เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 02:03:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้ ป.3 จะสอบถามเกี่ยวกับการซื้อครับ  (อ่าน 1430 ครั้ง)
sak077 - รักในหลวง :)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:44:16 PM »

ผมเพิ่งได้ ป.3 มา ปัญหามีอยู่ว่าผมไม่สะดวกมาซื้อด้วยตัวเอง จึงได้โทรสอบถามไปยังร้านปืน ร้านปืนบอกว่าให้ส่งใบ ป.3 ไปทั้ง 2 ส่วน ผมอยากเรียนถามว่าเราต้องส่งไปทั้ง 2 ส่วนเลยหรือไม่ และมีความเสี่ยงหรือไม่ (ต้องโอนเงินไปด้วย)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:50:46 PM »

......... Grin..ป3.มีอายุตั้ง6 เดือน ผมว่ามันน่าจะมีเวลาว่างซักวันเถอะน่า ใจเย็นๆไม่ต้องรีบร้อน ผมว่ามาดู มาจับด้วยมือตัวเองดีกว่า..ครับ ... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 09:31:18 PM »

เหมือนซื้อของทั่วไปแหละครับ บางทีมาจับเองลองเอง กลับไปบ้านไม่ชอบใจยังมี
นี่ไม่เห็นไม่จับแล้วถ้ามีปัญหา จะคุยกันไม่รู้เรื่องนะครับ เอาสบายใจดีกว่าครับ
มาจับดูให้หนำใจเผื่อมีตัวเลือกดีๆด้วย   ครับผม

thebeachboy
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 10:05:20 PM »

......... Grin..ป3.มีอายุตั้ง6 เดือน ผมว่ามันน่าจะมีเวลาว่างซักวันเถอะน่า ใจเย็นๆไม่ต้องรีบร้อน ผมว่ามาดู มาจับด้วยมือตัวเองดีกว่า..ครับ ... Grin

เหมือนซื้อของทั่วไปแหละครับ บางทีมาจับเองลองเอง กลับไปบ้านไม่ชอบใจยังมี
นี่ไม่เห็นไม่จับแล้วถ้ามีปัญหา จะคุยกันไม่รู้เรื่องนะครับ เอาสบายใจดีกว่าครับ
มาจับดูให้หนำใจเผื่อมีตัวเลือกดีๆด้วย ครับผม

ผมเห็นด้วยกับพี่ๆครับ หาเวลามาดูเองเลยดีกว่าครับ ลองจับดู ว่าอันไหนเหมาะมือเราที่สุด  อย่างผมทีแรกมองทรงที่ชอบๆเล็งไว้หลายตัว แต่พอไปถึง อันนั้นก็สวย อันนี้ก็สวย พอจับดูมันไม่เหมาะมือเราน่ะครับ แต่ก็เจอเนื้อคู่จนได้
"สิบปากว่า  ไม่เท่าตาเห็น   สิบตาเห็น  ไม่เม่ามือคลำ" ครับอิอิ  Grin Grin Grin
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:06:20 AM »

มาจับดูให้หนำใจเผื่อมีตัวเลือกดีๆด้วย ครับผม

สนับสนุนด้วยคนครับ มาเลือกซื้อเองจะดีกว่าครับ เสียเวลา 1 - 2 วัน ได้ปืนถูกใจ ดีกว่าต้องเสียใจได้ปืนไม่ถูกใจและต้องอยู่กับมันไปอีกนานนะครับ  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 09:27:48 AM »

ศึกษาข้อมูล-สอบถามข้อมูลจากสมาชิกในเวปว่ามอง-เล็งตัวไหนไว้  หากไม่มีเวลาหรือไม่สะดวกไปเองจริง ๆ ลองเข้าสนามดูว่ามีใครใช้ปืนที่คุณ sak007 ถูกใจอยู่เดินตรงไปทักทาย+ถามข้อมูลกับเจ้าของปืนเลยครับถ้าเจ้าของปืนอนุญาตให้ลูป ๆ คลำ ๆ ดูยิ่งดีเพื่อใช้ในการประกอบการตัดสินใจครับจะได้รู้ว่าเราจับแล้วถนัดมือรึปล่าว  ผมเองก็ส่ง ป.3 ไปจอง G19 ไว้เหมือนกันครับ(ปืนมาก็รอรับปืนที่จะส่งมาทางเครื่องบินครับ)เดี๋ยวรอพี่ ๆ ท่านอื่นชี้แนะอีกครับ Grin Grin
Roj_M640
ยิ่งมีปืน..ต้องยิ่งศึกษา..ให้รู้จริง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 09:32:42 AM »

