เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 07:22:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการหลานผมล่าสุด(หน้าที่8ครับ)  (อ่าน 14172 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #135 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 10:02:05 PM »

เท่าที่ติดตามมาตลอด...ครับ

ต้องขอบอกว่า ดีแล้วครับ ที่ไม่มีอาการกระทบกระเทือนทางสมอง...
มีเพียงสายตาเท่านั้น....
แค่ข้างเดียว....ครับ....สำหรับสายตา
ยังเหลืออีกตั้งข้างหนึ่ง....

บางท่านไม่เหลือการมองเห็นไว้เลย...
เหลือแต่ชีวิตเท่านั้น

มาถึงขณะนี้แล้ว...ทุกคนต้องมองไปข้างหน้าแล้วครับ...
ว่าทำอย่างไร...คนไข้ถึงจะมีความผิดปกติในการดำรงชีวิตที่น้อยที่สุด
เพราะข้างหน้ายังเหลือเวลาอีกมากครับ...
คนไข้อายุยังน้อย

ใหม่ ๆ อาจหงุดหงิดง่ายหน่อยครับ...
เพราะมิติจะเปลี่ยนไป หยิบจับอะไร...ไม่ค่อยถูก....
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง...ถ้าคนไข้ถนัดขวา...
และสูญเสียการมองเห็นข้างขวาไป....

แต่ซักพักก็ชิน ครับ...อาจต้องอาศัยระยะเวลาบ้างเท่านั้น

ใหม่ ๆ อาจต้องพึ่งจิตแพทย์ ครับ....เพราะเค้าอายุยังน้อย....
แต่รับรองครับ...เดี๋ยวก็ทำอะไร ๆ ได้เหมือนเดิม ครับ...

หากบาดแผลทางร่างกายหายเป็นปกติแล้ว...
ลอง ๆ พาเค้าไปที่โรงเรียนสอนคนตาบอด ซิครับ...
ให้เค้าได้อ่านลองหนังสือ และอัดเสียงไว้...
ให้ นร.คนตาบอด...ได้ทำการศึกษา...

เค้าจะเห็นว่า...ยังมีอีกหลายคน ที่สูญเสียการมองเห็นมากกว่าตัวเค้าเอง ครับ...
และคนเหล่านั้น...มิได้...มีความท้อแท้ในการดำรงชีวิตให้คงอยู่เลยแม้แต่น้อย
อีกทั้ง คนไข้ยังมีโอกาสที่ได้ทำประโยชน์อยู่ได้เหมือนเดิม...

สำหรับตาปลอม ถ้าสามารถใส่ได้ หลังจากบาดแผลหายแล้ว...
ติดต่อได้ที่ รพ. ตา หู คอ จมูก....ครับ....แถว ๆ สายใต้ใหม่....
ราคาประมาณข้างละ 7,000.- บาท เบิกไม่ได้นะครับ...เพราะเป็นเอกชน...
แต่จะดีกว่าตาปลอมแบบสำเร็จรูปมาก ๆ ครับ....

สำหรับ รพ.รัฐบาล...เท่าที่ผมทราบที่ รพ.เลิดสิน ครับ...
แถว ๆ สีลม....มีการทำตาปลอมเหมือนกันครับ....
หมอที่ออก OPD ชื่อว่า จุลเวช 

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2006, 10:38:52 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
ontour_rat@hotmail
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 10:10:57 PM »

เชียงใหม่ก็กลับมาอีกแล้วครับหลังจากเงียบไป  เดี๋ยวก็คงมีคำสั่งมาอีกรอบ Tongue
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #137 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 10:11:09 PM »

ภาพประกอบ ครับ....

เพราะอย่างไรต้องใช้แน่นอน....
ไว้ให้หมอ rute มาอธิบายล่ะกันครับ คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 10:34:38 PM »

แต่ถ้ามันรวมตัวกันเมื่อไหร่ ละพ่อคุณเอ๋ยนรกแตกเลยครับ เสือ หรือ สิงที่ไหนมันก็ไม่กลัวครับ วีรเวรวีรกรรม ไอ้พวกนี้มีเยอะครับ บรรยายไม่หมด

เคยได้ยินเรื่องลิงรวมฝูงไหมครับคล้ายกันเลย เวลาลิงรวมฝูงกันในป่า เสือ หมี สัตว์ดุร้ายยังต้องหนีเลยครับ  พวกเลวพวกนี้เหมือนฝูงลิงครับเลี่ยงได้ก็เลี่ยง ถ้าเลี่ยงไม่ได้ก็อย่าไปกลัวมันคิดอย่างเดียวว่าตาต่อตา ฟันต่อฟัน ถ้าเรากลัวมันก็จะยิ่งออกอาการครับ เคยเห็นลิงในสวนสัตว์ไหมครับ ถ้าเราไม่สนใจก็ไม่มีอะไร ถ้าเราไปสนมันก็ทำท่าทำทางต่างๆอย่างที่เขาเรียกกันว่าลิงหลอกเจ้าน่ะครับ
          สุดท้ายนี้ขอให้หายไวๆนะครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 10:39:35 PM »

