เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 07:58:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบเรตต้า คูการ์ 9มม. ใช้ซองพกแบบไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 7345 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:31:05 PM »

หาในเน็ทยาก ??
เคยเดินดูหลังวังหรือยัง ของในนี้น่าจะมีใช้ได้

ว่าจะลองทำแบบนักกีฬาศรีลังกา พี่อ๋องพอมีรูปเก่าๆไหมครับ ซอง Diy น่ะครับ Smiley

รูปนั้นอยู่ในกล้องของ Pex Shotgun ครับ  ผมไม่ได้ถ่ายภาพไว้
แต่จำได้แม่น  เขาใช้แป๊ปพีวีซีสีฟ้าขนาด 3-4 นิ้ว มาผ่าเป็นร่อง
วางปืนลงบนร่อง  เอาไดร้อนเป่าแล้วกดให้ขึ้นรูป
เสร็จแล้วเอาตะไบ ลบรอยเพื่อกันปืนเป็นรอย
พ่นสีดำกลบสีฟ้าหน่อย  เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:44:14 AM »

ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวไปลองดู ขำๆ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 11:31:07 AM »

อูย เด็กกระดิ่งเยี่ยม บรรยายซะผมหมดพุงแล้ว ขอออกความเห็นเพิ่มว่าพกซองนอกดีกว่าครับ ยังไงก็ต้องใช้ชายเสื้อปิดเหมือนกัน หุ่นวัยรุ่นฮอลีวูดอย่างท่าน วมต. พกข้างซ้ายก็ดี ข้างขวาก็ได้ แต่ต้องใช้ซองเอียงหน้าหน่อย หน้าตาจั๊บๆ แบบเนี๊ย ไม่มีใครนึกว่าพกปืนครับ ถ้าเห็นตุงๆ หน่อยก็นึกว่าพกพาวีซีดี กล้องวีดีโอ หรือโทรทัศน์เคลื่อนที่

อ้อ ซองสะพายไหล่ควรเลือกสายสะพายที่นิ่มๆ ครับ ผมมีประสบการณ์ขอบสายหนังกดกล้าม (ไข) ต้นคอรำคาญมาก อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์