้ไงครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 08:54:42 PM »

Grin ในรูปฝรั่งไม่ได้ออกแบบมาเป็นคอมป์ครับ แต่เป็นแค่รางยึดอุปกรณ์ แต่ต่อยาวมาด้านหน้าครอบปากลำกล้อง มีส่วนแหลมเพื่อใช้กระแทกกระจกหรืออื่น ๆ เฉย ๆ ครับ เหมือนกับชุดที่ทำมาใส่ CZ SP-01 ในรูปข้างล่างครับ Grin

พี่ใหม่ ดูดีๆ จะเห็นว่าไอ้ครอบข้างหน้า มันช่วยป้องกันสไลด์ถอยหลัง กรณีกดปากกระบอกใส่เป้าหมายด้วยครับ
เอาไว้จ่อยิงดีนักแล

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์