เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:33:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการหลานผมล่าสุด(หน้าที่8ครับ)  (อ่าน 14276 ครั้ง)
Aek007 - รักในหลวง
คิดดี พูดดี ทำดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:20:21 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วย ขอให้หลานคุณ FUFUFUFU ปลอดภัย ถ้าต้องเสียดวงตา ก็ขอให้รักษาชีวิตไว้ได้      ทำไมคนเมืองจันท์ถึงได้โหดอย่างนี้   ไม่ทราบโดนยิงสถานที่ไหน  ผมเองก็อยู่เมืองจันท์เหมือนกัน ถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือได้ก็ยินดีครับ
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:59:25 PM »

เริ่มด้วยความแค้น....ตกตะกอนลงเป็นความเศร้า...
หวังว่า  ทางโรงพยาบาลจุฬา น่าจะช่วยเหลือให้ปลอดภัยได้ด้วยดี  ขอเป็นกำลังใจนะครับ

ส่วนคนยิง...ตอนนี้..คงหนีป่าราบไปแล้ว

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 03:10:42 PM »

Cry

ขอให้หายเร็วๆนะครับ และจับคนร้ายได้เร็วๆด้วย

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 04:14:34 PM »

ตอนนี้ออกจากห้องผ่าตัดแล้วครับ อาการน่าจะปลอดภัย แต่ลูกตาขวาหมอต้องควักทิ้งครับ ตอนนี้หลานผมยังนอนซมอยู่เพราะโดนยาสลบไปครับ
  ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ ที่ได้แสดงความห่วงใยมา
  วัยรุ่นและแก๊งมอไซร์ซิ่ง ที่จังหวัดผม ผมว่าไม่เป็นสองรองไครในประเทศไทยแน่ๆครับ พวกนี้มันแสบจริงๆครับ ยิ่งคืนวัน ศุกและเสาร์ เจ้าพวกนี้มันจะร่วมตัวกันเป็นร้อยๆคัน ออกตระเวนซิ่งรถกันในเมือง มีทั้งหญิงและชาย  อายุไอ้พวกนี้ผมว่าน่าจะ 15-20ไม่น่าจะเกินนี้ ยิ่งคืนวันเสาร์ยิ่งมากเป็นพิเศษ ผมเจอบ่อยมาก พวกมันเปิดเพลงจากรถมอไซร์ (รถมอไซร์ ที่ติดเครื่องเสียงไว้ที่ตะกล้าหน้ารถ) แล้วมันก็เต้นกัน บางคนก็ถอดเสื้อเต้น กะดกเบียร์ช้างไป เต้นกันริมถนนเลย ไอ้พวกนี้ชอบไปรวมตัวกันแถวๆริมสองฝั้งถนน ตรงบริเวณ สวนสมเด็จพระเจ้าตากสิน(ทุ่งนาเชย) ยิ่งดึกยิ่งเมา ยิ่งเมายิ่งซ่า เต้นไปเต้นมา ขว้างขวดเบียร์ขวดเหล้า ไปอีกฝั้งของถนน ยกพวกตีกันอีก ยิงปืนขึ้นฟ้า พกมีดไล่แทงกัน โอ๊ยสารพัดครับ ตำรวจเค้าก็ไม่ได้นิ่งดูดายนะครับ ออกจับกันแทบทุกอาทิตร์ แต่ก็จับไม่หมดซะที ไอ้พวกนี้เวลาอยู่คนเดียวหรือสองคน มันจะหงอยๆแบบไก่ป่วย ไม่มีความซ่าอยู่เลย แต่ถ้ามันรวมตัวกันเมื่อไหร่ ละพ่อคุณเอ๋ยนรกแตกเลยครับ เสือ หรือ สิงที่ไหนมันก็ไม่กลัวครับ วีรเวรวีรกรรม ไอ้พวกนี้มีเยอะครับ บรรยายไม่หมด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2006, 04:16:22 PM โดย FUFUFUFU » บันทึกการเข้า
jupiter
"ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

คิดดี + พูดดี + ทำดี = ชีวิตมีแต่เจริญ

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 04:25:45 PM »

ต้องเสนอแก้กฎหมายครับ ทำผิดอย่าไปใช้กฎหมายเยาวชน แค่คุมประพฤติหรือส่งเข้าสถานพินิจฯ เพราะเยาวชนไม่โหดร้ายแบบนี้หรอกครับ และคิดว่าพวกนี้เป็นเยาวชนด้วยแล้วล่ะก้อ ผมว่าให้ไปเป็นเยาวชนของชาติ(หน้า)ดีกว่าครับ......... Angry
พอจับได้ก็ตีหน้าเศร้า บอกว่าให้เป็นอุทาหรณ์แก่พวกมัน พอเรื่องเงียบมันก็เอาอีก

"คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" - หลวงพ่อปัญญานันทะภิกขุ

_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 04:26:19 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้หลานหายไวๆนะครับ

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 04:35:39 PM »

.. ขอให้หายเจ็บป่วยกลับเป็นปรกติสุข โดยเร็ววัน ครับ.. Smiley

Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 05:04:25 PM »

ขอให้ปลอดภัยและหายไวๆ คัรบ

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
CZMANIA
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 05:07:23 PM »

ขอให้หลานปลอดภัยและหายไวๆนะครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 05:38:00 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้หลานหายไว ๆ นะครับ
น่าตำหนิจริง ๆ พวกวัยรุ่นซ่าส์ พวกนี้ ...สักวันคงจะโดนมั่งหรอก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 05:47:03 PM »

เพื่อนๆระวังตัวไว้ครับ วัยรุ่นสมัยนี้มันสิ้นคิดกันจริงๆ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
DNA-MAN
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 05:52:58 PM »

เลียใจด้วยครับและขอให้หายไวๆ
อีกอย่างขอให้จับคนรายมาลงโทษให้ได้นะครับ

ยุติธรรมถ้วนหน้า ประชามีส่วนร่วม
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 05:56:09 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับขอให้หลานหายไวๆครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2006, 05:58:11 PM โดย มะเอ็ม » บันทึกการเข้า
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 06:27:41 PM »

ขอสิ่งศักศิทธิ์คุ้มครองครับ

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
โอรสเยาวราช-รักในหลวง
ใครจะใหญ่เกินกรรม
Full Member

คะแนน 11

ผยองในความเป็นไทย

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 06:28:00 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ขอให้หลานพี่ FUFUFUFU หายไวๆนะครับ

โพธิญาณ
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์