เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 02:40:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องหมุดหยุดไก  (อ่าน 3110 ครั้ง)
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 11:32:18 PM »

การปรับหมุดหยุดไกมีผลต่อน้ำหนักไก ของปืนหรือเปล่าครับ Huh Huh

เจ้าหน้าที่สนาม แกปรับให้  แต่พอเอามาซ้อมยิงแห้งที่บ้าน

ยิงไปบางนัด  นก สับไม่ถึง  จะไปหยุดที่จังหวะ ฮาร์ดคล๊อก ตกใจ  อยากปรับคืน  แต่ไม่รู้จะหมุดไปทางไหนครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอบคุณครับ

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 11:38:31 PM »

ไม่เกียวกับ"น้ำหนัก"ไกปืน  น้ำหนัก "หนัก-เบา"อยู่ที่สปริงหรือแหนบ
ไม่ได้ระบุแบบปืนหรือรุ่นมา ไม่รู้ครับว่าต้องคลายหรือขัน  เพราะมีทั้งสองแบบ
เอาเป็นว่าตอนนี้ถูกขันจนยาวเกินไป

วิธ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 11:51:25 PM »

ไม่เกียวกับ"น้ำหนัก"ไกปืน น้ำหนัก "หนัก-เบา"อยู่ที่สปริงหรือแหนบ
ไม่ได้ระบุแบบปืนหรือรุ่นมา ไม่รู้ครับว่าต้องคลายหรือขัน เพราะมีทั้งสองแบบ
เอาเป็นว่าตอนนี้ถูกขันจนยาวเกินไป

จากรูป  ประมาณนี้ครับพี่..

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 11:59:31 PM »

ปกติแล้ว เวลาจะหมุนเข้านี่ มันหมุนตามเข็ม นาฬิกาครับ ลองหมุนทวนเข็มออกมาทีละนิดครับ อาจจะทีละ1/4 รอบ หรือ ครึ่งรอบ ดูซิครับ

More Care
Less Hate
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 12:24:08 AM »

เข้ามาทายเล่นๆผมว่าเป็นปืนคิมเบอร์แน่ๆเลย Grin Grin Grin

ว่าแต่ทริ๊กเกอร์สต๊อปผมไม่เคยไปยุ่งกะมันเลยครับ

แล้วเจ้าหน้าที่สนามปรับทำไมครับ Huh Huh

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วิธ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 12:46:56 AM »

เข้ามาทายเล่นๆผมว่าเป็นปืนคิมเบอร์แน่ๆเลย Grin Grin Grin

ว่าแต่ทริ๊กเกอร์สต๊อปผมไม่เคยไปยุ่งกะมันเลยครับ

แล้วเจ้าหน้าที่สนามปรับทำไมครับ Huh Huh

ผมเองละครับ ที่ยิงไป  บ่นไป ว่าจังหวะลั่นไก มันสดุด  ไม่หลุดเลย..สงสัยเสียงดังไปหน่อย

แกก็มาเลยครับ  ปรับให้ด้วยความหวังดีครับ..

ปืนคิมเบอร์ทายถูกครับ...

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 01:43:13 AM »

ผมเองละครับ ที่ยิงไป  บ่นไป ว่าจังหวะลั่นไก มันสดุด  ไม่หลุดเลย..สงสัยเสียงดังไปหน่อย

แกก็มาเลยครับ  ปรับให้ด้วยความหวังดีครับ..

ปืนแต่งไกมาหรือยังครับ...

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วิธ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 01:54:11 AM »

ปืนแต่งไกมาหรือยังครับ...

ไม่ได้แต่งไก ครับ

แต่เปลี่ยน แหนบ เป็น แหนบ 4 ชายครับ..

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 02:04:21 AM »

Grin ไกสะดุด ต้องดูก่อนครับว่าสะดุดอย่างไร ไม่ใช่สักแต่ปรับเข้า ๆ จากสะดุดเลยกลายเป็นติดไปเลย ดูสาเหตุอีกทีครับ ว่าตอนแรกที่สะดุดนั้นสะดุดอย่างไร Grin

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:30:20 AM »

Wink ไม่น่าให้เค้าปรับเลยครับพี่ Grin ดูดิ๊ จากสะดุด :Smiley เป็นหยุดเลยครับ Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:09:22 AM »

ลองขันดูครับเลือกซักทางซ้ายหรือขวาก็ได้ ซักครึ่งรอบ ง้างนกเหนี่ยวไกดู ถ้านกไม่สับแสดงว่าขันเข้าไกติด ให้เปลียนไปขันอีดด้าน 1/4 รอบจนกว่าจะลั่นครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:23:16 AM »

คลายออก 1/4 รอบ  ทิศทางเดียวกับเวลาหมุนเกลียวเปิดฝาขวด
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:46:55 AM »

แหนบสี่ชายก็มีส่วน เคยเจอเลยถอดทิ้งไปแล้ว เล่น3ชายดีกว่า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 09:10:30 AM »

แหนบสี่ชายก็มีส่วน เคยเจอเลยถอดทิ้งไปแล้ว เล่น3ชายดีกว่า
ฮ่า ๆ สี่ชายไม่เอา เล่นสามชาย  แล้วกี่หญิงหละครับ ฮ่า ๆ ...แซวเล่นนะครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:44:58 PM »

หมุดหยุดไก เป็นการตั้งระยะรุนไก ผมปรับเองครับจะได้รู้ระยะเอง แก้ปัญหาไม่ยากครับ อย่างวิทยาทานคําแนะนําข้างต้น แก้ได้โดยเร็วและสมบูรณ์นะครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์