เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:35:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การยิงปืนกับการเล่นกอล์ฟ พี่ๆคิดอย่างไร?  (อ่าน 5292 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:28:28 PM »

Night Golf ¡çÁչФÃѺ Grin Grin Grin

บางกอกกอล์ฟคลับก็มีครับ  Grin Grin Grin แต่ไม่รู้ตอนนี้ยังเปิดกลางคืนอยู่เปล่าครับ  Grin Grin Grin

ที่ไหน? บอกมาเร็วๆ Grin

เดาว่าสนามม้านางเลิ้งกับนอร์ธพาร์ค Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:29:27 PM »

Night Golf ¡çÁչФÃѺ Grin Grin Grin

ที่ไหน? บอกมาเร็วๆ Grin

เร็วๆ Grin Grin Grin  เดี๋ยวก็ไม่คุ้มหรอก  Grin Grin Grin ค่อยๆซิจ๊ะ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:39:11 PM »

เรื่อง Golf ได้ครับเพือนๆ  Grin Grin Grin แต่ช่วงนี้แดดร้อน  Grin Grin Grin กลัวผิวเสียยยย 555555555

เปลี่ยนเป็นกินข้าวกันอย่างเดียวแล้วกัน ผมถนัดนัก Grin Grin Grin

Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:55:40 PM »

เรื่อง Golf ได้ครับเพือนๆ Grin Grin Grin แต่ช่วงนี้แดดร้อน Grin Grin Grin กลัวผิวเสียยยย 555555555

เปลี่ยนเป็นกินข้าวกันอย่างเดียวแล้วกัน ผมถนัดนัก Grin Grin Grin
[/color]

คุณ Carrera จริงหรือครับที่จะทานข้าวอย่างเดียว Grin Grin Grin ผมเห็นนอกจากกินแล้วยังมีต่ออีกนิครับ Wink
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:04:42 PM »

คุณ Carrera จริงหรือครับที่จะทานข้าวอย่างเดียว Grin Grin Grin ผมเห็นนอกจากกินแล้วยังมีต่ออีกนิครับ Wink

Grin Grin Grin 55555555 เกลียนักคนรู้ทัน  Grin Grin Grin

DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:05:37 PM »

สนามกลางคืนนะครับ
สนามม้านางเลิ้ง สาว ๆ ไปตีเยอะครับ)
นอร์ธพาร์ค (ไม่ดึกมาก ไม่แน่ใจว่าดึกสุดกี่ทุ่ม)
สนามปัญญา-รามอินทรา อังคาร-ศุกร์ ครับ ค่ากรีนฟรี 1000 บาท (ไม่แน่ใจว่าใช่ตอนกลางคืนด้วยไหมครับ)

ถ้าช่วงเย็น ๆ ผมชอบอยู่สนามไดร์ฟมองสาวเสิร์ฟครับ  หลงรัก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:50:48 PM »

เคยจะไปหัดตีครับ...แต่ถูกน้องดักคอไว้ก่อน เดี๋ยวตีไม่ถูกจะเอาปืนไปยิงลูกกล๊อฟแทน เลยไม่เริ่มเลย คงเหมือนพี่แก้วครับ ยังวิ่งได้ยิงปืนไปก่อน วิ่งไม่ไหวก็ตีกล๊อฟ ครับ แต่ผมมั่นใจเลยว่ายิงปืนแพงกว่าแน่ๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:39:55 PM »

เรื่องค่าใช้จ่ายในการเล่นกอล์ฟนั้น   ...ค่าใช้จ่ายจะมากหรือน้อยปกติขึ้นอยู่กับราคา GREEN FEE ครับ....ซึ่งมีราคาตั้งแต่ ไม่กี่ร้อยบาท  จนถึงหลายพันบาท   เช่น ถ้าไปสนามของหน่วยงานราชการก็ถูกหน่อย  ถ้าไปสนามเอกชนก็จะเริ่มแพงขึ้นๆ   ยกตัวอย่างแถวบางนา ขาออกซีกซ้าย  ถ้าแวะเกียรติธานีก็ราคาหนึ่ง   ถ้าแวะไทยคันทรี่ฯก้สามารถเอาเงินค่ากรีนฟีซื้อกระสุน 9 มม. ได้ประมาณ 7 กล่อง เป็นต้น....นอกจากนี้ถ้ามมีการแข่งขันแมชย์ใหญ่ๆค่าสมัครถ้าคิดเป็นต่อหัวเกินครึ่งหมื่นก็มีครับ

แต่จะเป็นปืนหรือกอล์ฟถ้ารู้จักเล่นตามอัตภาพก็แฮปปี้ครับ Grin Grin Grin
carbon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:21:59 AM »

ผมว่า สิ่งที่กอล์ฟยากกว่าการยิงปืนคือ ต้องสามารถใช้อาวุธในถุงทั้ง 14 ชิ้นให้มีประสิทธิภาพดีที่สุด แต่ในขณะเดียวกันกอล์ฟก็ง่ายกว่ายิงปืนตรงที่หาก shot แรกผิดพลาดแล้วยังมีโอกาสให้แก้ตัวใน shot ต่อไป ครับ  Cool
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 03:31:10 AM »

ผมไม่เคยเล่นกอล์ฟเลย(สนามกอลฟ์ก็ไม่เคยเข้า)

แต่อยากเล่นกอล์ฟครับ..คิดว่าถึงวันหนึ่งเล่นแน่นอนครับ Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 08:47:29 AM »

ยิงปืนของจริง  แต่เล่นกอล์ฟเกมส์online น่ะครับ ปังย่า อย่างเดียว Grin ของจริงตีไม่เป็นครับ
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:48:37 AM »

Grin..น่าจะเป็นความชอบส่วนตัวมากกว่าครับ..บ้างท่านก็ชอบเล่นกอล์ฟ ตากแดดหน้าดำ ส่วนตัวผมรักและชอบยิงปืนมากกว่าครับ หลงรัก
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 09:31:16 PM »

Grinแล้วแต่ชอบครับ แต่ผมว่ายิงปืนมันส์กว่าเห็น ๆ  ตีกอล์ฟเสียงไม่ดังเท่าเสียงปืนครับ Grin

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 09:55:36 PM »

Night Golf ก็มีนะครับ Grin Grin Grin
Night Golf หรือ น้องกอล์ฟ ครับพี่ (กลับตีสอง)
pongsatorn
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 01:46:34 AM »

สำหรับผมคิดว่ายิงปืนเปลืองเงินกว่าเล่นกอล์ฟมาก เพราะว่าลูกปืนเมื่อยิงออกไปแล้วไม่สามารถเอากลับมายิงใหม่ได้ แต่กอล์ฟเมือตีไปที่หนึ่งยังเอากลับมาตีใหม่อีกตั้งหลายครั้ง ตีไปจนลูกหาย ซึ่งกว่าจะหายก็นานมาก ลูกกอล์ฟ จึงไม่เปลืองแต่ลูกปืนซิใช้ได้แค่ครั่งเดียวเลิกเลย....แต่ยังไงเสียก็ยังชอบยิงปืนมากกว่าอยู่แว้ววว...สะใจดีครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์