เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:22:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกขากล้องใส่ cz 452 ด้วยครับ  (อ่าน 2915 ครั้ง)
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 06:26:38 PM »

ผมจะสั่งซื้อ...แต่ไม่รู้ว่าจะต้องเลือกแบบไหน ขนาดไหน ดูในรายการสินค้าแล้วไม่เข้าใจเลยครับ
มีแต่ศัพย์เทคนิคทั้งนั้นเลย...ผมต้องการแบบขาสูงครับ...ขอราคากลางๆนะครับไม่ต้องแพงมาก
ขอบคุณครับ....
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 07:41:37 PM »

ก็ใช้แบบขาสูงเลยครับไม่ต้องสนใจ  แต่ถ้าซื้อกล้องที่ ม.ฮะฯ จะแถมขาให้ด้วยนะครับบอกเขาเอาขาสูงก็เรียบร้อย ลองดูที่  http://www.mhakimigun.com/

pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 09:35:53 PM »

ผมมีกล้องแล้วครับ...ผมก็ดูของร้านม.ฮะฯ นี่แหละครับแต่ไม่รู้ว่าแบบไหนคือแบบที่ผมต้องการ
ผมสั่งไม่ถูกครับ.....ช่วยด้วย...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 11:11:45 PM »

ขอให้ข้อมูลเสนอแนะ...........ในฐานะที่เคยใส่กล้องติดปืน CZ 452-2E มาแล้วมีบทเรียนที่ควรพิจารณาดังนี้ครับ.-......................

ผมเคยใช้ปืน CZ 452-2E รุ่นแสตนดาท ที่มีศูนย์เปิดมาจากโรงงาน.................แล้วนำไปติดกล้องบุชแนลขนาด 3-9x32 พร้อมขา(ที่ร้านแถมให้) เป็นแบบขาสูง มีช่องสำหรับมองลอดศูนย์เปิดได้......................ผลคือ

1.ไม่เคยได้ใช้ศูนย์เปิดเลย..............เพราะ มองไม่ถนัด ก้มเล็งใช้ศูนย์เปิด หัวคิ้วก็ติดท้ายกล้อง สรุปว่า ใช้กล้องอย่างเดียว.................ดีกว่า เล็งใกล้ๆก็ใช้กำลังขยายต่ำ

2.ขากล้องที่ร้านแถมมา เป็นแบบเดียวกับที่มีขายกันถูกๆ 3-500 บาท.................ทำด้วยอลูมิเนียมที่เนื้อไม่มีคุณภาพสักเท่าไหร่................เป็นขากล้องที่คุณภาพต่ำ.................มีการเคลื่อนตัวของกล้องตลอด................เอามออกมายิงทีหนึ่ง ก็ปรับกันทีหนึ่ง ถึงแม้ว่าจะปรับเพียงแค่ไม่กี่คลิ๊ก ก้รู้สึกเบื่อและไม่มั่นใจหากต้องการยิงนอกสนามยิงปืน

3.เมื่อต้องการจะใช้ศูนย์เปิดจริงๆ ..................ก็ต้องถอดกล้องออก...............ดีที่สุด

4. หากจะติดกล้องให้แน่นหนาก็เลิกคิดที่จะใช้ศูนย์เปิดไปเลย..................ต้องใช้ขากล้องที่มีคุณภาพสูง ราคาเป็นหลักพันขึ้น และควรเป็นเหล็ก หรืออัลลอยชั้นดี....................และควรติดให้กล้องอยู่แนวต่ำที่สุดเท่าที่จะทำได้(ไม่ติดศูนย์ หรือต้องถอดศูนย์หลังออกไป).....................ปรับให้เรียบร้อย ใช้กาวล็อคไทน์ ล็อคเกลียวขารัดกล้องให้เรียบร้อย.............

เอาไว้เป็นข้อมูลพิจารณาครับ..................เพราะผมเสียเงินมาหลายครั้งกว่าจะลงตัว.................ปัจจุบัน หากผมจะติดกล้องปืนยาว................จะยอมซื้ออุปกรณ์อย่างดีและลงตัวครั้งเดียว....................จบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2006, 11:14:29 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 04:40:41 AM »

คุณ pimdown เช็คข้อความส่วนตัวด้วยครับ
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:16:08 AM »

ก่อนนี้ผมก็เจอ ปัญหาขากล้องแบบที่แถมมา มันเคลื่อนเวลาเอาปืนเข้าป่าที   กลับมาที่ไรต้องปรับกล้องทุกที Tongue
แบบที่พี่มะขิ่นว่าเลย ครับ  เลยซื้อขาใหม่ ของ มิเลท  ที่ ม.ฮะกีมี  มาใช้ หมดปัญหาแล้วครับ น้ำลายหก

Grinสนับสนุน ให้ใช้ของดีไปเลยครับ Grin
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:52:48 PM »

กล้องผม tasco 3-9*50 ใส่ขาเตี้ยไม่ได้ครับ...โทรไปถามที่ร้าน ม. ขาสูงของมิลเลทก็ไม่มีอีก
มีแต่ของยี่ฮ้ออื่น...ร้านไหนมีของมิลเลทขายบ้างครับแนะนำหน่อยครับ...ยี่ฮ้ออื่นก็ได้ครับที่
คุณภาพพอๆ กัน
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 02:01:15 PM »

ร้าน ม. ไม่มีมิเลท เขาแนะนำยี่ห้อไหนครับ   ระดับพันบาทขึ้นไปน่าจะใช้ได้ไม่แพ้กัน
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 02:17:50 PM »

Millet รุ่นสูงปานกลางเหมาะที่สุดคับ ถ้าเตี้ยสุดก็ไม่ดีเพราะก้านลูกเลื่อนชอบเบียดแหวนปรับซูมของกล้อง(ซึ่งมันนูนเป็นปุ่มออกมานิดนึง)และติดกล้องหัวโตไม่ได้ หน้ากล้องเบียดลำกล้องปืน ถ้ารุ่นที่สูงเต็มที่มันจะกะเหล๋นเป๋นไปหน่อย Grin
-ขาของซีแซดเองที่ร้าน ม.ก็น่าจะมีนะคับ เหล็กแท้ด้วย อย่าเอารุ่นที่มีสมอก็แล้วกันเพราะที่ร่องรับฐานกล้องของ 452 ไม่ได้กัดร่องรับสมอมาให้ ถ้าจำเป็นต้องเอารุ่นที่มีสมอก็ไม่มีผลเสียอะไร เพียงแต่เวลาใช้ไม่ได้ลงสมอตามที่เขาออกแบบมา = เสียเงินฟรี ๆ ไปหลายบาท
wee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 07:38:59 PM »

จะมีได้ไงครับคุณเจมส์  ขามิเลทสูงที่ผมซื้อมาเหลือตัวสุดท้ายครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์