ขอแสดงความยินดีกัป.3ใหม่ด้วย ครับ

จาคะคือการให้...การให้คือวิทยาทาน...วิทยาทานคือแสงเทียน
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 10:19:18 AM »

ผมเห็นด้วยกับคนอื่นๆครับ ไปดูด้วยตัวเองดีกว่า ผมว่าถ้าส่งไปแล้วเหมือนเราซื้อของทางไปรษณีย์น่ะครับ เวลาได้ของแล้วถ้ามันมีรอยเล็กๆ หรือ จับดูแล้วไม่ชอบใจมันเมหือนกับมัดมือชกเลย แต่ไม่ได้หมายความว่าร้านจะส่งของไม่ดีให้เรานะครับ มันเป็นเรื่องทางใจน่ะครับ ถ้าเราไปร้านเองแล้วได้หยิบจับจะสบายใจกว่าน่ะครับ พี่ชายผมตอนดูรูปอยากได้ เบเรตต้า  แต่พอไปซื้อ กลายเป็น กล๊อค 19 ซะงั้นแหละ แต่เห็นเขาชอบใจของเขาดีนะครับ

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
Livio
Perfect!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทำอะไรทุกอย่าง อย่างมีสติและสมอง

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 10:26:53 AM »

แฮะๆเหมือนผมเลยได้ป.3แล้วไม่มีเวลาเดินดู มีแต่คนแนะนำอันนั้นก็ดี อันนี้ก็เจ๋ง
ผมเลยถือใบป.3อยู่เกือบสามเดือน พอว่างทีนี้ล่ะออกตระเวนเลยครับ จับมันทุกรุ่น
แต่เวลาผมไปซื้อผมจะไม่บอกเจ้าของร้านหรอกว่าอยากได้อะไรดูอะไรเป็นพิเศษ
เพราะเรามีของที่ชอบอยู่ในใจอยู่แล้ว เดี๋ยวเค้าจะเชียร์ตัวอื่นมากเกินไปจนทำให้เราหลงทาง
ไม่เกินหนึ่งวันครับ ขับรถกลับบ้านพร้อมเพื่อนคู่กายอันใหม่ ถึงบ้านเก็บเข้าตู้ครับ
เพราะมีภาระกิจไปทำงานต่อ(รับส่งลูก ครับ)
ussr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:14:06 PM »

อย่างที่พี่ๆเขาบอกอ่ะครับ มาดูมาเดินมาลองจับดู บางร้านเขาก็ให้ความรู้ดีครับ

ขับรถ ถูกกฏ ช่วยลด อุบัติเหตุ
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:41:25 PM »

ครับ...ทุกกระบอกต้องการการสัมผัส...ต้องการการลูบไล้.. หลงรัก หลงรัก

tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:48:36 PM »

ผมไม่ขอแสดงความคิดเห็นครับ แต่ขอแสดงความยินดีกลับ ป3 ครับ
peanrch
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 04:23:13 PM »

มีเวลาว่างน่าจะมาดูเองครับเพราะเราจะต้องอยู่และใช้มันตลอดชีวิตหรือเป็นมรดกตกทอดต่อไปให้ลูกหลาน
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 04:30:00 PM »

เลือกเองสบายใจกว่าครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 04:33:07 PM »

ตอนนี้...ราคาปืนอยู่ในช่วงขาลง
มีป.3อยู่ในมือ...ได้เปรียบมากกก...ขอบอก
ถือป.3ไปเดินดู...ชอบตัวไหน..ต่อรองราคาได้....เผลอๆได้ราคาดีมากๆด้วย
อ้อ..ร้านไหน..ไม่ชอบมาพากล..เอาปืนหน้าตาแปลกๆ ที่ไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านเขา ก็ระวังไว้หน่อย

เดินดูหลายๆร้าน ถามราคาหลายๆร้าน ก็จะทราบเอง ว่าร้านไหนเว่อร์ ร้านไหนไม่....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์