เข้ามาดูอีกครั้ง

ดีใจด้วยครับที่หลานดีขึ้น  หายไวๆ นะ

เรื่องวัยรุ่นนี้มันเริ่มที่หัวโจก  ต้องจบกันที่หัวโจก
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 10:48:49 PM »

น่าเอาน้ำมันไปราดถนนเล่น

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 10:50:15 PM »

ตอนนี้ออกจากห้องผ่าตัดแล้วครับ อาการน่าจะปลอดภัย แต่ลูกตาขวาหมอต้องควักทิ้งครับ ตอนนี้หลานผมยังนอนซมอยู่เพราะโดนยาสลบไปครับ
  ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ ที่ได้แสดงความห่วงใยมา
  วัยรุ่นและแก๊งมอไซร์ซิ่ง ที่จังหวัดผม ผมว่าไม่เป็นสองรองไครในประเทศไทยแน่ๆครับ พวกนี้มันแสบจริงๆครับ ยิ่งคืนวัน ศุกและเสาร์ เจ้าพวกนี้มันจะร่วมตัวกันเป็นร้อยๆคัน ออกตระเวนซิ่งรถกันในเมือง มีทั้งหญิงและชาย  อายุไอ้พวกนี้ผมว่าน่าจะ 15-20ไม่น่าจะเกินนี้ ยิ่งคืนวันเสาร์ยิ่งมากเป็นพิเศษ ผมเจอบ่อยมาก พวกมันเปิดเพลงจากรถมอไซร์ (รถมอไซร์ ที่ติดเครื่องเสียงไว้ที่ตะกล้าหน้ารถ) แล้วมันก็เต้นกัน บางคนก็ถอดเสื้อเต้น กะดกเบียร์ช้างไป เต้นกันริมถนนเลย ไอ้พวกนี้ชอบไปรวมตัวกันแถวๆริมสองฝั้งถนน ตรงบริเวณ สวนสมเด็จพระเจ้าตากสิน(ทุ่งนาเชย) ยิ่งดึกยิ่งเมา ยิ่งเมายิ่งซ่า เต้นไปเต้นมา ขว้างขวดเบียร์ขวดเหล้า ไปอีกฝั้งของถนน ยกพวกตีกันอีก ยิงปืนขึ้นฟ้า พกมีดไล่แทงกัน โอ๊ยสารพัดครับ ตำรวจเค้าก็ไม่ได้นิ่งดูดายนะครับ ออกจับกันแทบทุกอาทิตร์ แต่ก็จับไม่หมดซะที ไอ้พวกนี้เวลาอยู่คนเดียวหรือสองคน มันจะหงอยๆแบบไก่ป่วย ไม่มีความซ่าอยู่เลย แต่ถ้ามันรวมตัวกันเมื่อไหร่ ละพ่อคุณเอ๋ยนรกแตกเลยครับ เสือ หรือ สิงที่ไหนมันก็ไม่กลัวครับ วีรเวรวีรกรรม ไอ้พวกนี้มีเยอะครับ บรรยายไม่หมด

เด็กเดี๋ยวนี้ผมว่าร้ายกว่าเด็กสมัยก่อนมากครับ

ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะครับ

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
pigbig
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 10:52:22 PM »

ดีใจด้วยนะครับที่การผ่าตัดปลอดภัยไม่กระทบต่อสมอง  :Smiley ขอให้หายไวๆนะครับ
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 11:23:47 PM »

ขอให้หลานหายไวๆนะครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 11:49:57 PM »

ด้วยความเคารพครับ........

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้หลานชายหายไวๆนะครับ.....

กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญต่อมาต้องพยายามให้เขามีกำลังที่ดีนะครับ..

ด้วยความห่วงใยครับ.........

ขอบคุณครับ....................

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:00:19 AM »

ขอให้กำลังใจหลานชายครับ  ยังมีชีวิตอยู่ดีที่สุดครับ
น้องเขยผมก็เสียตาไปข้างหนึ่ง แต่เขาก็มีชีวิตที่สุขใจได้
ไม่แตกต่างจากเมื่อก่อนนี้ที่ยังไม่พบอุบัติเหตุเลย
คนใกล้ชิดช่วยกันให้กำลังใจมากมากครับ สำคัญมาก
พอหลานชายดีขึ้นแล้ว    คุณฟูช่วยอ่านข้อความ
ที่ลุงป้าน้าอาที่น่ารักในเวบนี้ห่วงใยและให้กำลังใจให้เขาฟังด้วยนะครับ
ให้เขารู้ว่าทุกคนเอาใจช่วยให้เขาสู้ตลอดไปครับ
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:29:17 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ขอให้หลานพี่หายไวๆนะครับ
Smiley

cwattapol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 02:02:43 AM »

ขอให้หายไวๆครับ ญาติพี่น้องต้องคอยช่วยเป็นกำลังใจ พยายามอย่าตอกย้ำในเรื่องที่เกิดขึ้น  แต่ยังไงพวกที่ก่อเหตุควรได้รับโทษในศาลปกติไม่ใช่ศาลเด็ก ตามหลัก เจนโลก แก่เกินวัย ใจอาชญากร  ขึ้นกับตำรวจ และอ้ยการแล้วครับ
กิตติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:03:18 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:23:03 AM »

ขอให้หลานหายเร็วๆนะครับ

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13
  พิมพ์