เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:27:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การยิงปืนกับการเล่นกอล์ฟ พี่ๆคิดอย่างไร?  (อ่าน 5267 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:21:00 PM »

ไม่ชอบกอล์ฟ เพราะรู้สึกว่าตีมันไป แต่ดันเดินตามไปเก็บมันอีกเจ้าค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
กอล์ฟนี้หรือเปล่าครับน้องโบว์GOLF GLOCK หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุ้นๆครับ   Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เล็ก แปดริ้ว
ปืนของเรามันว่าไม่ดี ปืนที่มันมีดีทุกกระบอก
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 05:35:19 PM »

Shocked Shocked Shocked Shocked  เล่นกอล์ฟหนึงชั่วโมงจ่าย = HuhHuhHuh? ความเหนื่อยเมื่อยล้า = HuhHuh หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
    Shocked Shocked Shocked ยิงปืนหนึ่งชั่วโมงจ่าย = HuhHuhHuh  ความเหนื่อยเมื่อยล้า = HuhHuhHuh? หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Roj_M640
ยิ่งมีปืน..ต้องยิ่งศึกษา..ให้รู้จริง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 06:00:43 PM »

เริ่มแรกผมนั้นจากกีฬากอล์ฟเพราะนาย ชวนเพื่อออกกำลังและพบปะกับผู้บริหาร ต่อมานายใหญ่อีกคนก็ชักชวนให้ยิงปืนไว้ป้องกันตัว และทรัพย์สิน(ท่านมีสวน ตัวเราก็เริ่มมีสวนเช่นกัน) ครับ
  สรุปที่เหมือนกันคือเชื่อนาย(เสียเงิน)..จุดต่างกอล์ฟได้กำลัง(เดินรอบหนึ่ง5-7KM.)  ส่วนการยิงปืนได้ฝึกสมาธิเป็นหลัก(ความมันส์ตามมา) ในความคิดส่วนตัวผมคิดว่ากีฬาทั้งสองอย่างนี้ไปคุ่กันได้ ถ้าทรัพย์ไม่จาง...ไม่ทราบว่าพี่ๆคิดเห็นอย่างไร?..จริงหรือไม่ ครับ

ความมันส์

จาคะคือการให้...การให้คือวิทยาทาน...วิทยาทานคือแสงเทียน
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 06:02:16 PM »

ว่าแล้วก็ออกไปตีกอล์ฟดีกว่า อาทิตย์ที่ผ่านมาตีไม่ดีเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำงานไม่เสร็จ อดไปเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 06:21:28 PM »

Night Golf ก็มีนะครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 06:24:28 PM »

Night Golf ¡çÁչФÃѺ Grin Grin Grin

ที่ไหน? บอกมาเร็วๆ  Grin
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 06:45:00 PM »

Night Golf ¡çÁչФÃѺ Grin Grin Grin

ที่ไหน? บอกมาเร็วๆ Grin

เดาว่าสนามม้านางเลิ้งกับนอร์ธพาร์ค Grin

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 07:23:58 PM »

ตอนนี้ผมว่ายิงปืนสนุกกว่ากอล์ฟครับ... อีกสักหน่อยอาจจะคิดว่ากอล์ฟสนุกกว่ายิงปืน Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 07:44:58 PM »

Grinบ้าอยู่พักนึงครับแต่ตอนนี้บ้ายิงปืนไม้กอล์ฟทิ้งใว้ในโกดังครับ Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 07:55:03 PM »

Grinบ้าอยู่พักนึงครับแต่ตอนนี้บ้ายิงปืนไม้กอล์ฟทิ้งใว้ในโกดังครับ Grin

เลิกบ้ายิงปืน พี่อย่าเอาไปทิ้งไว้ในโกดังนะครับ ผมขอ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:29:12 PM »

อ้างถึง
การยิงปืนกับการเล่นกอล์ฟ พี่ๆคิดอย่างไร?

คิดว่าเล่นร่วมกันได้ คนนึงตีลูกกอล์ฟให้คนยิงปืนแทนเป้าบินไงครับ  หลงรัก
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:30:55 PM »

ผมเองเล่นgolfไม่ได้เรื่อง ยิงปืนได้ดีกว่านิดหน่อยครับ Smiley

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:54:19 PM »

เมื่อก่อนเพื่อนผมบอกว่ากีฬากอล์ฟคือกีฬาคนรวย เเต่เดี๋ยวนี้มันบอกยิงปืนคือกีฬาคนรวยเพราะปีที่เเล้วหมดค่ากระสุนไปเป็นเเสน Grin Shocked ตกใจ

[URL=h
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 09:48:22 PM »

...ผมชอบทั้งสองอย่าง แต่สิ่งนึงที่เกิดขึ้นกับผมบ่อยๆ ก็คือไม่มีเวลาเพียงพอกับการทำกิจกรรมทั้งสองอย่างครับ ...

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 10:39:24 PM »

ยิงปืนกับกอล์ฟเป็นกีฬาที่สอดคล้องกัน ไปด้วยกันได้ดี ส่วนใหญ่ใครยิงปืนเก่งจะตีกอล์ฟเก่งไปด้วย Wink
เวลาพัตต์บนกรีน มันก็เหมือนการเล็งเป้าและลั่นไกปืนนั่นแหละครับ  หลงรัก

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์