เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 07:39:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้ ป.3 จะสอบถามเกี่ยวกับการซื้อครับ  (อ่าน 1410 ครั้ง)
Hill Myna
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 04:50:02 PM »

ตอนนี้...ราคาปืนอยู่ในช่วงขาลง
มีป.3อยู่ในมือ...ได้เปรียบมากกก...ขอบอก
ถือป.3ไปเดินดู...ชอบตัวไหน..ต่อรองราคาได้....เผลอๆได้ราคาดีมากๆด้วย
อ้อ..ร้านไหน..ไม่ชอบมาพากล..เอาปืนหน้าตาแปลกๆ ที่ไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านเขา ก็ระวังไว้หน่อย

เดินดูหลายๆร้าน ถามราคาหลายๆร้าน ก็จะทราบเอง ว่าร้านไหนเว่อร์ ร้านไหนไม่....

โดยส่วนตัว ไม่คิดว่าราคาปืนขาลงนะครับ แต่ราคาอาจมีสูงต่ำแต่ละร้านต่างกันไป

ต้องสอบถามดีๆ ครับ แล้วต่อรองด้วยครับ พร้อมขอของแถมตามสมควร...เพราะเท่าที่

ดูๆ ปืนไม่เหมือนของอื่น ที่จะปรับตามความต้องการซื้อและความต้องการขายมากนัก

เพราะเป็นของที่ไม่ขายก็ไม่เสียครับ..และอีกอย่างความต้องการซื้อของคนชอบปืน

ผมว่าก็มีความต้องการซื้ออยู่ตลอดแหละครับ ถึงแม้เศรษฐกิจไม่ค่อยดี น้ำมันก็แพง

คลื่นลูกเก่าหมดไป คลื่นลูกใหม่ก็เข้ามาแทนที่ ปืนก็ยังขายได้เรื่อยๆ อยู่ดีครับ และยิ่ง

เปรียบเทียบราคากับ 1-2 ปี ที่ผ่านมา ราคาสูงขึ้นตลอดครับ

ขอแสดงความยินดีกับ จขกท. ที่ได้ ป.3 แล้ว เลือกดูดีๆ ครับ ร้านที่ราคายุติธรรมมีอยู่

เยอะ ซื้อไว้ตอนนี้ อนาคตถ้าขายอาจขายได้ราคาสูงกว่าที่ซื้ออีกครับ...

sak077 - รักในหลวง :)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 05:30:01 PM »

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้การชี้แนะ Smiley Smiley Smiley
คงต้องเสียค่าเดินทางแล้วละครับ  Embarrassed Embarrassed Embarrassed
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 07:58:03 PM »

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้การชี้แนะ Smiley Smiley Smiley
คงต้องเสียค่าเดินทางแล้วละครับ Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ถูกต้องแล้วครับ.........เสียแค่ค่าเดินทางดีกว่าเสียใจทีหลังนะครับผม...................ขอบคุณครับ

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:21:09 PM »

แนะนำให้ไปดูครับ  ได้เลือกด้วย   ผมก็พึ่งกลับจาก  กทม.ถึงบ้านวันนี้เหมือนกัน  ยื่นขอ  ป.3  21  เม.ย.  ได้   26  เม.ย.
จันทร์ที่  1  พ.ค.   เดินทาง  , 2  พ.ค.  เลือกปืน  , 3   พ.ค.   กลับบ้านพร้อมปืน  เฮ้อ !  เหนื่อย  แต่สุขใจ  Grin   ข้อคิดครับ  ปืนยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกัน  ยังมีความแตกต่างครับ   Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์