เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:26:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ............ ลายแกะที่สต็อคไม้ สวย.........  (อ่าน 4536 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 11:23:30 AM »

ลายบนเหล็กหรือ พลาสติค มนุษย์เป็นผู้สร้าง

ส่วนลายไม้นั้น พระเจ้าเป็นผู้สร้างครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 12:03:27 PM »

ต้องให้เพื่อนสมาชิกทางภาคเหนือหาให้แล้วครับ
เชียงใหม่ ลำปาง ลำพูน ก็มีมากแกะแบบสวยๆแต่คิดว่าคงไม่เคยแกะพานท้ายปืน
 Cheesy
ช่างแกะบ้านเราเท่าที่เคยเห็นยังเป็นงานฝีมือที่หยาบอยู่มาก งานไม่ละเอียดเนียนเหมือนของที่ฝรั่งทำ
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่เครื่องมือหรือการฝึกฝนหรือเปล่า
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 06:59:13 PM »

ต้องให้เพื่อนสมาชิกทางภาคเหนือหาให้แล้วครับ
เชียงใหม่ ลำปาง ลำพูน ก็มีมากแกะแบบสวยๆแต่คิดว่าคงไม่เคยแกะพานท้ายปืน
 Cheesy
ช่างแกะบ้านเราเท่าที่เคยเห็นยังเป็นงานฝีมือที่หยาบอยู่มาก งานไม่ละเอียดเนียนเหมือนของที่ฝรั่งทำ
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่เครื่องมือหรือการฝึกฝนหรือเปล่า
พูดถึงช่างแกะนะครับผมว่าถ้าช่างบ้านเราได้รับการเรียนรู้และฝึกฝนอย่างถูกต้องแล้ว การแกะลายที่ปืนไม่น่าเกินความสามารถไปได้นะครับที่สำคัญค่าแรงถูกกว่าต่างประเทศมาก เรื่องนี้ทำไมไม่มีใครส่งเสริมบ้างนะครับ ปืนลูกซองแพงๆทั้งหลายถ้าไม่รวมค่าแกะลายแล้วก็คงเหลือราคาไม่เท่าไรเอง ถ้าช่างบ้านเราทำได้จริงๆก็ดีเลยครับผมจะได้เอาไปลองทำบ้าง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์